Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RC200J

อ้างจาก: arkomtv5 เมื่อ เมษายน 23, 2013, 07:39:10 ก่อนเที่ยง
คนขับรถลาออก  ผมสมัคร เป็น พขร. ได้ป่าวครับ  แต่ผมไม่รับค่าตอบแทน เป็นเงินนะครับ....รับค่าตอบแทนเป็น พาผมเที่ยวทุกคืน ได้ป่าว 555555

>:( >:( >:( เอาที่ไหนดีครับ แสงจัทร์ ซิกตี้ ซินดี้  >:( >:( >:(

Chaiyai

ทำเครื่องรถเองหรือคับ น้อง taam  เก่งจัง

อยากได้ ท่อสูตร สักใบ
บ้านเรา (นคร) หาได้แถวไหนบ้างคับ พี่ๆ ชาวนคร
ผมได้ ทิสสุ มาใบนึง คอท่อ ดันโค้งไม่เข้ากับแฟริ่ง
มันดันแฟริ่ง จนใส่ไม่ได้ ค้ำแฟริ่งใต้ท้องด้วย   
จะสั่งในเว็บ ก็ยังไม่มีใคร เอา nsr rr มาเป็นนายแบบ

ขับขี่ปลอดภัยกันนะคับ

RC200J

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ เมษายน 24, 2013, 10:44:03 หลังเที่ยง
ทำเครื่องรถเองหรือคับ น้อง taam  เก่งจัง

บ้านเรา (นคร) หาได้แถวไหนบ้างคับ พี่ๆ ชาวนคร
ผมได้ ทิสสุ มาใบนึง คอท่อ ดันโค้งไม่เข้ากับแฟริ่ง
มันดันแฟริ่ง จนใส่ไม่ได้ ค้ำแฟริ่งใต้ท้องด้วย   
จะสั่งในเว็บ ก็ยังไม่มีใคร เอา nsr rr มาเป็นนายแบบ

ต้องร้านเก่าๆครับ ลองดู ประเสริฐ์ยนต์, อู๋หลี, ส.เซอร์วิส, ร้านตรงสี่แยกยิ้มๆ ไม่รู้ชื่อร้านอะไรแล้ว (ที่ข้างร้านปั๊มกุญแจ โกหว่า)
ปล.ถามมาเผื่อรุ่นอื่นด้วยน่ะครับ เผื่อมีสมาชิกท่านใดสนใจ อิอิ 

muto

เริ่มเก็บตังค่าน้ำมันกันได้แล้วครับ..............อนาถาสิ้นดี  บุกคีรีวงศ์!!!!!!!!!!!!

Chaiyai

อ้างจาก: RC200J เมื่อ เมษายน 25, 2013, 02:45:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ เมษายน 24, 2013, 10:44:03 หลังเที่ยง

ต้องร้านเก่าๆครับ ลองดู ประเสริฐ์ยนต์, อู๋หลี, ส.เซอร์วิส, ร้านตรงสี่แยกยิ้มๆ ไม่รู้ชื่อร้านอะไรแล้ว (ที่ข้างร้านปั๊มกุญแจ โกหว่า)
ปล.ถามมาเผื่อรุ่นอื่นด้วยน่ะครับ เผื่อมีสมาชิกท่านใดสนใจ อิอิ 

ขอบคุณคับ
ขอพิกัดแคบๆ  อู๋หลี  และ ส.เซอร์วิส  หน่ิอยคับ
ตรงสี่แยกยิ้ม ๆ คงเป็นร้านขายมอไซค์ เมื่อก่อน แน่ๆ เลย สมัยนั้น มี sport ขายอยู่หลายคัน
อ้อ  คำว่าสี่แยกยิ้มๆ เนี่ย เป็นคำเก่า ๆ นะคับ 555
แล้วจะถามเผื่อ รุ่นอื่นๆ มาให้คับ แต่ต้องรอก่อน ผมอยู่ทุ่งสง คงอีกหลายวันจะเข้านคร คับ

ขับขี่ปลอดภัย คับผมมม

Chaiyai

RC200J

พิกัด
อู๋หลี : แถวๆถนนพาด (ทางรถไฟพาดถนน) ตลาดท่าเรียน มุ่งหน้าตลาดแขก ผ่านทางรถไฟ 30 เมตร อยู่ขวามือครับ
ส.เซอร์วิส : โรงเรียนกัลยาณี มุ่งหน้า ประตูขาว เลี้ยวซ้ายแยกเซเว่น 30 เมตร ขวามมือครับ
ส่วนเรื่องแยกยิ้มๆ ผมเรียกตามช่างเป้ครับ..อิอิ แต่ร้านนั้นอยู่ตรงข้ามคิวรถตู้ไม่ใช่ร้านสมปองยายนต์ ที่ขายรถมือ2 น่ะครับ

RC200J

อ้างจาก: taam เมื่อ เมษายน 26, 2013, 06:46:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: muto เมื่อ เมษายน 25, 2013, 09:02:03 หลังเที่ยง
เริ่มเก็บตังค่าน้ำมันกันได้แล้วครับ..............อนาถาสิ้นดี  บุกคีรีวงศ์!!!!!!!!!!!!
จะไปวันไหนจร๊ะ พี่เจม

วันศุกร์น่ะๆๆๆๆๆๆๆ ??? ??? ???  :'( :'( :'(

krabi

บังชาย / Kawasaki Krabi Team

Chaiyai

อ้างจาก: taam เมื่อ เมษายน 26, 2013, 06:14:44 หลังเที่ยง

คับพี่ ทำเเองคับผม ไม่เก่งทำไหร่หรอกคับแต่พอมีวิชาบ้างนิดหน่อยคับ

เด็กช่างยนต์แน่เลย ได้หาวิชาส่ตัวผมบ้าง++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Chaiyai

อ้างจาก: RC200J เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:07:49 ก่อนเที่ยง
พิกัด
อู๋หลี : แถวๆถนนพาด (ทางรถไฟพาดถนน) ตลาดท่าเรียน มุ่งหน้าตลาดแขก ผ่านทางรถไฟ 30 เมตร อยู่ขวามือครับ
ส.เซอร์วิส : โรงเรียนกัลยาณี มุ่งหน้า ประตูขาว เลี้ยวซ้ายแยกเซเว่น 30 เมตร ขวามมือครับ
ส่วนเรื่องแยกยิ้มๆ ผมเรียกตามช่างเป้ครับ..อิอิ แต่ร้านนั้นอยู่ตรงข้ามคิวรถตู้ไม่ใช่ร้านสมปองยายนต์ ที่ขายรถมือ2 น่ะครับ

ขอบคุณคับ   
ร้านเคยผ่าน แต่ไม่เคยซื้อ
อ๋อ  ตรงข้าวคิวรถสิชล  นึกออกแล้ว 
อาทิตหน้า ขอให้ ฝนไม่ตก จะได้เอา NSR ไปทำงานนาบอน บ้าง
หลายวันก่อนผ่าน โรงเลื่อยแห่งนึง แถว สี่แยกนาป่า เจอ SER จอดอยู่ใต้ ต้นไม้
ของพี่ MUTO แน่เลย

สำหรับทุกท่าน ขับขี่ปลอดภัยนะคับ ฝนยังตกบ้างเล็กน้อย

RC200J

บ้านผมแดดอย่างแรง  :) ตาเจมส์ตกลง คีรีวงค์ วันไหนเอ่ย..  ;) ถ้าได้วันศุกร์จะดีมาก  ??? เราพะวันอื่นผมไปไม่ได้อ่ะ  :P

Chaiyai

ถ้าวันศุกร์  ต้องหากาแฟเย็น ช่วงบ่าย ๆกินแก้ร้อน  ที่ริมคลองคีรีวง แต่กลัวฝนจะตกซิคับ   
ผม+++ ได้เพ  +++  คับ

เพราะ ส่วนใหญ่ ถ้า  ฝั่งหลังเขา (เมื่อผ่านเขาธง ผ่านช่องเขาที่ร่อนพิบูลย์ เข้าสู่เขตหลังเขา ช้่างกลาง ทุ่งสง)  ฝนตก 
ฝั่งหน้าเขา ลานสกา นครศรี ฝนจะไม่ตก   เจอมาหลายปี เรื่องแบบนี้
เรื่องฝนนี้ ไม่นับฝั่งชายทะเล นะคับ

วันนี้ ช่วงบ่าย นาบอน ฝนตก ทุ่งสงมืดครึ้ม คับ
นคร พันพรือมั่ง

ก็ หาเรื่องคุยไปเรื่อยๆ อะคับ   อยากจะอัพหน้าเวบไปด้วย
ขับขี่ปลอดภัยคับ ทุกท่าน

muto

อ้างจาก: Chaiyai เมื่อ เมษายน 28, 2013, 11:38:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: RC200J เมื่อ เมษายน 27, 2013, 10:07:49 ก่อนเที่ยง
พิกัด

ขอบคุณคับ   
ร้านเคยผ่าน แต่ไม่เคยซื้อ
อ๋อ  ตรงข้าวคิวรถสิชล  นึกออกแล้ว 
อาทิตหน้า ขอให้ ฝนไม่ตก จะได้เอา NSR ไปทำงานนาบอน บ้าง
หลายวันก่อนผ่าน โรงเลื่อยแห่งนึง แถว สี่แยกนาป่า เจอ SER จอดอยู่ใต้ ต้นไม้
ของพี่ MUTO แน่เลย

สำหรับทุกท่าน ขับขี่ปลอดภัยนะคับ ฝนยังตกบ้างเล็กน้อย

ใช่แล้วครับพี่  เซอร์ฟ้าขาวตูดเด้งๆมีคันเดียวครับ ^^

Chaiyai

สวัสดีคับ ทุกท่าน และ 2t นคร 
บ่ายวันนี้  นาบอน  ตกหนักใช้ได้เลย

พอถึง ทุ่งสง  อากาศร้อน ฝนไม่ตก เฉยเลย
จะเข้าพฤษภา แล้ว จะเข้า หน้าฝนแล้วด้วย  หลายๆ กลุ่ม ไม่ค่อยออกทริบกัน
แต่ถ้า ท่านใดออกทริบก็ หาชุดกันฝนเผื่อไว้ได้เลย

ขับรถกันดีดี คับผม...

RC200J

Chaiyai

สวัสดีคับ ทุกท่าน
วันนี้ ตั้งแต่เช้าถึงเย็นๆ
แดดออก อากาศร้อนมากกกกก

พรุ่งนี้ ถ้าแดดออก  เอา nsr  ไปทำงานนาบอน ดีกว่า จอดเป็นอาทิตแล้ว  ต้องออกชาร์ตแบต ซะหน่อย

ขับรถดีดี กันนะคับ...

Chaiyai

รายงานตัว รอบดึกๆ คับ

ดึกแล้ว ทุ่งสง ฝนตก ฟ้าร้องมากเลย

นอนสบาย ฝันดีนะคับทุกท่าน

RC200J

คืนนี้ เรโทรปารืตี้ ที่หาดหินงาม สิชล คร้าบบบ  :o

muto

อ้างจาก: RC200J เมื่อ พฤษภาคม 01, 2013, 11:03:38 ก่อนเที่ยง
ตาเจมส์ ติ๊กเกอร์เค้าอ่า..อยากได้แล้ว  :'(  ;D
เค้าลืม...เค้าขอโทษ   เค้าจะรีบทำให้น่าาาาา ^0^