Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bobozaa01

สวัสดีครับทุกคนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับสมาชิกใหม่ครับ ขับyamaha rx-s กำลังปั้นอยู่ครับ ???
ผิดไปแล้วโง่ไปแล้ว ถือว่า ทำบุญครั้งใหญ่

one one

rxk_mac

iloveconcord

สวยดีครับ มองดูแล้วสวยสบายตาดี
แอบแซงเพราะแรงน้อย

pakaho

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

Tann Mighty

Happy New Year ย้อนหลังครับ ไม่ได้เข้ามานาน ไม่ค่อยว่างครับ ไปไปมามา ต่างเมืองบ่อย เลยไปหาของแปลกๆที่เมืองนอก ที่ไทยอาจจะมี แต่น้อยมากมาให้ชมกัน

มาดูของแปลกๆ

แกะกล่องเลย

ไม่มีครีบใส่ยาง ตัดปัญหาเรื่อง ยาง

Tann Mighty

ครีบด้านข้างมี ครีบนูนอีกชั้น

เทียบกับ ฝา YZ ด้านบน

ทางด้านหน้า

Tann Mighty

ดูไปดูมาเดี๋ยว ชาวคณะ อาจสงกะสัย ว่าเอามาแล้วมันจะใช้ได้เหรอะ มาดูกันเลยยยย

เอาปะเก็นฝา RXS เทียบเลย

โป๊ะเชะ รูน๊อตตรงเปะ

ขอให้มีความสุข

ĒҗŽā

ที่ อินโด นิยมมาก มีขายเยอะเชียว
ท่านพี่ได้ถามไหมว่า มันมาจากไหน ผมเคยถาม ที่อินโด เค้าบอกว่าผลิตออกมาใช้กับ yz
แต่ไม่เคยเห็น yz มันใส่กัน เห็นแต่RXK ที อิโด กับ มาเลเซีย มันใส่กันมาก

Toetoe

:D :D น่ามีเข้ามาในบ้านเราบ้างจัง

nga

ราคาบ้านเขาอยู่ที่เท่าไรครับ

tachoo

ความรู้ระดับเซียน แจ๋วจริงๆ

rxk_mac

Tann Mighty

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ มกราคม 22, 2013, 07:38:43 ก่อนเที่ยง
ที่ อินโด นิยมมาก มีขายเยอะเชียว
ท่านพี่ได้ถามไหมว่า มันมาจากไหน ผมเคยถาม ที่อินโด เค้าบอกว่าผลิตออกมาใช้กับ yz
แต่ไม่เคยเห็น yz มันใส่กัน เห็นแต่RXK ที อิโด กับ มาเลเซีย มันใส่กันมาก

ฝารุ่นนี้ไม่ใช่รหัส พาร์ทYZ ครับมันติดรถเดิมๆมากับ รุ่นนี้ครับ น่าจะเป็น Version ขายที่อเมริกาใต้ กับออสเตรเรีย ครับ

เออคือผมยังไม่เคยไป อินโดนีเซียคับ
ผมไม่ได้ถามร้านว่ามาจากไหน  เวลาผมจะไปผมจะสั่งของไว้ก่อน มีหรือไม่มีผมก็ต้องไปอยู่ดี บางทีจังหวะมีของ ผมก็บอกทางร้านว่าผมจะไปวันนี้เดือนนี้แล้วเค้าก็สำเนาก็อปปี๊ ราคามาให้ เอาอะไรกี่รายการก็แล้วแต่ พอถึงเวลาบินไปถึง ก้ไปเอาของที่ร้าน จ่ายตัง แต่เที่ยวนี้ผมสั่งไปแต่ทางร้านบอกต้องรอ 1อาทิตย์ ไม่เป็นไร ผมอยู่
เกือบเดือน ถึงเวลาของมา ทางร้านก็ โทรบอกผมก็ไปเอา จ่ายตัง ก็จบ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

ĒҗŽā

สวัสดีครับท่าน ผมก็ไม่เคยไปที่อิโดครับ ผมมีเวปซื้อขาย ที่นั้น 2-3เวป แล้วเห็น RXK ที่นั้นนิยมมากพวกฝาแบบนี้ นะครับ

ผมก็ว่าไม่ใช้ของYZ สิ่งที่น่าสังเกตุ ของผม คือใต้ฝาสูบ แทบทุกรุ่นที่เป็น ฝาหม้อลม มันจะมี รหัสบล๊อก ตรา ยามาฮ่า รหัสรุ่น(ฝาเดิมยังมีเลย)

แต่ฝารุ่นนี้ รหัสเหมือนจะไม่ได้ออกจาก โรงาน เช็ค Parts & Genune Accessories ไม่ตรงกับรุ่นไดเลย

ฝารายแบบนี้ ทีมีผลิตติดรถ คือ DT175 รายเสื้อกับฝารายรายเดียวกัน (รอง Search google พิมDT175 รูปเพียบ)

แต่ฝาใช้น๊อต 5 ตัว
   (หรือเข้า google พิม RX KING ก็จะเห็น RX KING INDO ใส่ฝาแบบนี้ครับ)

ขอบคุณที่ร้วมแชร์ความคิดเห็นครับ :D

ปํอง สปาร์ค

dt 175 จะมีรุ่นที่เป็นโช้คคู่ด้วยครับ ฝาสูบจะเป็นน็อต 4 รู แต่ต้องลองวัดโดมดูครับ ว่าลูกสูบกี่มิล อยากรู้ราคาเหมือนกันครัย  ว่าเท่าไหร่ถ้ามาถึงไทยเรา อยากได้ครับเอามาใส่ dt
ทำไงใด้ ก็เกิดมาเพื่อรถมอไซค์  /ป๋อง สายขี่ 100%

โอนตังค์ที่ กสิกรไทย 047-2-69240-2 อภิชัย รุ่งเรือง 093-2969399
จัดส่งของที่ 33/761 ม.8 ต.พิมลราช บางบัวทอง นนทบุรี 11110

one one