Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sek_rxk

แล้วผมจะโทรหาท่าน จขกท นะครับว่าที่ใหนยังไง   ไปๆๆๆ

pakaho

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2011, 11:46:02 หลังเที่ยง
แล้วผมจะโทรหาท่าน จขกท นะครับว่าที่ใหนยังไง   ไปๆๆๆ
อิอิ ได้เสมอครับ  อยากเห็นน้องฟ้า 555+

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

Kickapoo

[พี่น้องคลองเตย  ว่าไง ก็ว่ากัน

pakaho

pakaho

อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 03:17:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pakaho เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2011, 08:16:36 หลังเที่ยง
เอาไงกันคับ เสานี้ไปไหม  ไปกันกี่คันคับ  ไม่แน่ๆ เดียวเอาพี่ผมไปด้วย อิอิ  ไปกันเยอะๆเน้อ

พี่น้องคลองเตย  ว่าไง ก็ว่ากัน ที่เดิมก็ได้  ร.6
และ ร6 ตรงไหนอ่อคับ  ใช้ลานพระรูปป่ะ

Gok

สวัสดีครับ อยากเห็นน้องฟ้าเช่นกันครับ ได้แต่เห็นภาพ คราวนี้ได้เห็นตัวเป็นๆล่ะครับ

ที่เดิมก็ดีนะ เข้า-ออกได้หลายทางสะดวกดี ลมก็เย็นอากาศก็สดชื่น ดึกๆเราก็จะแห่รอบๆสวนลุมชมนกชมไม้ไง เสาร์ที่แล้วเกือบไม่ถึงบ้านง่ะ

ลาน ร.6 ก็คือลานกว้างหน้าอนุสาวรีย์รัชกาลที่6ครับ หรือสวนลุมพินี ตรงข้ามโรงแรมดุสิตธานี

เสาร์นี้ผมว่าจะเอาเสื่อ+ขนมขบเคี้ยว+อะไรนิดหน่อยไปนั่งกินกัน อย่าไปคิดอะไรมาก ทำอะไรก็ได้ที่มีความสุขแต่ต้องไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

ขอบคุณ สวัสดี.

.

pakaho

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 07:30:22 หลังเที่ยง

สวัสดีครับ อยากเห็นน้องฟ้าเช่นกันครับ ได้แต่เห็นภาพ คราวนี้ได้เห็นตัวเป็นๆล่ะครับ

ที่เดิมก็ดีนะ เข้า-ออกได้หลายทางสะดวกดี ลมก็เย็นอากาศก็สดชื่น ดึกๆเราก็จะแห่รอบๆสวนลุมชมนกชมไม้ไง เสาร์ที่แล้วเกือบไม่ถึงบ้านง่ะ

ลาน ร.6 ก็คือลานกว้างหน้าอนุสาวรีย์รัชกาลที่6ครับ หรือสวนลุมพินี ตรงข้ามโรงแรมดุสิตธานี

เสาร์นี้ผมว่าจะเอาเสื่อ+ขนมขบเคี้ยว+อะไรนิดหน่อยไปนั่งกินกัน อย่าไปคิดอะไรมาก ทำอะไรก็ได้ที่มีความสุขแต่ต้องไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

.
คับพี่น้อง เดียวผมเอาคอร์ดผมไปให้พี่ดูอาการคับ 555+ ตกลง สวนลุมน่ะ คับ

Kickapoo

อ้างจาก: pakaho เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 07:44:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 07:30:22 หลังเที่ยง

.
คับพี่น้อง เดียวผมเอาคอร์ดผมไปให้พี่ดูอาการคับ 555+ ตกลง สวนลุมน่ะ คับ

sek_rxk

ไปจากพระราม 7 แถวบางโพ   ไปยังไงครับพี่  เคยแต่นั่งรถเมล์ไป   กลัวไปแล้วหลงครับ

รบกวนด้วยครับ     :-[

pakaho

อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 11:45:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: pakaho เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2011, 07:44:46 หลังเที่ยง

.

ตามนี้นะ พี่ว่าไงก็ว่ากัน พี่ว่าเอาเสื่อ+ขนมขบเคี้ยวมา แต่ยุงตัวใหญ่ไม่ต้องเอามานะพี่ เออแล้วกี่โมงอะ
คับไปกี่โมงดีคับ
อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2011, 09:22:57 ก่อนเที่ยง
ไปจากพระราม 7 แถวบางโพ   ไปยังไงครับพี่  เคยแต่นั่งรถเมล์ไป   กลัวไปแล้วหลงครับ

รบกวนด้วยครับ     :-[
อันนี้รอผู้รุ้มาก่อน  อิอิ

Kickapoo

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2011, 09:22:57 ก่อนเที่ยง
ไปจากพระราม 7 แถวบางโพ   ไปยังไงครับพี่  เคยแต่นั่งรถเมล์ไป   กลัวไปแล้วหลงครับ

รบกวนด้วยครับ     :-[

ไปออกทางเรียบวังสวนจิตรออกมาทาง โรงเรียนวชิราวุท สุดทางแยกเลี้ยวซ้ายออกมาสนามม้านางเลิ้ง ตรงมาเจอแยกร.พ.มิชชั่น ตรงไปทางประตูนำถนนเพชรบุรี
เลยแยกประตูนำนิดเดียว ทางที่ดีแอบขึ้นสะพานข้ามแยกประตูนำลงมา เลี้ยวขวาง่ายกว่า มี3แยกให้เลี้ยวขวา จะเจอแยกเซ้นทรัลชิดลม  เซ้นทรัลชิดลมอยู่ซ้ายมือ ตรงไปสุดทางเจอ3แยกไฟแดง เลี้ยวขวาจะเจอไฟแดงแล้วเลี้ยวซ้าย
แล้วก็ จ๊ะเอ๋

Gok

บางโพ โอ้โฮ๊ะโอ้โหว ไกลจริงๆ แต่ถ้ามาจริง นับถือสุดยอดแห่งการตั้งใจยามว่าง ถ้ามาถึงข้าน้อยขอคาราวะ3แก้วจากใจจริงๆครับ

ตามลายแทงข้างบนเลยครับ ศึกษาจากแผนที่กูเกิ้ลก่อนก็ดีนะครับ ที่สำคัญจดเบอร์เพื่อนๆที่นัดกันไว้ กันงงกลางทางครับ

ถ้าเป็นไปได้อย่าลืมเอาสาวบางโพมาฝากด้วยนะครับ เห็นเค้าว่าสาวบางโพนี้โก้จริงๆ

เอาใจช่วยครับพวกเรารอคุณอยู่

2ทุ่มเริ่มปูเสื่อครับ.

.

pakaho

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2011, 04:45:09 หลังเที่ยง

บางโพ โอ้โฮ๊ะโอ้โหว ไกลจริงๆ แต่ถ้ามาจริง นับถือสุดยอดแห่งการตั้งใจยามว่าง ถ้ามาถึงข้าน้อยขอคาราวะ3แก้วจากใจจริงๆครับ

ตามลายแทงข้างบนเลยครับ ศึกษาจากแผนที่กูเกิ้ลก่อนก็ดีนะครับ ที่สำคัญจดเบอร์เพื่อนๆที่นัดกันไว้ กันงงกลางทางครับ

ถ้าเป็นไปได้อย่าลืมเอาสาวบางโพมาฝากด้วยนะครับ เห็นเค้าว่าสาวบางโพนี้โก้จริงๆ

เอาใจช่วยครับพวกเรารอคุณอยู่

2ทุ่มเริ่มปูเสื่อครับ.

.
2ทุ่มๆ  ผมเอาพี่ผมไปด้วยคนน่ะคับ แกอยากเห็นมาโมโลพี่น้องคับ 55

sek_rxk

ศึกษาเส้นทางมาแล้วครับ  แล้วเจอกันครับผม

pakaho

Gok

มาแล้วคุณเสกกับน้องฟ้างามๆเลยครับ

แล้วคุณคิกคาปู้ก็ตามมา

งามแบบต้นฉบับดั้งเดิมแต่งสมัยโน้นของจริง

นี่เลยครับ"สมิงขาว"จากฝั่งห้วยขวาง

เขามาพร้อมกับคุณเต้ยห้วยขวาง(มากับนาง(สี)ฟ้าเช่นกัน)

ขอภาพรวมสักหน่อย

Gok

และยังมีเพื่อนโดยบังเอิญ ที่ชื่นชอบ2tเช่นกันมาร่วมแจม

มาชมของแต่งสมัยโน้นกัน ว่าแจ๋วแค่ไหน

สมัยนี้หาซื้อไม่ได้แล้ว

ชัดๆอีกภาพ

ซี่ลวดชุด2ชั้นเงาวิ้งๆ

zero-J แบบแนวๆ

ขายึดไฟหน้าแบบแฮนด์เมคครับ

อีกฝั่ง

สาวกคาบูร์โตคงสะใจ

อีกภาพ

นี่ครับฝา วายแซด

มาชมสมิงขาวกันบ้างครับ

คันนี้มาแนวโหดแบบได้ใจเลย

หมดแล้วครับลาล่ะครับ สวัสดี.

.

sek_rxk

ได้แนวทางมาเยอะเลยครับ ของที่ไม่เคยเห็นสวยๆ    :D  รบกวนค่าชุบด้วยครับพี่น้อง      :'(