Main Menu

รายงานผลการแข่งขัน moto gp ฤดูกาล 2011 ถึง 20XX ครับ

เริ่มโดย DEDOR, เมษายน 29, 2011, 07:12:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ไปรท์ ลูกบอส

รอสซี่บอก ตอนนี้ผมยัง งงกับเครื่องดูกาตี้ไม่หาย ผมปรับเซ็ทยังไงมันก็ยังไม่ใช่อยู่ดี บางจังหวะใจผมคิดว่ามันไปได้ แต่มันไม่ทำตามใจผม ไม่รู้ทำไม

ผมสามารถใช้สกิลในการควบคุมรถได้แค่ 70 เปอร์เซ็นเท่านั้น แน่นอนผมรู้สึกอึดอัด แต่อย่างไรก็ตามผมจะอยู่กับ ดูกาตี้ ไปอย่างน้อยอีก 1 ฤดูกาล

หวังว่าผมคงจะประสบความสำเร็จกับ ดูกาตี้ได้ -*-

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 12:47:53 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 25, 2011, 12:30:07 ก่อนเที่ยง
รอสซี่บอก ตอนนี้ผมยัง งงกับเครื่องดูกาตี้ไม่หาย ผมปรับเซ็ทยังไงมันก็ยังไม่ใช่อยู่ดี บางจังหวะใจผมคิดว่ามันไปได้ แต่มันไม่ทำตามใจผม ไม่รู้ทำไม

ผมสามารถใช้สกิลในการควบคุมรถได้แค่ 70 เปอร์เซ็นเท่านั้น แน่นอนผมรู้สึกอึดอัด แต่อย่างไรก็ตามผมจะอยู่กับ ดูกาตี้ ไปอย่างน้อยอีก 1 ฤดูกาล

หวังว่าผมคงจะประสบความสำเร็จกับ ดูกาตี้ได้ -*-

อันนี้เข้าใจเลยกับอาการของ   คนไปได้ แต่ รถไปไม่ได้  อิอิ

แล้วแบบซีม่อน เขาเรียกว่า ไปทั้งคนทั้งรถปะ สภาพนั้นอะ -*-

หน้าพับครับ เว็ป เขาเขียนว่า he lost the front in turn 11

ตามนั้น

ล้มแบบหน้าพับอันตรา่ย รถและคนจะไม่หลุดออกนอกแทร็ก ถ้าท้ายปัดนี้คนและรถจะสไลด์ออกไปเลย

อาการเดียวกับรอสซี่ สนาม ออสเตเลีย อะ อันนั้นก็เกือบตายเหมือนกัน หัวเฉียดล้อเขาไปนิดเดียว ยังดีไอนั้นมันหลบทันเพราะมันเห็น แต่กรณี

ซีม่อน นี้ รอสซี่ไม่เห็นและไม่ได้ตั้งตัว เลยไม่รู้จะหลบยังไง เพราะรถของเอ็ดเวิร์ดบัง เลยใส่เต็มกระบาลฟู

ล่าสุด เจ้าตัว ทวิสต์ว่า

Sic for me was like a youngest brother.

"So strong on track and so sweet in the normal life. I will miss him a lot."

ซีม่อนสำหรับผมแล้วเขาเปรียบเสมือนน้องชายของผม แน่นอนเขาแข็งแกร็งเมื่ออยู่ในสนามและเขาเป็นคนที่น่ารักยามอยู่นอกสนาม

แน่นอนผมจะต้องคิดถึงเขา..

สำหรับที่มีข่าวลือว่ารอสซี่จะเลิกแข่ง เพราะช็อกกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ล่าสุดข่าวออกมาและ

เขายืนยันว่า เขาเสียใจมาก ทำไมต้องเป็นเขาที่อยู่ตรงนั้น มันไม่น่าเกิดขึ้น ไม่จริง มันไม่น่าเกิดขึ้น แต่ผมยืนยันว่า

ผมจะทำการแข่งขันต่อไป

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

piohm

รอสซี่กับรถยังไม่เข้ากัน เมื่อไรที่เข้าขากันได้ก็เอาไม่อยู่ครับ

ตามนั้นผมก็อยากเห็นรอสซี่จัดเต็มแบบเมื่อก่อนเหมือนกัน สกิลเยอะจริงๆไอท่า เอาขาลงก่อนเข้าโค้ง เพื่อท่วงสมดุลรถนี้ รอสซี่เป็นคนเอามาใช้

คนแรกนะครับ ตอนนี้ใช้กันทั่วเลย ไม่ว่าจะรุ่นไหนต้องเจอท่านี้ สมแล้วที่ได้ฉายา the doctor แต่ตอนนี้ the doctor กำลังตัน

วินิจฉัย ดูกาตี้ ไม่แตก 55+ รอดูกันต่อไป

rung-a-roon2010

สนามนี้ดีใจกับติ๊งโน๊ตเข้าที่3เหนือความคาดหมาย อยากให้ติ๊งโน๊ตลงMOTO2 เป็นกำลังใจให้ครับ :o :o :o
กินข้าวสักพักก็หมดจาน พอคบนานๆ เห็นสันดานก็หมดใจ

คำสัญญาไม่ได้เป็นเพียงแค่ลมปาก ที่จะได้พูดทิ้งขว้าง เหมือนหมาที่เห่าไปวัน ๆ

ดุน NSR

DarkEdition

Colin Edward จะไม่ได้ลงแข่ง motogp สนามสุดท้ายที่ Valencia เนื่องจากบาดเจ็บจากอุบัติเหตุที่ Sepang ยังไม่หายดี

รูปล่าง : บรรยากาศงานศพ มาโก้ ณ บ้าน เกิด อิตาลี

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

maew_sr

สุดยอดครับ (เพิ่งเข้ามา อิอิ) มาส์โคนายสุดยอดแล้ว
มีสองล้อ ขับสองล้อ ชอบสองล้อครับ

DarkEdition

DarkEdition

ชอบภาพนี้อะ วิ่งตากฝนหลังซ้อมเสร็จที่เซปัง

ไม่มี Sic แล้วขี้เกียจติดตามข่าวเลย -*- แต่ก่อนต้องนั่งแปล นั่งอ่านทุกวัน -*-

DarkEdition

จะมีเด็กใหม่ บ้าดีเดือด กวน ฝีมือดี  แบบ มาโก้อีกไหมนะ  :(

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 31, 2011, 03:33:22 หลังเที่ยง
จะมีเด็กใหม่ บ้าดีเดือด กวน ฝีมือดี  แบบ มาโก้อีกไหมนะ  :(

เบน สปีย์ ดูทรงแล้ว ต้องเปรี้ยวแน่นอน ขอเวลาปรับตัวกับรถสูตรอีกนิด คงยังไม่ชิน ข้าว่ามันคงต่างกันมากแน่นอน กับรถโรงงานเอามาโมแล้วแข่ง

กับรถที่สร้างมาเพื่อแข่ง ใจเย็น โหดแน่อิอิ ดูฝีม้าย ลายมือที่ขับในซุปเปอร์ไบค์ ก็น่าจะรู้ ว่าเปรี้ยวแค่ไหน แต่motogp แกยังเปรี้ยวไม่ออก 55

ปีนี้ Loris Capirossi จะวางมือแล้วครับ ขอให้โชคดี แข่งรถมายาวนาน 22 ปีได้ รุ่นเดอะคนเดียวที่ยังอยู่ ใน motogp เลยมั้ง

คนเราเมื่อถึงจุดนึงฟอร์มมันเข็นไม่ขึ้นแล้ว ก็ต้องอำลาครับผม สมัยก่อนเขาขี่โหดมากๆหาคลิปเก่าๆเขาดู แต่สมัยนี้เขาตามพวกเด็กรุ่นใหม่ๆไม่ทันจริงๆ

สงสัยพอแก่ขึ้น ความห้าว ความกล้าก็ลดลงไปแน่นอน +กับเด็กรุ่นใหม่มีเทคนิคที่เหนือชั้นด้วย คลื่นลูกใหม่มา ก็ถึงเวลาจากไปของคลื่นลูกเก่า

ตามนั้นขอให้โชคดี

Capirossi Clip!!!

ไม่แน่ถ้า Valentino Rossi เข็นฟอร์มเก่งไม่ขึ้น น่าจะลองลดระดับรายการแข่งขัน ลงไปแข่ง SBK แบบ ลุง Max Biaggi 40ฟ่า แต่ยังไปคว้าแชมป์

กับรถ rsv4 aprilia  เบอร์ 1 นั้นละอิอิ Rossiจะลองดูบ้างไหมถ้าเข็นฟอร์มไม่ขึ้น แต่ก่อนลุง Max ก็อยู่ Motogp แต่ไม่ประสบความสำเร็จ

เลยลงไปแข่งSBK ได้แชมป์ซะงั้นอิอิ

DEDOR

นักแข่ง ถ้าเลิกขับไปแล้ว ผมว่าเค้าก็ยังวนเวียนอยู่กับวงการนี้นะครับ  ไม่เบื้องหน้าก้เบื้องหลังล่ะครับ  ไม่แน่อนาคต ลุง คาปิรอสซี่ อาจจะหันมาทำทีมแข่งเองก็เป็นได้ 555+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html