Main Menu

รายงานผลการแข่งขัน moto gp ฤดูกาล 2011 ถึง 20XX ครับ

เริ่มโดย DEDOR, เมษายน 29, 2011, 07:12:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

ฟีมคงไม่สามารถลงแข่งได้แล้วครับ  สนามนี้เพราะเกิดอุบัติเหตุ  โดน  มาเควช  สอยท้ายเข้าอย่างจังเลย  ตอนนี้นอนรักษาตัวอยู่ที่ รพ. ครับ
แพทย์ไม่อนุญาตให้ลงแข่งขันมีอาการเจ็บแผ่นหลัง และเข่าซ้ายต้องบล๊อคเอาไว้ก่อน  ซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้นเกิดขึ้นหลังจากที่มีธงหมดเวลาการซ้อมแล้ว
คนอื่นๆเค้าก็เริ่มจะชลอรถกันแล้ว  แต่มาเควช  ดันยังไม่ชลอรถ  ก็เลยเกิดอุบัติเหตุขึ้นครับ  หายเร็วๆนะครับน้องฟีม

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ไปรท์ ลูกบอส

สโตนเนอร์นำขาดเลย ท้อ

ซี่ม่อน โหดมากได้ใจไปเลย 55+ เชียต่อไป สนามหน้า มาเลย์เซียสู้ๆ

รอสซี่เสียดายอะ กำลังมันๆกำ แซงเข้าวงใน ทำให้ต้องพับรถมาก แล้วก็เรียบร้อยๆ -*-  รอดูฤดูกาลหน้าแล้วกัน ถ้ายังเป็นสภาพเดิมอีกแสดงว่าหมดไฟละ
หรือว่าเป็นเพราะไว้หนวด 55+ ลองไปโกนหนวดให้หน้าเกลี้ยงๆเหมือนเดิมอาจจะโหดก็ได้ สงสัยโหงวเฮ้ง ไม่ดีอิอิ

สงสารทีม yamaha factory ไม่มีรถลงเลย ล้มเจ็บทั้งคู่กำ รอเรนโซ่ + สปีย์ ไม่ลง ซีม่อน ผมก็เปรี้ยวสบายดิครับอิอิ

สโตนเนอร์ มันเกินคนไปแล้ว ดูทีไรท้อทุกที ถ้าเทียบกับนักบอลก็ ประมาณ เมสซี่ อะ 55+

ยิ่งสนามบ้านเกิดด้วยนะ หลับตาก็รู้ ขี่มาตั้งแต่เด็ก

DarkEdition

ซิม่อน เกือบ อดที่ 2 แล้ว  >:(

Crutchlow กับ Aoyama ล้มพร้อมกันเลย - -*
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

DarkEdition

สงสาร รอเลนโซ่ อะ T-T

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 17, 2011, 01:23:18 หลังเที่ยง
ซิม่อน เกือบ อดที่ 2 แล้ว  >:(

Crutchlow กับ Aoyama ล้มพร้อมกันเลย - -*

ซี่ม่อน บอกจิ๊บๆ 55+ อิตาลี ด้วยกันทั้งคู่นี้หว่า โดวิ กับ ซีม่อน

DarkEdition

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 17, 2011, 09:45:35 หลังเที่ยง
ไอเราก็นึกว่าแผ่วปลาย 555  >:(

เปล่ามึนโค้งอะ 55+ ซีม่อน มึนโค้งไปชั่วขณะเพิ่งไปตั้งหลักได้ เลยแซงคืนอิอิ

สโตนเนอร์ มึนเปล่าละสนามบ้านเกิด 55+ ดูระยะห่างที่ 1 กับ 2 ดิ 5 วิกว่า อิมบาจัดสัดเอ้ย

DEDOR

สโตนเนอร์ชนะได้เพราะว่า ลอเรนโซ่ ออมนิ้วมือให้ครับ  ถ้าไม่ออมมือเนี่ย  ขาดกระจุย  อิอิ

มันเกิดจาก เปืดคันเร่งมากไปใช้ไหม ตอนออกโค้งอะ มันถึงสะบัดแบบนั้น สภาพนี้ให้ ใส่ 10 Ohlins  ก็ไม่อยู่ >:(

อยากเห็นรอสซีั่กลับมาโหด แนะนำให้แกไปโกนหนวดออกซะ รับรองโหดขึ้น 40เปอร์เซ็น 55

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 12:37:43 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 19, 2011, 05:00:49 ก่อนเที่ยง
มันเกิดจาก เปืดคันเร่งมากไปใช้ไหม ตอนออกโค้งอะ มันถึงสะบัดแบบนั้น สภาพนี้ให้ ใส่ 10 Ohlins  ก็ไม่อยู่ >:(

ใช่ ประมาณนั้น เขาเรียกว่า ไฮไซด์  เปิดคันเร่งหนัก จนล้อหลังเกาะถนนไม่ใหว แล้วก้ดิ้น แต่พอยกคันเร่ง ล้อก็เลยกลับมาเกาะอีก ก็เลยพาสะบัดไปมา

บางทีอาจตั้งใจที่จะทำเพาเวอร์สไลด์ออกโค้งก็ได้  แต่ผิดจังหวะไป ก็เลยเป้นไฮไซด์แทน

ไอพาวเวอร์สไลด์หนอนเนี่ย ผมทำบ่อยเอ้ย สโตนเนอร์ทำบ่อย มันเลยขี่ได้เร็วกว่าเพื่อน ทิ้งพวกทีหายเข้าโค้งแล้วสไลด์ตลอดเลยสโตนเนอร์

สงสัย ลอเรนโซ่กะจะเอาบ้าง แต่พลาดเลยข้าวม้าวแมน -*-

DarkEdition

JOLS125

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 11:16:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 11:01:46 ก่อนเที่ยง
ใครจะมาขี่แทนฟีม ที่เซปังน้อ ^O^

ได้ข่าวว่าจะส่งนักแข่งที่ชอบถีบ ไปขี่แทน  แต่ยังไม่ยืนยัน

ส่วนติีงโน๊ต ไปแข่งรุ่นพิเศษตัว 1000  ในรายการเปิดตัวแทน

พอจะรู้และครับ อิอิ
[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 11:16:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 11:01:46 ก่อนเที่ยง
ใครจะมาขี่แทนฟีม ที่เซปังน้อ ^O^

ได้ข่าวว่าจะส่งนักแข่งที่ชอบถีบ ไปขี่แทน  แต่ยังไม่ยืนยัน

ส่วนติีงโน๊ต ไปแข่งรุ่นพิเศษตัว 1000  ในรายการเปิดตัวแทน

อ้าวแล้ว ติ๊งต๊อง พี่ชาย ติ๊งโน๊ต ไม่ไปขี่แทนแล้วเหรอ

DarkEdition

หู้ยังหาเงินไปซ่อมเคอารืไม่ได้เลย ไม่รู้อะไรลอยน้ำมากระแทกโครงเบี้ยวเลย เครียจ 55 ดีนะชุดสีถอดไปเก็บแล้ว ไม่งั้นชุดสีคงกระจายอะ

DEDOR

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 01:02:49 หลังเที่ยง
หู้ยังหาเงินไปซ่อมเคอารืไม่ได้เลย ไม่รู้อะไรลอยน้ำมากระแทกโครงเบี้ยวเลย เครียจ 55 ดีนะชุดสีถอดไปเก็บแล้ว ไม่งั้นชุดสีคงกระจายอะ

ยังกะสึนามิ  ยังไงยังงั้นเลยนะครับ   ว่าแต่  แสตมป์จะไปถีบติ๊งโน๊ตกันอีกครั้งมั้ยครับ  รายการเดียวกันมั้ยเอ่ย  อิอิ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 20, 2011, 12:01:51 หลังเที่ยง

อ้าวแล้ว ติ๊งต๊อง พี่ชาย ติ๊งโน๊ต ไม่ไปขี่แทนแล้วเหรอ
กะแล้ว ว่าต้องเล่น  อิอิ..
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice