Main Menu

รายงานผลการแข่งขัน moto gp ฤดูกาล 2011 ถึง 20XX ครับ

เริ่มโดย DEDOR, เมษายน 29, 2011, 07:12:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DarkEdition

Link download motogp 2011 GrandPrix of Japan 

>>> http://isohunt.com/torrent_details/336469333/motogp+2011?tab=summary  <<<

พอสโตเนอร์ ร่วง ดูแล้วสนุกขึ้นเยอะเลย  :( :(

ปล.สงสารรอสซี่ ไม่น่าเลย -*-
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

DarkEdition

ทำไม โดวิซิโอโซ่ กับ ซิมม่อน ต้องเข้า pit ด้วยอะคับ
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

DEDOR

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 04, 2011, 09:59:24 ก่อนเที่ยง
ทำไม โดวิซิโอโซ่ กับ ซิมม่อน ต้องเข้า pit ด้วยอะคับ

โทษฐานที่เป็นเพื่อนกะ  ซิมองเชอลี่  ซึ่งเป็นตัวป่วนทำให้ เปรโดรซ่า ล้มที่สนาม  เลอมัง  ก็เลยโดนโทษให้ขี่ในพิททั้ง 2 ราย  อิอิ  ว่าไปนั่นเลย :-[ :-[

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 04, 2011, 09:59:24 ก่อนเที่ยง

Jump start อะ 55+ ทะลึ่งบิดคันเร่งก่อนไฟเขียว

โดวินำก่อน ซีม่อน เกือกตาม โดนเข้าพิทไป 17วิ สบายแฮร์

รอสซี่ โค้งสองก็ไปละ รอเรนโซ่ก้ไม่ผิดนะเขามา ไลท์ใน รอสซี่มันอยู่นอก แล้วเข้าไปโดนเขาล้มเอง ดีรอเรนโซ่ไม่ล้มด้วย ไม่งั้นโดนโวยแน่ ดราม่าชัว 55+ >:(

แกกะจะชิงไฟอะ 55+ แต่พลาด ซีม่อนก็ ตื่นเห็นพวกขยับกุเอาด้วย

เดี๋ยวเอาวีดีโอ Classic match ระหว่าง Simoncelli agains Dovizioso ลงให้ดูกัน กำลังอัดอยู่ อัดจากหน้าจอคอมนี้ละ 55+

มาแล้ว รวมๆมา Jump start   รอสซี่ล้ม โดวิ vs ซีม่อน

ซีม่อน แมร่งโหดเดี๋ยวนี้นิ่งขึ้นเยอะ ฤดูกาลหน้าคอยดู โพเดี่ยมตลอดแน่ >:(

พอดูรีเพลย์ชัดๆ รอเรนโซ่ผิด นี้หว่าแถมาชนเขาเต็มๆฮ่าๆ โทษทีตอนนั้นดูผ่านๆ นึกว่า รอสซี่ ตีวงเข้าไปกระแทกเขาแล้วเสียหลัก มาชนกับสปีอีกที แล้วล้ม

นึกถึงตอนรอสซี่อยู่ยามาฮ่า บี้กับรอเรนโซ่โคตรมันอะสุดๆอะ ขนาดทีมเดียวกันนะเนี่ยฮ่าๆ

Io non posso credere

max!

ตอนนี้พี่ฟิมเป็นยังไงบ้างครับไม่รู้ข่าวเลยครับ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

DarkEdition

ฟีมเข้าที่ 22 งับ สนามเจแปนล่าสุด 

รอสซี่หลังจากล้มสนามล่าสุด ได้ข่าวว่านิ้วก้อยหัก *-*

ฟีมบอกกุไม่ล้ม ก็บุญแล้ว  ไม่เห็นในหน้าจอเลย เห็นแค่ตอนสตาร์ทแวบๆ แล้วก็หายเงียบ moto2 รถเยอะจัด ล้มไป5-6 คันมั้ง 55+

DEDOR

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 08, 2011, 01:17:50 หลังเที่ยง
ฟีมบอกกุไม่ล้ม ก็บุญแล้ว  ไม่เห็นในหน้าจอเลย เห็นแค่ตอนสตาร์ทแวบๆ แล้วก็หายเงียบ moto2 รถเยอะจัด ล้มไป5-6 คันมั้ง 55+

น่าจะเปลี่ยนย้ายไปอยู่ทีมใหม่นะครับ  อยู่ มา 5 ปี มีแต่ถอยหลังลงคลอง  เหมือนกับไปหาเก็บเอาเศษรถมาประกอบแล้วก็เอามาแข่งกับเค้า   มันจะไปสู้ไหวได้ไง  เฟรมเค้าใช้  ใหม่ล่าสุดของค่ายนั้นแล้ว  แต่เราสิเลือกใช้ของเก่า ( เก่าเก็บหรือเปล่าไม่แน่ใจ  อิอิ )   อยากให้ฟีมได้รถดีๆทีมช่างเก่งๆ  ถ้ายังฟอร์มไม่ดีอีก  ถึงตอนนั้นถึงค่อยหันกลับมามองที่ตัวเราครับ
ความคิดเห็นผมนะ   อย่า มาม่าล่ะ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 08, 2011, 02:34:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ ตุลาคม 08, 2011, 01:17:50 หลังเที่ยง

น่าจะเปลี่ยนย้ายไปอยู่ทีมใหม่นะครับ  อยู่ มา 5 ปี มีแต่ถอยหลังลงคลอง  เหมือนกับไปหาเก็บเอาเศษรถมาประกอบแล้วก็เอามาแข่งกับเค้า   มันจะไปสู้ไหวได้ไง  เฟรมเค้าใช้  ใหม่ล่าสุดของค่ายนั้นแล้ว  แต่เราสิเลือกใช้ของเก่า ( เก่าเก็บหรือเปล่าไม่แน่ใจ  อิอิ )   อยากให้ฟีมได้รถดีๆทีมช่างเก่งๆ  ถ้ายังฟอร์มไม่ดีอีก  ถึงตอนนั้นถึงค่อยหันกลับมามองที่ตัวเราครับ
ความคิดเห็นผมนะ   อย่า มาม่าล่ะ  อิอิ

ฟีมเคยให้ สัมภาษณ์กับหนังสือว่า  "ผมพยายามขี่เหมือนเดิม แต่ทำไมมันกลิ้งไม่รู้ รึว่าสกิลยังไม่กลับมาก็ไม่รู้ แต่ผมเต็มที่ทุกสนามแน่นอน"  ซึ่งสื่อก็วิจารย์กันไปต่างๆนาๆว่า อาจเป็นที่เฟรม FTR ซึ่งเป็นเฟรมปีเก่า ไม่ได้เป็นเฟรมใหม่เหมือนนักแข่งคนอื่น และที่น่าจะเป็นปัญหาคือ การที่ใส่เฟรมFTR นั้น ที่คอของตัวเฟรม FTR มันจะมีตัวปรับองศา ซึ่งมันปรับได้ไง มันจะมีการให้ตัวได้นิดๆ มันจะสั่นเวลา

เราโค้งแบบแรงๆ ซึ่งสไตล์ฟีมนี้คือ เข่าลง ศอกลง คือใช้ความเร็วสูงเวลาเข้าโค้ง ก็เหมือนกับขี่รถที่ลูกปืนคอแตกตลอดเวลานั้นละ

แต่ถ้า ติ๊งโน๊ต จะไปเป็นทีมเมท ฟีมก็น่าสนนะผมว่า เพราะตอนที่ ติ๊งโน๊ต ไปเทส สามารถทำเวลาได้ดีกว่า แชมป์ประจำสนามที่เขาไปเทสอีก แต่ล่าสุดก็ สแตมป์ ไปเทสมาเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจเวลา

ไม่มีข้อมูลเลย แต่ผมเคยโพสถามติ๊งโน๊ต ในเฟสบุ๊คส่วนตัวของเขา ไม่ใช้เฟชบุ๊คแฟนเพจนะ เขาบอกว่า เขาไม่มีคนสนับสนุน มันต้องใช้เงินเยอะมากๆ เขาอยากไป moto2 ใจจะขาด ยังไงก็ให้รอดูกันต่อไป

DarkEdition

งี้ขี่เก่งให้ตาย  ไม่มีตัง+คนหนับหนุนก็ไม่ได้เกิด  แย่จัง -.-

DEDOR

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 09, 2011, 09:19:30 ก่อนเที่ยง
งี้ขี่เก่งให้ตาย  ไม่มีตัง+คนหนับหนุนก็ไม่ได้เกิด  แย่จัง -.-

ผมขอเป็นสปอนเซอร์ให้เองครับ  หรือจะเอา  เอ็มร้อยห้าสิบเพิ่มก็ได้นะ  อิอิ

ซีม่อน มันแข่งรถยนต์แรลลี่ ด้วยเหรอ หรือว่าไปขับขำๆเป็นกรรีพิเศษหว่า บ๊ะไอนี้เอาหลายทางจริง

ฝรั่งเขาเรียกกันว่า SuperSic   55+

Castrol, Rea, Simoncelli

DarkEdition

ฟังอิตาเลี่ยน พูดภาษาอังกฤษแล้วเงิบทุกที กระดกลิ้นยิ๊ก ตูงงฮ่วย

DEDOR

ผลการซ้อมครั้งแรกที่สนาม  Philip Island  ฟีมทำเวลาได้ดีครับ  อยู่อันดับที่ 17 

ส่วนอันนี้คือผลของรุ่นใหญ่ครับ  บักหิน  นายแน่มากอีกตามเคย  อิอิ