Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nawapon666

รถผมขยับไฟ มาจะ 6 ปีแล้ว ออกทริปกับ 250-650 วิ่งกันแบบสุดปลอก

ยังไม่เคยเจอปัญหาเลย เอิ๊ก เอิ๊ก

พังไว พังช้า อยู่ที่การรักษา อิอิ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

visitsak

aoaaued

รถผมขยับไฟ มาจะ 6 ปีแล้ว ออกทริปกับ 250-650 วิ่งกันแบบสุดปลอก

ยังไม่เคยเจอปัญหาเลย เอิ๊ก เอิ๊ก

พังไว พังช้า อยู่ที่การรักษา อิอิ

ก็ดีครับ ดีที่มันทนได้และอยู่นาน6ปี แบบนี้ไมล์คงกลับ2รอบแล้วซิ เสื้อลูกแหวน,ลูกปืนข้อเหวี่ยง,+ออโตลูปของเทพแน่เลย แบบนี้แรงเกินสแตนดาดร์ชัวร์  แต่พวกเอ็นนี่ผมจับมือ2มาปั้นเกือบโหลนี่ เจอเจียรลิ่มก็มีหลายอยู่พอไปดูที่เสื้อก็มีรอยแหวนด้านบนเสื้อตลอด แสดงถึงมีการเล็ดรอดของไอเสีย+แหวนตาย แถมด้วยลูกปืนข้อ,ก้านคลอนไปตามๆกัน ผมเลยไม่นิยมเจียลิ่มเพราะคิดว่าบริษัทฮอนด้าเขาคงคำนวณมาดีแล้วละ และเดิมๆหากทำให้สมบูรณ์ก็แรงเหลือกินเหลือใช้แล้ว แรงเกินกว่าที่เราจะควบมันจนสุดแรงซะอีก ของผมไม่เคยบิดหมดซักคัน บิดแค่ร้อยหกก็ต้องยกคันเร่งแล้วครับ จริงๆนะ

aoaaued

สวัสดีครับ  เพื่อนๆ2Tสกลนครทุกท่าน
พรุ่งนี้(24กพ.56)ผมจะไปเยือนเมืองสกลนครอีกครั้งก็คงจะอยู่ที่นั่นซักสอง-สามวัน ผมอยารู้จักเพื่อนสมาชิกเวป2strokeนี้บ้างครับ
หากเพื่อนๆท่านใดไม่รังเกียจช่วยแจ้งเบอร์ โทรให้หน่อย เผื่อมีเวลาจะได้พบปะสังสรรค์กันบ้าง พรุ่งนี้ผมถึงสกลนครแล้วจะเปิดเวปดูนะครับ
เบอร์ผม 0800 1388 00 วิรัช   ขอบคุณครับ

lloudo_naja

พำนัก อยู่บ้าน ใด ครับ พี่ ส่วนผมอยู่ดงมะไฟ ขมิ้นครับ  แต่ตอนนี้อยู่หระรี ครับ ไม่ได้แว่ะ มาพักนึง 555 สกล น่าอยู่ มีหลวงปู่ น่าสักการะ เมืองธรรมะ ธรรมโม ใหญ่โตเรื่องน้ำใจ อยู่หนใดไม่ทิ้งกัน  มาเป็นคันเลยครับ งานนี้ โคลงสี่สุภาพ หรือปล่าว สวัสดีพี่น้อง ทางบ้านครับ :D :D :D :D
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

พำนัก อยู่บ้าน ใด ครับ พี่ ส่วนผมอยู่ดงมะไฟ ขมิ้นครับ  แต่ตอนนี้อยู่หระรี ครับ ไม่ได้แว่ะ มาพักนึง 555 สกล น่าอยู่ มีหลวงปู่ น่าสักการะ เมืองธรรมะ ธรรมโม ใหญ่โตเรื่องน้ำใจ อยู่หนใดไม่ทิ้งกัน  มาเป็นคันเลยครับ งานนี้ โคลงสี่สุภาพ หรือปล่าว สวัสดีพี่น้อง ทางบ้านครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณที่เข้ามาทักทายครับ
คืนนี้(24กพ.56)นอนอยู่โรงเรียนบ้านนาคำครับ มาถึงตอนห้าโมงเย็น พรุ่งนี้จะไปเที่ยวงานธาตุพนมครับ

piak13

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:52:06 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ  เพื่อนๆ2Tสกลนครทุกท่าน
พรุ่งนี้(24กพ.56)ผมจะไปเยือนเมืองสกลนครอีกครั้งก็คงจะอยู่ที่นั่นซักสอง-สามวัน ผมอยารู้จักเพื่อนสมาชิกเวป2strokeนี้บ้างครับ
หากเพื่อนๆท่านใดไม่รังเกียจช่วยแจ้งเบอร์ โทรให้หน่อย เผื่อมีเวลาจะได้พบปะสังสรรค์กันบ้าง พรุ่งนี้ผมถึงสกลนครแล้วจะเปิดเวปดูนะครับ
เบอร์ผม 0800 1388 00 วิรัช   ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ผมชื่อเปี๊ยกครับ ถ้าผ่านมาทาง ม.เกษตรศาสตร์ แวะทักทายกันได้ครับ เบอร์โทร.ตามลายเซ็ฯต์ครับ

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

สวัสดีครับ ผมชื่อเปี๊ยกครับ ถ้าผ่านมาทาง ม.เกษตรศาสตร์ แวะทักทายกันได้ครับ เบอร์โทร.ตามลายเซ็ฯต์ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาต้อนรับ
ผมกำลังดูแลรถยนต์ใ้แฟนอยู่ เสร็จไปคันนึงแล้วละ  กำลังทำอีกคันหากเสร็จก่อนค่ำจะโทรถึงนะครับ 

piak13

ต้องขอโทษคุณวิรัชด้วยครับ ที่ไม่สามารถไปตามคำเชิญได้ เนื่องจากคุณแฟน อยากไปเวียนเทียนที่วัดพระธาตุฯ

ขอโทษด้วยครับ ไว้โอกาสต่อไป คงจะได้พบเจอกัน  ขอบคุณครับ ที่ชวน และต้องขอโทาด้วยครับ

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

mans

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:35:27 ก่อนเที่ยง

ก็ดีครับ ดีที่มันทนได้และอยู่นาน6ปี แบบนี้ไมล์คงกลับ2รอบแล้วซิ เสื้อลูกแหวน,ลูกปืนข้อเหวี่ยง,+ออโตลูปของเทพแน่เลย แบบนี้แรงเกินสแตนดาดร์ชัวร์  แต่พวกเอ็นนี่ผมจับมือ2มาปั้นเกือบโหลนี่ เจอเจียรลิ่มก็มีหลายอยู่พอไปดูที่เสื้อก็มีรอยแหวนด้านบนเสื้อตลอด แสดงถึงมีการเล็ดรอดของไอเสีย+แหวนตาย แถมด้วยลูกปืนข้อ,ก้านคลอนไปตามๆกัน ผมเลยไม่นิยมเจียลิ่มเพราะคิดว่าบริษัทฮอนด้าเขาคงคำนวณมาดีแล้วละ และเดิมๆหากทำให้สมบูรณ์ก็แรงเหลือกินเหลือใช้แล้ว แรงเกินกว่าที่เราจะควบมันจนสุดแรงซะอีก ของผมไม่เคยบิดหมดซักคัน บิดแค่ร้อยหกก็ต้องยกคันเร่งแล้วครับ จริงๆนะ

อาหารบริโภคเขาเทพจริงๆ ครับ สังเคาระห์ 100 % ทุกหยด

aoaaued

เยือนสกลนครจนนับครั้งไม่ถ้วนแล้ว เพิ่งได้สัมผัสบรรยากาศ"ตะวันรอนที่หนองหาร"เมื่อวันมาฆบูชานี่เอง สวยงามมากเลยครับ

aoaaued

พระธาตุเชิงชุมคู่บ้าน ภูพานคู่เมือง ..... สกลนครจริงๆ

aoaaued

ได้ข่าวลมหนาวมาเยือนสกลนครอีกรอบแล้วนี่
เพื่อนๆชอบอากาศหนาวกันบ้างมั๊ยครับ   อิจฉาคนทางโน้นจัง เหมือนอยู่เมืองทิพย์เมืองสวรรค์กันทั้งปี

ratree

2t สกลนคร ตื่นได้แล่ว พญานาคบึงโขงหลงสิฮอดหนองหารเด้อค่ะ   อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

piak13

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้เจอคุณเก่งกับเพื่อนที่ปั๊ม ปตท. หน้า ม. เกษตรฯ บอกว่าจะไปนครพนมกัน ก็เลยยืนรอส่ง น่าสนุจริงๆครับ และน่าอิจฉาคนที่ได้ขี่มอไซค์เที่ยวด้วย

Nawapon666

ผมก็ไม่ได้เจอพี่นานมากเลยครับ

วันนั้น ผมพา พี่ๆไปซื้อชุดขับรถ ครับผม

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

ratree

สกลนครฝนตกมั๊ยน้อ?  บึงกาฬแล้งๆ ไฟสิไหม้ป่าเบิดโคกเบิดดอยแล่ว

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lloudo_naja

ต้นเดือน เมษากลับ ดงมะไฟ ซิตี้ ครับ จะไปหาแม็ค แอล มาใส่แซดเอ็ก ซักก ่ะ หน่อย แถว หนองกรุง หนองศาลา ครับ :D
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

kpongh

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ มีนาคม 24, 2013, 04:07:05 หลังเที่ยง
  ต้นเดือน เมษากลับ ดงมะไฟ ซิตี้ ครับ จะไปหาแม็ค แอล มาใส่แซดเอ็ก ซักก ่ะ หน่อย แถว หนองกรุง หนองศาลา ครับ :D

เป็นตาลางานกลับนำแถะครับ

piak13

น่าสนุกนะคุณเก่ง ลึกๆในใจ ยังอยากไปแบบนั้นอยู่ แต่ว่าด้วยหน้าที่(พ่อ)ยังหาเวลาไม่ได้เลย

คุณราตรี  ที่สกลฝนตกไปครั้ง 2 ครั้งเอง แล้งมาก ถึงมากที่สุดเหมือนกันครับ

lloudo_naja ต้องกลับมาซื้อถึงที่เลยเหรอครับ ถ้าไม่รังเกียจ วานผมก็ได้ครับ

kpongh ซ้อนท้ายกันมาเลยครับ