Main Menu

รอบเครื่อง N PRO ไม่นิ่ง

เริ่มโดย mapong, ตุลาคม 15, 2013, 01:49:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mapong

ถามหน่อยครับ รถ N PRO รอบเครื่องไม่นิ่ง ถ้าจอดหลายวัน ติดเครื่องครั้ง แรก  รอบเครื่องจะไปอยู่ ที่ 5-6 พัน
รอบ แล้วค่อยๆลดลง

aoaaued

อันดับแรกลองล้างคาบูเรเตอร์ก่อน  ถ้าไม่หายก็ดูเรื่องไฟ เรืองท่อ ฯลฯ

DEDOR

เครื่องหลวม  ชีลจานไฟหมดสภาพหรือเปล่าครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

mapong

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 06:59:50 หลังเที่ยง
เครื่องหลวม  ชีลจานไฟหมดสภาพหรือเปล่าครับ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 02:28:32 หลังเที่ยง
อันดับแรกลองล้างคาบูเรเตอร์ก่อน  ถ้าไม่หายก็ดูเรื่องไฟ เรืองท่อ ฯลฯ
เครื่องแน่ดีมาก คาบูพึ่งล้างมา แต่ตอนขับจะเปลี่ยนเกียร์ รอบเครื่องจะลดลงช้ามาก ต้องรอประมาณ 2-3 วินาที
แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าซีลจานไฟหมดสภาพ ขอบคุณคับ

DEDOR

แกะดูฝาครอบฝั่งจานไฟครับ  ถ้าสภาพดีก็จะไม่มีคราบน้ำมันตกค้างหรือซึมออกมาในนั้นครับ  อันนี้สังเกตุด้วยตาเปล่าเฉยๆครับ  ถ้าสตาร์ทยากร่วมด้วยก็มีส่วนมาจากตัวนี้ได้ครับ   ผิดถูกขออภัยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

triton

รอบเครื่องลงช้าเ็นที่แผ่นหรีดมันล้าหรือป่าวครับ  (ไม่มั่นใจนะครับ)

mapong

อ้างจาก: triton เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 02:41:19 หลังเที่ยง
รอบเครื่องลงช้าเ็นที่แผ่นหรีดมันล้าหรือป่าวครับ  (ไม่มั่นใจนะครับ)
ไม่แน่ใจแต่ที่เคยขับรอบลงช้ามาก ถ้าตั่งรอบเครื่องไปที่ 1500 รอบ รอบเครื่องยิ่งลงช้ากว่าเดิม ถ้าตั้ง 1000 รอบเครื่องจะดับ เวลาจอด

Witt-RRw

รอบเครื่องเดินเบา 1300 +-100  ถ้ายังลงช้า (ต้องมั่นใจด้วยว่าสายเร่งไม่ฝืด)

รถคันนี้คุณใช้มานานหรือยัง หรือว่าซื้อต่อมาอีกที  เช็คตามท่าน DEEDOR แนะนำครับ

นมหนูต้องเดิม 42/152  ถ้าเล็กรอบก็ลงช้าได้เช่นกัน (ร้อน)

ซีลจานไฟรั่ว

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

mapong

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ ตุลาคม 18, 2013, 07:01:06 หลังเที่ยง
รอบเครื่องเดินเบา 1300 +-100  ถ้ายังลงช้า (ต้องมั่นใจด้วยว่าสายเร่งไม่ฝืด)

รถคันนี้คุณใช้มานานหรือยัง หรือว่าซื้อต่อมาอีกที  เช็คตามท่าน DEEDOR แนะนำครับ

นมหนูต้องเดิม 42/152  ถ้าเล็กรอบก็ลงช้าได้เช่นกัน (ร้อน)
รถซื้อต่อมาอีกที่ครับซื้อมาปีกว่า ซ่อมไปหลายอย่างแล้ว  รถไม่ได้ขี้หรอกครับ จอด ขับอาทิตย์ละครั้ง ว่าจะซ่อมไม่รู้จะเริ่มตรงใหนดีครับ
นมหนูของเดิมผมถอดดูแล้ว

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

Witt-RRw

งั้นก็เปิดฝาครอบจานไฟดูเลยครับ ถ้ามีน้ำมันอยู่ที่ฝาครอบก็ใช่เลย

***อีกจุด ยางคอรีด  (เรียกถูกป่าวหว่า ลืมแล้ว) ถ้าเก่ามากก็จะปริ แตก ทำให้อากาศเข้าได้

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

nai95

ขอเสริมครับ ลองไล่คาร์บู ใหม่สักรอบเพื่อว่าอากาศมากเกินไป ;)

lettuce

ตอนสตาทแต่ว่าไม่ได้บิดคันเร่ง แต่รอบขึ้นไป 5-6 พันเลยรึครับ 

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

mapong

อ้างจาก: lettuce เมื่อ ตุลาคม 23, 2013, 03:39:11 หลังเที่ยง
ตอนสตาทแต่ว่าไม่ได้บิดคันเร่ง แต่รอบขึ้นไป 5-6 พันเลยรึครับ  

ครับ 5-6 พันรอบ รอพอเครื่องร้อนค่อยลงอยู่ในรอบปรกติ ยังไม่ได้ดำเนินการเลยครับ จอดนิ่งๆไปก่อน ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

mapong

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 16, 2013, 11:44:59 ก่อนเที่ยง
แกะดูฝาครอบฝั่งจานไฟครับ  ถ้าสภาพดีก็จะไม่มีคราบน้ำมันตกค้างหรือซึมออกมาในนั้นครับ  อันนี้สังเกตุด้วยตาเปล่าเฉยๆครับ  ถ้าสตาร์ทยากร่วมด้วยก็มีส่วนมาจากตัวนี้ได้ครับ   ผิดถูกขออภัยครับ
เปิดดูแล้วแห้งสนิท ทำไงต่อ

DEDOR

ไม่ทราบครับ  55++ ลองเปลี่ยน ลองปรับแต่งแก้ไข เช็ค  ในจุดที่มันพอจะมีความน่าจะเป็นทั้งหมดเลยครับไม่ไหวจริงๆก็หาคนไปทำให้ หรือเข้าร้านครับ

<< ZenSoNic >>

ซีลข้อเหวี่ยงไกล้หมดอายุแล้วมังครั้บ

จอดเย็นๆอากาศรั่ว เลยเร่ง  พอร้อนหน่อยเคลียแลนส์ลดลง เลยลงมาเดินเบาปกติ

mapong

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ มกราคม 30, 2014, 10:17:33 หลังเที่ยง
ซีลข้อเหวี่ยงไกล้หมดอายุแล้วมังครั้บ

จอดเย็นๆอากาศรั่ว เลยเร่ง  พอร้อนหน่อยเคลียแลนส์ลดลง เลยลงมาเดินเบาปกติ

น่าสนใจ  เดี๋ยวลองเปลี่ยนดู ครับ  ขอบคุณครับ

geogdp

ท่านพี่ล้างคาบูเองรึป่าวครับ บางที่มันก็จุดใต้ตำตอเหมือนผมนะครับ คิดว่าล้างดีแล้วแต่ที่ไหนได้ ลองอีกสักรอบเจอตัวปัญหาเลยครับ เพราะรถอายุขนาดนี้ถังน้ำมันไม่ใสแล้วอ่ะครับสนิมต่างๆมักหลุดลงไปอุดนมหนูได้นะครับ

ต้องลองแกะดูอีกสักรอบครับเอาให้ชัวร์สุดๆไปเลย ;D ;D ;D ;D