Main Menu

ทริปKRR-ssr ไอ้มดแดง-ไอ้มดเขียว ตะลุยนครนายก-ปราจีนบุรี ยามราตรี

เริ่มโดย SIT_KRR-SSR, กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:40:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SIT_KRR-SSR

มาเริ่มต้นกันก่อน เดินทาง2คัน จาก รร.เตรียมทหาร(อ.บ้านนา จ.นครนายก)

เริ่มเดินทาง

เริ่มเข้าสู่จังหวัดปราจีนบุรี รอยต่อ อำเภอปากพลีของนครนายกกับอำเภอเมืองปราจีนบุรี

เดินทางกันต่อไปครับ ไอ้มดแดงกับไอ้มดเขียว

ระหว่างทาง

ผ่านสถานีรถไฟปราจีนบุรี

เจอเพือน2จังหวะถูกทิ้งน่าสงสารจัง น่าจับมาปลุกจริงเลย ว่างๆจะมาเยี่ยมใหม่นะ

ล้อหลังTZMด้วย

แล้วก็มาถึงโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเษศ จังหวัดปราจีนบุรี

เดินทางกลับสู่จังหวัดนครนายก

จบการเดินทางครับ

8)
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

แวะถ่ายรูปสาวๆ มาให้ดูหน่อยสิครับพี่
ฮี่ๆ คู่หู มดแดงมดเขียว ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

HS4RZO เลือด2จังหวะ

มดเขียว มดแดง  เจอสัตว์ประหลาดข้างทางด้วยป่ะอ่ะ

SPOON SPORT

SIT_KRR-SSR

แวะถ่ายรูปสาวๆ มาให้ดูหน่อยสิครับพี่
ฮี่ๆ คู่หู มดแดงมดเขียว ตามนั้น
รับปากว่าคราวหน้าจะนำพามาฝากครับหมอ เรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยพลาดอยู่แล้ว พอดีเดินทางกันดึกไปหน่อย

มดเขียว มดแดง  เจอสัตว์ประหลาดข้างทางด้วยป่ะอ่ะ ที่จริงก็เจอเยอะอยู่นะ แต่จ้าตัวนี้มันร้ายกาจมากๆแปลงร่างข้ามสายพันธุ์ด้วย VR+TZMประกอบร่างกับซาเล้ง เลยเป็นสายพันธุ์ใหม่ ดีนะมันนอนหลับอยู่ ถ้ามันตื่น มดแดงกับมดเขียวงานเข้าแน่นเลยครับพี่น้อง อิอิอิ

แวะมาดู ขยันจริงๆ  ว่างัยเพือนรัก ทริปหน้าพร้อมเมื่อไรนัดมาเลยนะเพือนรัก ตามนั้น นครนายก-ปราจีน-ฉะเชิงเทราม้วนเดียวจบ เดินทางเป็นวงกลม โอเคไหมเพือน

8)
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

inging

อยากไปมั่งจัง))จะได้เลยไปขอหวยหลวงพ่อปากแดงซะเลย อิอิ(แม่นนะ)

SIT_KRR-SSR

ซะงั้น ขอหวย อิอิอิ

ใจผมจะตะลุยมาโชว์2โปรเจ็คครับไว้นี้

1.ไหว้พระและสิ่งศักดิ์ต่างๆทุกศาสนาเลยที่นครนายกมี เช่น พระพิคเนตร เทพพระเจ้าโชคลาค รวมหลวงพ่อปากแดงด้วย อิอิอิและอืนๆอีกเยอะ
2.ธรรมาชาติต่างๆของนครนายก เช่น เขือนขุนด่านปราการชล(ที่ฟีโน่มาจัดงาน เราทั้งพวกชุมรถใหญ่) น้ำตกต่างๆวังตะไคร่ นางรอง สาริกา และอื่นอีกเยอะ

คิดไว้นะครับ มดแดงกับมดเขียวจะนำภาพทริป แนะนำมาฝาก เพื่อวันข้างหน้าเพือนๆจะได้มาเที่ยวกันครับหรือเป็นการเที่ยวกับครอบครัวส่วนตัวหรือพาสาวๆมาก็ได้น่ะ อิอิอิ นะ

เห็นไหมเป็นพรีเซ็นเตอร์ของจังหวัดนครยายกไปในตัวเลย น่าจะได้ค่าตัวจาก ททท นะนี่ อิอิอิ

8)

inging

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:53:43 ก่อนเที่ยง
ซะงั้น ขอหวย อิอิอิ

ใจผมจะตะลุยมาโชว์2โปรเจ็คครับไว้นี้

1.ไหว้พระและสิ่งศักดิ์ต่างๆทุกศาสนาเลยที่นครนายกมี เช่น พระพิคเนตร เทพพระเจ้าโชคลาค รวมหลวงพ่อปากแดงด้วย อิอิอิและอืนๆอีกเยอะ
2.ธรรมาชาติต่างๆของนครนายก เช่น เขือนขุนด่านปราการชล(ที่ฟีโน่มาจัดงาน เราทั้งพวกชุมรถใหญ่) น้ำตกต่างๆวังตะไคร่ นางรอง สาริกา และอื่นอีกเยอะ

คิดไว้นะครับ มดแดงกับมดเขียวจะนำภาพทริป แนะนำมาฝาก เพื่อวันข้างหน้าเพือนๆจะได้มาเที่ยวกันครับหรือเป็นการเที่ยวกับครอบครัวส่วนตัวหรือพาสาวๆมาก็ได้น่ะ อิอิอิ นะ

เห็นไหมเป็นพรีเซ็นเตอร์ของจังหวัดนครยายกไปในตัวเลย น่าจะได้ค่าตัวจาก ททท นะนี่ อิอิอิ

8)

พี่ผมอยากไป ถ้าผมไปเดียว pm ไปนะครับตอนนี้เวลายังไม่ลงตัวต้องรอหลัง มีนา ครับ

SIT_KRR-SSR

พี่ผมอยากไป ถ้าผมไปเดียว pm ไปนะครับตอนนี้เวลายังไม่ลงตัวต้องรอหลัง มีนา ครับ

รับทราบครับ

8)

ento

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: ento เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:52:21 หลังเที่ยง
ท่าทางจะเย็นสบายเนาะ...ขับกลางคืน สุดยอดครับ

ครับ อากาศเย็นพอสมควรครับ แต่ถนนรถว่างครับ ซัดกันกระจายไปเลย  เครื่องก็ไม่ค่อยร้อนด้วยอากาศเย็นมีผลด้วยนิดหน่อย

ขอบคุณครับที่เข้ามาพูดคุย  ???

8)

yutthachai_w

ใช้เวลากันเท่าไหร่ครับ ไม่เจอตำหนวดบ้างเหรอ ขับกลางคืน เฮ้อๆ

SIT_KRR-SSR

ประมาณ เที่ยวล่ะ30นาที ระยะทางไปกลับเกือบ150 กม. เจอครับ ด่านถาวรอ.ปากพลี จ.นครนายกลืมถ่ายรูปมาให้ดู ที่ปราจีนไม่เจอครับ  ตอนไปเปิดกำลังจะเริ่มตั้ง ไม่เรียก ขากลับเจอจุดเดิมเต็มถนนเลย หลบเส้นอีกทาง ขี้เกียจไปอธิบายอะไรต่อมิอะไรอ่ะครับ มันดึกมากตี1จะตี2ได้มั่ง กลัวง่านเข้าเลยบอกเลี่ยงดีกว่า อ่ะครับ

8)

SIT_KRR-SSR

มดแดงอยู่ไหน หามดเขียวด่วน คืนนี้ว่างัย จะได้มี มดแดงมดเขียวเวอร์ชั่น2

chann30

ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

SIT_KRR-SSR

SIT_KRR-SSR

พ่ออยากจะบอกว่า พ่อคิดถึงเจ้า นะเจ้ามดแดง  อันเป็นที่รักของพ่อ  ถ้าพ่อมีบุญเราคงได้เจอกัน พ่อเพียงได้แต่ไปมองๆๆและก็เพียงจับๆๆเจ้าเท่านั้น เมื่อวันนั้น 2ปีที่ผ่าน พ่อไม่น่าทิ้งเจ้าไปเลย น่าจะคิดเยอะๆๆกว่านั้น   และไม่รู้ว่าอนาคตเจ้าจะไปอยู่ที่แห่งหนไหน...   ไม่รู้ว่าจะไกลเพียงใด... ขอให้รู้นะว่าพ่อรักเจ้ามาก... ความทรงจำที่ดีๆๆอันแสนงดงาม อันแสนลำบาก ที่เราได้ผ่านและไปด้วยกัน  ถึงแม้พ่อจะมีคันอื่นๆอีกหลายคันก็ตาม....
ถ้าวันใดพ่อพอจะ มีกำลังพ่อจะไปตามหาเจ้านะลูก ถึงแม้พ่อได้เจ้ามาแค่เพียงโครงแคร้งและทะเบียนก็ตาม เพราะอย่างอื่นๆ พ่อให้สำหรับเจ้าอยู่แล้ว

aunok17

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มกราคม 19, 2012, 01:16:20 หลังเที่ยง
พ่ออยากจะบอกว่า พ่อคิดถึงเจ้า นะเจ้ามดแดง  อันเป็นที่รักของพ่อ  ถ้าพ่อมีบุญเราคงได้เจอกัน พ่อเพียงได้แต่ไปมองๆๆและก็เพียงจับๆๆเจ้าเท่านั้น เมื่อวันนั้น 2ปีที่ผ่าน พ่อไม่น่าทิ้งเจ้าไปเลย น่าจะคิดเยอะๆๆกว่านั้น   และไม่รู้ว่าอนาคตเจ้าจะไปอยู่ที่แห่งหนไหน...   ไม่รู้ว่าจะไกลเพียงใด... ขอให้รู้นะว่าพ่อรักเจ้ามาก... ความทรงจำที่ดีๆๆอันแสนงดงาม อันแสนลำบาก ที่เราได้ผ่านและไปด้วยกัน  ถึงแม้พ่อจะมีคันอื่นๆอีกหลายคันก็ตาม....
ถ้าวันใดพ่อพอจะ มีกำลังพ่อจะไปตามหาเจ้านะลูก ถึงแม้พ่อได้เจ้ามาแค่เพียงโครงแคร้งและทะเบียนก็ตาม เพราะอย่างอื่นๆ พ่อให้สำหรับเจ้าอยู่แล้ว

ผมก็เคยเป็นแบบท่านสิทธิื เหมือนกัน เมื่อก่อนขี่ kr SP แล้วเป็นช่วงเริ่มทำงานใหม่ๆ เลยสมัครบัตรไปทั่วใช้เงินพลาสติกตลอด ใช้ไปซักพักเริ่มมีปัญหา
เงินไม่พอจ่ายหนี้ เลยจำใจต้องขาย kr SP ไป ก็คิดว่าเดี๋ยวมีเงินจะไปตามหาซื้อคืนนะ หลังจากนั้นผ่านมาอีก10 กว่าปี ก็มาเจอเข้าโดยบังเอิญ ที่บ้านหลังนี้
แต่ก็เหมือนเดิมคือไม่มีเงินซื้อคืน ทั้งที่มาเจอกันได้ เจ้าของใหม่เขาจะทำใหม่แล้ว เจ็บลึกๆ เสียดายมากครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=52556.0

+1ให้ครับ

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: aunok17 เมื่อ มกราคม 23, 2012, 10:38:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มกราคม 19, 2012, 01:16:20 หลังเที่ยง

ผมก็เคยเป็นแบบท่านสิทธิื เหมือนกัน เมื่อก่อนขี่ kr SP แล้วเป็นช่วงเริ่มทำงานใหม่ๆ เลยสมัครบัตรไปทั่วใช้เงินพลาสติกตลอด ใช้ไปซักพักเริ่มมีปัญหา
เงินไม่พอจ่ายหนี้ เลยจำใจต้องขาย kr SP ไป ก็คิดว่าเดี๋ยวมีเงินจะไปตามหาซื้อคืนนะ หลังจากนั้นผ่านมาอีก10 กว่าปี ก็มาเจอเข้าโดยบังเอิญ ที่บ้านหลังนี้
แต่ก็เหมือนเดิมคือไม่มีเงินซื้อคืน ทั้งที่มาเจอกันได้ เจ้าของใหม่เขาจะทำใหม่แล้ว เจ็บลึกๆ เสียดายมากครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=52556.0

+1ให้ครับ

ขอขอบคูณมากๆๆครับที่เข้าใจความรู้สึกลึกๆของผม ที่จริงแล้วผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินเลยถึงขาย แต่ขายเพราะว่าเจ้าของต่อจากผม(เพือนผม) เค้าอยากได้เลยขายให้กับเพือนเพราะรักเพือนมาก  แต่เค้าก็ทำไปเยอะจริงๆๆ แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนแนวรถไปเล่นSR  เค้าเอาไปฝากเพือนอีกคนขาย  แล้วมันก็แพงๆๆตามนั้น เค้าบอกว่าทำไปเยอะ หมดไปเยอะ   :-*  แล้วก่อนที่เราจะขายไปให้กับเค้ามันก็ไม่เยอะบ้างหรืองัย  มีคนให้มากกว่าตั้งเยอะ ยังเก็บไว้ให้เพือนเลย   
       สรุปเรื่องนี้ตัวเลขเงินทอง  มันย่อมมาเหนือสิ่งอื่นใด  ผมจะจำประสบการณ์นี้ไว้    แต่ผมไม่ได้เป็นเช่นนั้น 
เพราะผมไม่หวังกำไร ค้ากำไร ขุดเลือด กินเนื้อ ฉวยโอกาสหรือทำลายกับคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกันกับเรา  อยากให้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน

+1กำลังใจเช่นกันครับ

pasakorn

แล้วคิดจะชวนผมบ้างมั้ยเนี่ยอยู่ใกล้ๆกันแค่เนี้ย