Main Menu

คนแก่ขอบ่นนิดนะครับ เด็กๆชอบเอารถมาแหย่จัง

เริ่มโดย somlak, มีนาคม 14, 2014, 10:50:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somlak

ผมบางที่ก็เบื่อนะครับขี่กลับบ้านจากรพ.มาที่บ้านก็ประมาณ1กิโลกว่าๆเจอรุ่นใหม่ๆเด็กๆ ผมขี่ประมาณ40-50ไม่เกินนะเพราะไม่รีบ รถเยอะ และจะอายถ้าขี่เร็วโดยไม่เกรงใจผู้ร่วมทางเคยเห็นเด็กๆขี่เร็วๆแล้วคนด่าอายแทน ชอบมาแซงแล้วเยาะๆกวนๆ(ผมดูออกครับว่ามองและท่าทางแบบไหน) ผมเองก็คิดนะว่าไม่เคยกวนใครนะแล้วก็ไม่อยากมีปัญหาเพราะคิดว่าแข่งไปไม่ได้อะไร ถ้ามาชี้หน้าหาเรื่องซะดีกว่า รถเราก็เก่ากว่ากลัวพังเอาไว้ขี่นานๆไม่มีตังไปผ่อนใหม่ แต่เวลากลับบ้านแม่นึกอยากเอากลับก็ลองแป็บหนึ่งก็ใกล้กับตอน19ปีที่แล้วนะประมาณ145ได้ ปกติขับกะบะเก่าๆกลับ ไม่อะไรครับบ่นเฉยๆนะ

ควีนส์ปาร์ค

ผมก็กลัวรถพังเหมือนกัน แต่ถ้าเจอแบบนั้นผมยอมไม่ได้ จัดให้ตามคำเชิญทุกครั้ง ชนะทุกครั้ง อิอิ...
k a w a s a k i

ip-man

แถวบ้านสองจังหวะพรึ่บครับ เด็กเลยรู้ว่าเป็นยังไง  แต่ส่วนใหญ่จะฟัดกันเองมากกว่า ฮ่าๆๆๆ

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

geenee

เด็กคึกคะนอง อันตราย ปล่อยเค้าไปครับ รถเราแรงกว่าอยู่แล้วไม่ต้องแข่ง ความเร็วถึง140gps เมื่อไหร ก็แซงรถใหญ่สบายๆ

ASENAL

แต่พูดแล้วเหมือน วัฎจักร

ตอนขี่ Beat R ช่วง ปี 35

ก็เคยไปลองซ่า กับ น้า ๆ RX-S

อยู่เหมือนกัน

พอเห็น เด็ก ๆ เอา ออโต้ มา บึ้ม ๆ

เลยปล่อยมันไป อิ อิ

กาฝาก

เพิ่งโดนมาเมื่อวานเอง .... ไม่เหงใจคนแก่เล้ย เด็กพวกนี้

suphachai

เคยเจอเด็กวัยรุ่นแหย่ แต่ไล่ไม่ทันครับ รุ่นอะไรไม่รู้เพราะขี่ตอนกลางคืน เขาขี่2ผมมาคนเดียว ยังสงสัยอยู่ว่าคันนั้นมันรุ่นอะไรcbr,ninjaก็ไม่ใช่ทรงคล้ายรถโบราณ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

JO

รถออโต้แต่ง แช่ได้ไม่เกิน1โล ครับ ถ้าเกินพังแน่นอน

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ip-man

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 01:15:29 หลังเที่ยง
เคยเจอเด็กวัยรุ่นแหย่ แต่ไล่ไม่ทันครับ รุ่นอะไรไม่รู้เพราะขี่ตอนกลางคืน เขาขี่2ผมมาคนเดียว ยังสงสัยอยู่ว่าคันนั้นมันรุ่นอะไรcbr,ninjaก็ไม่ใช่ทรงคล้ายรถโบราณ

สงสัยเจอ ER 6 รุ่นแรกๆแน่เลย

suphachai

อ้างจาก: ip-man เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 03:59:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 01:15:29 หลังเที่ยง

ดูไม่ออกเลยพี่รู้แต่ว่าเป็นรถผู้ชายไม่ใช่ทรงสปอร์ต ไล่ยังไงก็ไม่ใกล้ เหมือนเขาขี่แบบเรื่อยๆสบายๆ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

aoaaued

เวลาขี่โซนิกกลับบ้าน เจอพวกยัดลูกโตแซงแล้วมันหันหลังมามองแบบเชื้อเชิญประจำ ผมก็ไม่เคยให้มันผิดหวังนะก็ไล่มันสุดๆเหมือนกันแต่็ไม่ัทัน จนโซนิกผมติดสโลแกนว่า"แพ้กี่ครั้งกูก็ยังอยากแข่ง"ไวหน้าบังไมล์ แต่เวลาขี่เอ็นกลับบ้านไม่เจอไอ้ตัวอึดๆตัวเหนียวซักที ไล่ไม่พอกิโลมันก็บาย อยากเจอจัดยาวๆซัก 30-40 โล.ซักที อยากรู้เหมือนกันว่าไอ้พวกลูกโตนี่ จัดหนักๆ(ซักร้อยสามร้อยสี่)นี่มันจะไ้ปได้ซักกี่โล.ครับ

pu a.t.e.44

เวลาเจอเขาเชื้อเชิญ  สไตล์ผมชอบดันท้ายไปเรื่อยๆ พอรถเราหมด เราก็ยอม แต่ถ้าระยะรถเขาหมดก่อน...ผมค่อยแซง

phu4123

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 04:15:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ip-man เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 03:59:33 หลังเที่ยง
เดา SR 400,500 อิอิอิ

ดูไม่ออกเลยพี่รู้แต่ว่าเป็นรถผู้ชายไม่ใช่ทรงสปอร์ต ไล่ยังไงก็ไม่ใกล้ เหมือนเขาขี่แบบเรื่อยๆสบายๆ

HS7QBT

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 05:10:21 หลังเที่ยง
เวลาขี่โซนิกกลับบ้าน เจอพวกยัดลูกโตแซงแล้วมันหันหลังมามองแบบเชื้อเชิญประจำ ผมก็ไม่เคยให้มันผิดหวังนะก็ไล่มันสุดๆเหมือนกันแต่็ไม่ัทัน จนโซนิกผมติดสโลแกนว่า"แพ้กี่ครั้งกูก็ยังอยากแข่ง"ไวหน้าบังไมล์ แต่เวลาขี่เอ็นกลับบ้านไม่เจอไอ้ตัวอึดๆตัวเหนียวซักที ไล่ไม่พอกิโลมันก็บาย อยากเจอจัดยาวๆซัก 30-40 โล.ซักที อยากรู้เหมือนกันว่าไอ้พวกลูกโตนี่ จัดหนักๆ(ซักร้อยสามร้อยสี่)นี่มันจะไ้ปได้ซักกี่โล.ครับ
โซนิคโซนรังสิต เค้าบอกว่าเค้าดัน ER6N จากโคราชมาเมืองหลวงติดๆ เลยนะครัช
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

suphachai

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 06:48:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: suphachai เมื่อ มีนาคม 14, 2014, 04:15:40 หลังเที่ยง
เดา SR 400,500 อิอิอิ

ใช่ๆครับ ทรงคล้ายSRเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ก็ คงจะ เป็น ผล และ ฤทธานุภาพ ของ ฮอร์โมน เกรียน ตามวัย ของพวกเขา กระมัง  ...ฮะ

มัน  ห้ามใจ ที่จะ ทำห้าวเป้ง  ไม่ได้ ตาม ประสา วัยโจ๋

.

ผม เห็น บางครั้ง ก็แล้วแต่ อารมณ์ นะ  ปกติ ก็มองเป็น อนิจัง   เมื่อ 20 ปีก่อน ผมเอง ก็คงเกรียน เหมือน เขา

แต่บางที ก็ อด จะสนองตอบไม่ได้  ขึ้นอยู่ กับยานพาหนะ ที่ ขับขี่  ให้ขณะนั้นด้วย  

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

FVCCHONRI

33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ