Main Menu

Yamaha RX-Z 135 cc 1995 Cafe Racer (อัพเดต 12/02/2557 ทำสีใหม่)

เริ่มโดย korfbutt, กรกฎาคม 14, 2013, 09:36:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

korfbutt

พบกันครั้งแรก  :-[

หน้าเหลี่ยมๆ สีเดิมๆ

อะไหล่แท้เดิมๆทั้งคัน

(ตอนกำลังรื้อนึกขึ้นได้ว่าลืมถ่ายภาพ เลยเอาแฟริ่งมาแปะๆเข้าไปแล้วถ่าย แต่ก็ลืมใส่บังโคลนหลัง 555+)

korfbutt

ได้เวลาปล้ำกันแล้ว  :D

เปลี่ยนแฮนด์ก่อนเลย

จะเป็นคาเฟ่ ต้องท่าขับยากๆ ปวดหลังนิดๆ

ปล้ำกันต่อ..

เตรียมถังสำหรับพ่น

รอบแรกบางๆ

ได้ท่อตรงมาหนึ่งใบ ก็เลยพ่นไปพร้อมกัน

พ่นทับรอบที่ 2,3,4,5 ฯลฯ

ใช้สียอดนิยม

แห้งแล้วก็ประกอบกลับคืน คาดลายให้เจ้าลูกชายซะหน่อย พร้อมกับโลโก้ Yamaha

แถบเดียวไม่พอใจ คาดลงไปอีกแถบ!

ขออภัยที่ภาพตอนปลุกปั้น ปล้ำกันกับเจ้าลูกชายน้อยไปหน่อยนะครับ เพราะตอนทำ ทำคนเดียว เละเทะ เลอะเทอะ

เลยไม่ค่อยได้ถ่ายไว้ ไม่กล้าจับกล้อง

korfbutt

หลังจากผ่าตัดศัลยกรรมกันอยู่สองเดือน ผลที่ได้

ตัดโหนก ทุบกราม เหลาคางให้หายเหลี่ยม

กระจกปลายแฮนด์ตามสไตล์คาเฟ่

"ซีซีไม่มาก เอาท่าขี่ยากไว้ก่อน"

korfbutt

mamimo

สวยอะท่าน โหเปลี่ยนแล้ว ดุดันมาก ชอบเลย ความจริงผมไม่ค่อยชอบรถมีถังรุ่นเก่าๆเท่าใหร่นะเพราะคิดว่าเวลามาปั้นใหม่ไม่รู้จะให้ออกมาแนวใหนดี แต่เจอคันนี้แหม โดนๆเลย สวยครับ

สันต์ ป่าซาง จ. ลำพูน
093-0323192

ธ กสิกรไทย เลขบัญชี 226-2-46905-3

ออมทรัพย์ สาขาป่าซาง

สุริยา จันตาทะ

concordlnw999

สสวยจริงๆ ท่อไปได้มาจากไหนหรอครับ แล้วกระจกราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

aunae92

korfbutt

korfbutt

อ้างจาก: concordlnw999 เมื่อ กรกฎาคม 14, 2013, 10:50:02 ก่อนเที่ยง
สสวยจริงๆ ท่อไปได้มาจากไหนหรอครับ แล้วกระจกราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ท่อได้มาจาก ต.บ้านกอก อ.เขื่องใน จ.อุบลฯ ครับ (ขับเข้าไปในหมู่บ้านมีให้เลือกเยอะ!) มาดัดแปลงตัดคอท่อเดิมใส่ครับ

กระจกข้างผมซื้อมาสองชุด ดัดแปลงเอาครับ

1.ชุดกระจกเหลี่ยมพร้อมก้านปรับระดับได้ 450.-

2.ชุดกระจกกลม 250.- (ถ้าใครชอบแบบเหลี่ยมก็ไม่ต้องซื้อ แต่ผมว่าแบบกลมคลาสสิคกว่า)

3.ชุดน๊อตแต่งปลายแฮนด์ 75.- (ถอดเอาแต่ลูกยางกับน๊อตตัวเมีย)

4.น๊อตสแตนเลสยาวเกลียวตลอด ตัวละ 60.- (ตอนไปซื้อเอากระจกกับลูกยางไปวัดขนาดด้วย)

เอามาประกอบง่ายๆ แบบเราใส่น๊อตแต่งปลายแฮนด์ครับ

korfbutt

อ้างจาก: aunae92 เมื่อ กรกฎาคม 14, 2013, 03:53:24 หลังเที่ยง
สวยดี แต่งแนวเดียวกันเลย

ว่างๆเอาภาพมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ ^_^

korfbutt

อ้างจาก: mamimo เมื่อ กรกฎาคม 14, 2013, 10:41:39 ก่อนเที่ยง
สวยอะท่าน โหเปลี่ยนแล้ว ดุดันมาก ชอบเลย ความจริงผมไม่ค่อยชอบรถมีถังรุ่นเก่าๆเท่าใหร่นะเพราะคิดว่าเวลามาปั้นใหม่ไม่รู้จะให้ออกมาแนวใหนดี แต่เจอคันนี้แหม โดนๆเลย สวยครับ

ขอบคุณมากครับ รถของผมก็เป็นอีกแนวทางหนึ่งครับ เผื่อมีสมาชิกท่านใดสนใจ

"รถ" จะบ่งบอกความเป็นตัวเราครับ ^_^

korfbutt

เป็นชุดกระจกพร้อมก้านแบบปรับระดับนะครับ ก่อนที่ผมจะเปลี่ยนตัวกระจกเป็นแบบกลม

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

korfbutt

อ้างจาก: GtozA เมื่อ กรกฎาคม 15, 2013, 09:12:36 หลังเที่ยง
:Dหล่อเลยคับ

ขอบคุณครับ แต่ GTO ในลายเซ็นของท่าน งามใช่ย่อยเลยนะครับ ^_^

paula

อ้างถึงตัดโหนก ทุบกราม เหลาคางให้หายเหลี่ยม
;) ;) ;)

korfbutt

วันนี้ได้เครื่องประดับใหม่มาให้เจ้าลูกชาย 2 ชิ้น

ไฟท้ายพร้อมขาติดป้ายทะเบียน Stanley Japan แท้

ยางกันฝุ่นโช้คหน้า ใส่เพิ่มความดุดัน

HKSTT99

pageKSTXR.jpg" border="0
♥ นาย ศตวรรษ กัลยา บ้านเลขที่ 68/5หมู่13 ต.บางหญ้าเเพรก อ.พระประเเดง จ.สมุทรปราการ รหัสไปรษณีย์ 10130  เบอร์โทรสัพ ทรู 085-990-9509 บาส ครับ♥

KoeRut

+1 ไห้เลยคับเท่มากๆคับ เป็นแนวของตัวเองดี
เต็มพิกัด บอกระดับที่เหนือชั้น

korfbutt

มาเปลี่ยนไฟท้ายกันครับ

เริ่มจากขายึดที่ยาวเกินไป ถอดออก ตัด แล้วก็เจาะรูใหม่ครับ

เชื่อมสายกราวที่ด้านหลังโคมที่ต่อกับขั้วใส่หลอดไฟครับ (เพราะชุดโคมไฟท้ายที่ซื้อมา มีมาให้แค่ขั้วบวกกับขั้วลบครับ)

ประกอบขายึดกับโคมไฟท้ายเข้าด้วยกัน แล้วก็ดัดขาพับตามที่ต้องการ

ต่อสายไฟเข้ากับปลั๊กครับ (ผมใช้วิธีเชื่อมสายไฟด้วยตะกั่ว แล้วใช้ท่อหดแทนเทปพันสายไฟครับ)