Main Menu

ช่วยเเนะนำทีครับพอดีจะเอาเวฟ100ตัวเเรกไปซ่อม

เริ่มโดย birdykk, ตุลาคม 17, 2013, 05:53:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

birdykk

พอดีว่าจะเอาไปซ่อมอ่ะคับช่วยเเนะนำที่ อาการที่เป็น
1.ขี่พื้นถนนขรุขระเเล้ว คอกับชุดสีมันกระเเทกเสียงดังมาก
2.คอเบี้ยว
3.โช๊คหน้าน้ำมันไหล
4.เครื่องบิดเเปปเดียวมันอื้อเเต่ก้บิดต่อไปได้ เเต่มันสั่น เเล้วก้มีเสียง(เครื่องหลวมหรือป่าว)
5.เหมือนมีเสียงโซ่หย่อนเเต่ตั้งเเล้วก้ไม่หาย

ช่วยเเนะนำที่คับ อยากให้มันขี่เเล้วนุ่มๆไม่มีเสียงดัง

ปล.วันก่อนผมขี่จากบางเเสนมากรุงเทพ ไม่มีปัญหา 90-95 ได้เเต่สั่น
เเละ ช่วยเเนะนำร้านซ่อมเเถว พระราม3-สาธร ทีครับ
ขอเเบบไม่ฟันเกินไปไม่เอาอะไหล่ปลอมมาหลอก ขอบคุณครับ

ma-deaw

อ้างจาก: birdykk เมื่อ ตุลาคม 17, 2013, 05:53:34 ก่อนเที่ยง
พอดีว่าจะเอาไปซ่อมอ่ะคับช่วยเเนะนำที่ อาการที่เป็น
1.ขี่พื้นถนนขรุขระเเล้ว คอกับชุดสีมันกระเเทกเสียงดังมาก
2.คอเบี้ยว
3.โช๊คหน้าน้ำมันไหล
4.เครื่องบิดเเปปเดียวมันอื้อเเต่ก้บิดต่อไปได้ เเต่มันสั่น เเล้วก้มีเสียง(เครื่องหลวมหรือป่าว)
5.เหมือนมีเสียงโซ่หย่อนเเต่ตั้งเเล้วก้ไม่หาย

ช่วยเเนะนำที่คับ อยากให้มันขี่เเล้วนุ่มๆไม่มีเสียงดัง

ปล.วันก่อนผมขี่จากบางเเสนมากรุงเทพ ไม่มีปัญหา 90-95 ได้เเต่สั่น
เเละ ช่วยเเนะนำร้านซ่อมเเถว พระราม3-สาธร ทีครับ
ขอเเบบไม่ฟันเกินไปไม่เอาอะไหล่ปลอมมาหลอก ขอบคุณครับ
1.เปลื่ยนชุดลูกถ้วยคอ 1 ชุด
2.เอาไปให้ร้านดัดคอให้
3.เปลี่ยนซีลโช็คหน้า 1 คู่
4.ถ้าบิดแล้วอื้อ แต่ยังไปต่อได้ ลอง ทดสเตอร์หลัง ลง 2 ฟัน ถ้าเวลาสตาร์ทเเล้วกดลงนิ่มๆ ก็เอาไปคว้านใหม่
5. ตัดโซ่แล้วตั้งใหม่  ถ้าโซ่นานแล้ว เปลี่ยนซะ แนะนำให้เปลี่ยนทั้งชุด ลองดูนะครับ

JO