Main Menu

nsr ขอแค่ว่งได้ ก็พอ (ทำเอง) ก่อนและหลังทำ เน้นประหยัด

เริ่มโดย suradej2513, มิถุนายน 05, 2013, 02:44:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

suradej2513

ลืม  น้องใหม่ในเวปสวัสดีทุกท่านครับ
หลังทำอีกนิดหน่อย

suradej2513

suradej2513

เครื่องมือในการปั้นครั้งนี้ แล้วก็ของที่เปลี่ยนออก คาบู ใส่ N pro โช้คหลัง cbr ได้ความสูงอีกหน่อย พักเท้าถอดจากซาก FZ 400 ในบ้าน
แบตเตอร์รี่ ประเก็นถอดหลายรอบเลยซื้อหลายชุด ปั้มเบรคหน้าหลัง สืกระป๋อง และก็เท่าที่เห็น อะไรอีกไม่แน่ใจ
แม่บอกมึงจะซ่อมไปทำไม นั่นซิ ยัง งงอยู่เนี่ย

suradej2513

ปัจจุบันไอ้หน้ามืด  เหมือนหน้าเจ้าของ เจอก็ทักทายกันได้ครับ(ไม่ดุฉีดยาแล้ว)
ผมชอบไปเดินเล่น คลองถม สิงห์บุรีแล้วก็ลพบุรีครับ

na

sirikhun2515

คนบางใหญ่ เด็กนนทบุรีครับบบ

suradej2513

รถพี่ชายจอดทิ้ง แฟนน้องขอโช้คหน้าจะไปใส่ JX ให้แล้วแต่ไม่มาเอา เลยขับปิคอัพไปเอามาจาก กทม.
ที่อยากทำเพราะเปิดเวปไปเจอ เวป 2t เลยอยากลองเอามาทำบ้าง จริงแล้วมันเป็น NSR ตาเหลี่ยม
ผมแปลงให้พี่ชายเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วสมัยอยู่ กทม.สังเกตุดูที่ซับเฟรมท้ายเลยถังน้ำมันมาหน่อย
มีรอยเชื่อมตัดต่ออยู่ ต้องขอบคุณเวป 2 t ที่ทำให้ได้ย้อนวันวานอีกครั้ง   

suradej2513

คันแรกทีทำคือ ซูซูกิ viva 4 t ไปขนมาจาก กทม.เหมือนกัน พี่สาวให้ เอามาทำแบบประหยัดเหมือนกัน(ก็ไม่มีตังอ่ะ)
เปลือกแตกก็ตัดเล็มๆไปให้มันดูพอได้หน่อย 5555 รถเราทำมันไป เอาไว้ขี่ไปส่งแม่ไปวัด....

suradej2513

เบรคเท้าไม่มีเพราะผมเอาไปไว้ที่มือซ้าย เลียนแบบรถออโต 55555....

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ