Main Menu

TZM เจ้าตัวปัญหา "ไม่จบไม่สิ้น "

เริ่มโดย okepot, ตุลาคม 17, 2012, 06:43:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

noppadol

khunhorn

:Dอย่าพึ่งท้อนะครับค่อยๆๆทำ ทำไม่ได้ก็หยุด หายเหนื่อยเเล้วก็ทำใหม่ ของผมผมก็ใช้วิธีนี้นะครับ เเล้วก็ลองถามรุ่นพี่ให้ห้องyamaha ดูนะครับ
ธนาคารกรุงเทพ 1274795804

โทร 0839086056

okepot

ร้านช่างกิ๊ก นี้อยู่แถวลาดพร้าว ใช้ไหมคับ ... หรือถ้าไม่ใช้ผมขอ พิกัดหน่อยคับ  ผมอยู่ลาดพร้าว 80  คับ

TUMNS15RR

@@TaJung@@

อ้างจาก: okepot เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 01:27:31 หลังเที่ยง
ร้านช่างกิ๊ก นี้อยู่แถวลาดพร้าว ใช้ไหมคับ ... หรือถ้าไม่ใช้ผมขอ พิกัดหน่อยคับ  ผมอยู่ลาดพร้าว 80  คับ
อยู่บางน้ำเปรี้ยวครับ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

okepot

ได้พิกัดแล้วคับ ขอบคุณมากๆเลยคับ...เดี๋ยวจะลองโทรไปหา พี่เขาดูว่าพอจะแก้ไขอะไรให้ผมได้ไหม.. ขอบคุณสำหรับกำลังใจแล้วก็ ข้อมูล ของทุกๆท่านคับ...ซาบซึงจริงๆ  :P

แต่ยังไม่รู้ว่าจะโดนอีกเท่าไหร่เนี้ยสิ เซ็งจริงๆ ... แต่ทำไปขนาดนี้แล้ว จะลองดูอีกซักครั้ง ถ้าไม่ไหวจริง คงต้องขอลา แล้วหละคับ 2 จังหวะ เพราะทำมา 2 คันแล้ว เน่าทั้งคู่ 
เอารถไปให้เขาทำแต่ละที ต้อง อ้อนวอนให้ช่วยทำให้หน่อย (จ่ายตังให้นะคับไม่ได้มาซ่อมฟรี) มีหลายร้านทำผมเอาไปให้เขาทำ แล้วเขาขี้เกียจทำ เอารถผมไปทิ้งไว้เป็นเดือนๆ อ้างไม่มีเวลาทำให้
ขณะที่คุยกับผมอยู่ดีๆ ไม่ทันไรรถคันอื่นเข้ามา ทำให้เขาก่อนผมซะงั้น  แล้วมาบอกผมว่า "ของพี่อะ มันต้องทำตอนกลางคืน ตอนเช้าเนี้ยทำให้ ขาจร ก่อน ผมเลยโมโห..เอารถกลับแม่งเลย..

*นักการภารโรง*..TZ..

ไปซ่อมที่ช่างกิ๊ก รับรองหายทั้งคัน  (ล้อเล่น)
ต้องฝากรถไว้กับช่างกิ๊ก เพราะงานเค้าเยอะ แต่รับรองถ้าได้ทำหายแน่ๆครับ เพราะประสบการณ์เยอะมาก..
แต่ท่านต้องใจเย็นนะ เพราะช่างอินดี้มากๆ ขอบอก ยิ่งถ้าแก้ไม่ตก ช่างคนนี้จะไม่ปล่อยรถออก จนกว่างานจะจบ
เป็นที่พอใจของลูกค้า.....ไม่เชื่อลองถาม ลุงเอ็มก็ได้ ..555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

อ้างจาก: okepot เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 02:59:39 หลังเที่ยง
ได้พิกัดแล้วคับ ขอบคุณมากๆเลยคับ...เดี๋ยวจะลองโทรไปหา พี่เขาดูว่าพอจะแก้ไขอะไรให้ผมได้ไหม.. ขอบคุณสำหรับกำลังใจแล้วก็ ข้อมูล ของทุกๆท่านคับ...ซาบซึงจริงๆ  :P

แต่ยังไม่รู้ว่าจะโดนอีกเท่าไหร่เนี้ยสิ เซ็งจริงๆ ... แต่ทำไปขนาดนี้แล้ว จะลองดูอีกซักครั้ง ถ้าไม่ไหวจริง คงต้องขอลา แล้วหละคับ 2 จังหวะ เพราะทำมา 2 คันแล้ว เน่าทั้งคู่ 
เอารถไปให้เขาทำแต่ละที ต้อง อ้อนวอนให้ช่วยทำให้หน่อย (จ่ายตังให้นะคับไม่ได้มาซ่อมฟรี) มีหลายร้านทำผมเอาไปให้เขาทำ แล้วเขาขี้เกียจทำ เอารถผมไปทิ้งไว้เป็นเดือนๆ อ้างไม่มีเวลาทำให้
ขณะที่คุยกับผมอยู่ดีๆ ไม่ทันไรรถคันอื่นเข้ามา ทำให้เขาก่อนผมซะงั้น  แล้วมาบอกผมว่า "ของพี่อะ มันต้องทำตอนกลางคืน ตอนเช้าเนี้ยทำให้ ขาจร ก่อน ผมเลยโมโห..เอารถกลับแม่งเลย..

พึ่งมือช่างประเภทช่างเถอะ  ในนี้โดนกันมาหลายคนแล้ว  มันจึงเป็นที่มาของการทำเอง  ส่วนช่างที่ไว้ใจได้ก็คงจะแนะนำช่างกิ๊กบางน้ำเปรี้ยวนี่ล่ะครับ
ไอ้ผมจะช่วยทำก็คงไม่ไหวไกลเกิน 5555  ส่วนลุงแดงสาย 3 ก็ไม่ค่อยจะว่าง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

พิกัดของท่านเจ้าของกระทู้อยู่โซนลาดพร้าว  ผมอยู่เซนต์จอห์น  ส่วนตาช้างอยู่ประมาณ 94  มีอะไรให้ช่วยหรือจะไปร้านช่างกิ๊ก นัดวันกันเลยคขตรับ ถีบๆๆกันไป เดี๋ยวก็ถึงครับ ประสบการ์ณตรงของผม ลูกสูบแตกผมยังบิดถึง ร้านตากิ๊กเลย ขออย่างเดียวอย่าทำตัวเปรี้ยวกะช่าง  เพราะช่างเค้าอินดี้ๆๆ  55555
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Mtz

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 07:11:14 หลังเที่ยง
พิกัดของท่านเจ้าของกระทู้อยู่โซนลาดพร้าว  ผมอยู่เซนต์จอห์น  ส่วนตาช้างอยู่ประมาณ 94  มีอะไรให้ช่วยหรือจะไปร้านช่างกิ๊ก นัดวันกันเลยคขตรับ ถีบๆๆกันไป เดี๋ยวก็ถึงครับ ประสบการ์ณตรงของผม ลูกสูบแตกผมยังบิดถึง ร้านตากิ๊กเลย ขออย่างเดียวอย่าทำตัวเปรี้ยวกะช่าง  เพราะช่างเค้าอินดี้ๆๆ  55555
อิอิ   ตามนั้น โครตอินดี้เลย   วันไหนอาหารแมวหมดนะ ช่างจะเริ่มตาเศร้าๆ คลอๆน้ำตาซึม  หุหุ(ผมมาเผา ช่วงนี้เนตบ้านช่างใใช้ไม่ได้  อิอิ)

@@TaJung@@

ตากิ๊กกินอาหารแมว เป็นอาหารเสริมรึ.....กรรม

aoaaued

คือแบบว่า ไม่ไหวจริงๆคับ เริ่มท้อแท้ กับเจ้าคันนี้จริงๆ    ครัชก็เปลี่ยนใหม่แล้ว  ยังเข้าเกียร์แข็งอีก  แถมช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจออีก ให้เอารถกลับไปลองใหม่ ลองแล้วลองอีก หลายรอบ ก็ยังไม่สำเร็จซะที
เริ่มเซ็ง กับเจ้ารถเจ้าปัญหาคันนี้จริงๆ  พี่ๆน้องๆท่านใด พอจะมีประสบการณ์ มีความชำนาญเกี่ยวกับเจ้า TZM ขอความเมตตา ช่วยบอกผมทีว่าผมควรทำไงดี หรือ ถ้ามีร้านดีๆที่จะสามารถแก้ไขให้มันสมบูรณ์ได้ ขอความเมตตา ช่วย บอกผมหน่อยเถอะคับ นึกซะว่าทำบุญทำทาน ผมเถอะ..

ผมว่า จขกท.โชคดีแล้วละที่ตั้งกระทู้ถามมา เพราะสมาชิก TZM ทุกท่านที่ช่วยตอบ ล้วนแต่ยอดฝีมือทั้งนั้น จากที่ผมเคยใกล้ชิดและได้สังเกตุการซ่อม การตอบปัญหาของบรรดาเซียนกลุ่มนี้ ผมว่าฝีมือการซ่อมเยี่ยมยอดกว่าช่างที่เปิดร้านรับจ้างซ่อมทั่วๆไปอีกมากมายครับ

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

@@TaJung@@

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 04:11:39 หลังเที่ยง
คือแบบว่า ไม่ไหวจริงๆคับ เริ่มท้อแท้ กับเจ้าคันนี้จริงๆ    ครัชก็เปลี่ยนใหม่แล้ว  ยังเข้าเกียร์แข็งอีก  แถมช่างก็ยังหาสาเหตุไม่เจออีก ให้เอารถกลับไปลองใหม่ ลองแล้วลองอีก หลายรอบ ก็ยังไม่สำเร็จซะที
เริ่มเซ็ง กับเจ้ารถเจ้าปัญหาคันนี้จริงๆ  พี่ๆน้องๆท่านใด พอจะมีประสบการณ์ มีความชำนาญเกี่ยวกับเจ้า TZM ขอความเมตตา ช่วยบอกผมทีว่าผมควรทำไงดี หรือ ถ้ามีร้านดีๆที่จะสามารถแก้ไขให้มันสมบูรณ์ได้ ขอความเมตตา ช่วย บอกผมหน่อยเถอะคับ นึกซะว่าทำบุญทำทาน ผมเถอะ..

ผมว่า จขกท.โชคดีแล้วละที่ตั้งกระทู้ถามมา เพราะสมาชิก TZM ทุกท่านที่ช่วยตอบ ล้วนแต่ยอดฝีมือทั้งนั้น จากที่ผมเคยใกล้ชิดและได้สังเกตุการซ่อม การตอบปัญหาของบรรดาเซียนกลุ่มนี้ ผมว่าฝีมือการซ่อมเยี่ยมยอดกว่าช่างที่เปิดร้านรับจ้างซ่อมทั่วๆไปอีกมากมายครับ
ช่างแดงสาย 3 ออกนอกหน้าเลยวุ๊ย 55555+

maesodkom

ผมก็ เพิ่งทำเสร็จเหมือนกันครับ จัยเย็นๆ ของผมกว่าจะเสร็จ ก็ต้องไล่ทีละจุดเหมือนกัน กว่าจะแก้อาการได้ ก็เป็นเดือนเหมือนกันครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นช่าง ที่ชำนาญเรื่อง 2 จังหว่ะ ดีกว่าครับ แล้วเราก็ค่อยๆหา อะไหล่ ที่ละอย่าง เก็บเล็กผสมน้อย ของผมก็ได้ผู้รู้ใน เว็ป นี้แหล่ะ ครับ ที่คอยแนะนำ จนรถผมสมบูรณ์ ครับ เป็นกำลังจัยให้ครับ คนรัก 2 จังหวะ เหมือนกัน
kom

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 05:11:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 04:11:39 หลังเที่ยง

ช่างแดงสาย 3 ออกนอกหน้าเลยวุ๊ย 55555+
กำ...ว่าไปนั้น  เค้าเรียกว่าเข้าใจคนหัวอกเดียวกันจ้า(เพราะเคยโดนกับตัวเองมาแล้ว)

Vilator

เจ้าของกระทู้หาย  กะว่าจะชวยถีบ กันไปบสงน้ำเปรี้ยวซะหน่อย 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

TONGTZM

อย่าเพิ่งท้อครับ
เกียร์สะดุด - แปลว่ามันยังวิ่งได้
ควันท่วม - แปลว่า 2T ลง
สตาร์ยาก - แสดงว่าก้านยังไหว
สนิมลงคาร์บู - แปลว่า ท่อไม่ตัน
เสียงดังผิดปกติ - เออดี ฝึกให้เราช่างสังเกตุ เตือนให้เห็น  :P

รถผมซื้อมา 7000

ค่าวานเค๊าไปเอา 1000
ผ่าเครื่องรอบแรก 3700 มั๊ง
ยาง 2 เส้นดูเหมือน 1990
พ่นสี 2500

เกินราคารถแล้วครับ

ยังมีอีก ทำไปทั้งจำเป็นบ้าง ไม่จำเป็นบ้าง
ซื้ออะไหล่สำรอง แฟริ่งรอบคัน จิปาถะ ผ่าเครื่องรอบ 2
เข้าออกร้านซ่อม เท่าไหร่แล้วล่ะ คนอื่นซ่อมร้านไหนจบ
ผมไม่รู้นะ แต่ของผมจบได้ด้วยเพื่อนสมาชิกในเวบ

เมื่อก่อนนะพาลเบื่อ ยี่ห้อยามาฮ่าไปเลย
แต่พอจบ มันกลับไป STD สุดก็ไม่ได้ขี้เหร่
ผมยังยืนยันว่ารถ 150 cc ชอบ TZM สุด คุ้มครับซ่อมเถอะ

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 07:00:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 05:11:43 หลังเที่ยง

กำ...ว่าไปนั้น  เค้าเรียกว่าเข้าใจคนหัวอกเดียวกันจ้า(เพราะเคยโดนกับตัวเองมาแล้ว)
ดีนะที่มีตัวถ่วงไว้ไม่งัง ไม่รู้จะลอยกันไปถึงใหนต่อใหนแล้วละคับ
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 08:58:08 หลังเที่ยง
เจ้าของกระทู้หาย  กะว่าจะชวยถีบ กันไปบสงน้ำเปรี้ยวซะหน่อย 
เป็นผมก็หายละคับ อ.วิน เล่นลูกถีบ แค่คิดถึงเสียวแล้ว ล้อเล่นๆ

@@TaJung@@

ลมทะเลโชยมาแล้ว 5555+  นี่แหล่ะเอกลักษณ์บ้านยามาฮ่า....รั่วได้ทุกกระทู้...