Main Menu

ปริมาณน้ำยาหล่อเย็น

เริ่มโดย keerathiseeket, ธันวาคม 09, 2014, 10:47:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

คือผมจะถ่ายเอาของเก่าออกให้หมดแล้วเติมใหม่ ใช้ประมาณกี่ลิตรครับทั้งหม้อน้ำหม้อพัก(เอ็นตากลม)

G7

ในเล่มคู่มือประจำรถรุ่นนี้ข้อมูลทางเทคนิคพิมพ์ระบุไว้ความว่า "ความจุระบบน้ำหล่อเย็น 0.79 ลิตร" น่ะครับ

ผมเองไม่ชัดเจนในข้อมูลนี้ว่าเป็นปริมาตรที่รวมกับถังพักน้ำสำรองด้วยหรือไม่  เท่าที่ลงมือปฏิบัติในการเปลี่ยนถ่ายน้ำหล่อเย็น
ทั้งระบบ(หม้อน้ำและถังพักสำรอง) ใช้คูลแลนท์ที่ผสมเสร็จประมาณ 1 ขวดลิตรกับอีกเล็กน้อย  .. นะ

keerathiseeket