Main Menu

อาการเริ่มแรก รบกวนถามเพื่อนสมาชิกครับ

เริ่มโดย unclemod, มีนาคม 15, 2013, 09:21:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

unclemod

TZM นะครับ
สภาพเก่าเก็บ ระยะทางตามไมล์ 40 กม.
ได้มาถ่ายของเหลวทั้งระบบ เปลี่ยนยาง เปลี่ยนท่อยางต่างๆที่กรอบ ตรวจสอบเบรค ล้างถ่ายน้ำมันเบรค
ถ่ายน้ำม้นเครื่อง ออโตลู๊ป ล้างใส้กรองอากาศ
เปิดฝาครอบ ypvs เปิดสวิทช์กุญแจ มีเสียงหวีด มองเห็นตัววาล์วมีการขยับตัวไปมา
ตรวจสอบปั๊มออโตลู๊ป มีการทำงานปกติ ycls มีการส่งจ่ายปกติ
ตอนตรวจสอบใช้น้ำมันเบนซินผสมออโตลู๊ปนะครับ ควันเยอะพอสมควร
ปัญหาครับ
ช่วงความเร็วรอบ 3000 ถึง 5500 รอบเครื่องยนต์สะดุดเหมือนหัวเทียนบอด
พอเกินกว่านี้สามารถไต่ขึ้นได้อย่างรวดเร็วจนถึง 7000 รอบ เสียงไม่มีสะดุด แต่ไม่กล้าไปต่อกลัวลูกสูบติด
รบกวนสอบถามครับว่าสาเหตุเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
แต่ตอนวิ่งสะดุดนี่น่าอายมาก ฟีโน่แซงแล้วยังหันมามองอีก
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครีบ

seilencer_TZR

ล้างคา์บูรึยังครับ เปลี่ยนหัวเทียนด้วยยิ่งดี เซอร์โวมอเตอร์สายสีอะไรครับ ?

แนะนำถอด YCLS ออกนะครับ แล้วต่อตรงเข้าคอหลีดเลย

Hunterzero

เช็คมาตั้งเยอะทำไมไม่ล้างคาบูหว่า
ล้างคาบู เช็ตสีหัวเทียนเพื่อไล่คาบูเอาครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

unclemod

คาร์บิวล้างแล้วครับ อากาศลองเริ่มที่ 1 รอบนิดๆ

unclemod

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

ลองปรับเข็ม ให้อยู่ ล็อกที่ 2 นับจากบนลงล่าง และจูนอากาศใหม่นะครับ....
ถ้ายังไม่หาย ให้หากล่องไฟอันใหม่มาเปลี่ยนดูครับ...ฟันธง....... :(
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

รถใหม่เก่าเก็บ หรือ รถมือ 2 หว่า...

ล้างคาร์บูได้ทะลวงทุกรูป่าว....หรือแค่ล้างเป่าลม...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

unclemod

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
จะลองทำตามดูนะครับ ผลเป็นประการใดจะรายงานให้ทราบ
อ้อ รถมือหนึ่งครับ แต่จอดมาเป็นสิบปี

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588