Main Menu

tzm จะวางเครื่อง sonic/cbr150

เริ่มโดย armsucka, มกราคม 02, 2013, 05:00:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armsucka

พอดีวิ่งไม่้ค่อยเร็วต้องการขึ้นเขาดีๆด้วยพอจะวางได้ไหมครับดูแล้วเครื่องไปแนวทางเดียวกัน

@@TaJung@@

เครื่องเดิมๆ ยังเอาไปขึ้นทับเบิกได้เลย

ส่วนจะวางเครื่องข้ามรุ่น ข้ามสายพันธุ๋ก็ต้องแปลงอยู่แล้ว  แต่อย่าลืมว่าได้เครื่องมาเอกสารเจ้าของเครื่อง(ชื่อตรงเล่ม)ต้องครบๆถึงจะแจ้งลงเล่มได้เด้อ...

แนะนำว่าขายทิ้งซื้อ โซนิก CBR มาใช้เลยดีกว่า...จบแน่นอน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

aoaaued

ถ้าชอบ บอดี้TZMและมีเครื่องSonicอยู่ ก็น่าลองทำดูเพราะสเตอร์หลังTZMใหญ่กว่าของโซนิกอยู่เป็นโข คงพาไปไหวแน่ แต่ตีนปลายคงจะไม่ถึงร้อยแน่หากรับกับความเร็วขนาดนั้นได้ก็คงไม่มีปัญหา ครับ

armsucka

ตอนนี้วางแผนไว้ก่อนครับชอบ tzm มากแต่กลัวปัญหาเรื่องอะไหล่ครับพิษณุโลกหาอะไหล่ยากมากเลยครับ

Vilator

เข้าก๊วน เข้ากลุ่มบ่อยๆๆ  เดี๋ยวก็ได้อะไหล่มาใช้เองแหละ  พวกเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: armsucka เมื่อ มกราคม 03, 2013, 11:34:30 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้วางแผนไว้ก่อนครับชอบ tzm มากแต่กลัวปัญหาเรื่องอะไหล่ครับพิษณุโลกหาอะไหล่ยากมากเลยครับ
เรื่องอะไหล่ไม่น่ากลัวเท่าเงินในกระเป๋าครับ  ถ้ามีงบ  ที่เหลือก็หาแค่ช่างทำเท่านั้น  ถ้าหาไม่ได้ก็สามารถขอความช่วยเหลือกันได้
จะส่งรถเป็นคันมาให้ทำหรือจะถอดเครื่องส่งมาให้ทำให้ก็ได้ไม่มีปัญหา เพราะค่าส่ง ค่าอะไหล่ ท่านออกเองทั้งหมด
ในนี้ช่วยเหลือกันได้อยู่แล้ว...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

armsucka

ค่าอะไล่ผมไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับรบกวนดูคลิปรถของผมหน่อยนะครับ

@@TaJung@@

เสียงฟังไม่ออก  แต่ก็ดังคล้ายๆคลัทช์ดังปกติ  ต้องฟังเสียงจริงๆอีกทีถึงจะรู้เรื่อง...

armsucka

ผมจะลองเปลี่ยนแผ่นครัชกับแผ่นเหล็กดูพอสั่งผ่านพี่ได้ไหม  พอดีเอารถไปขึ้นเขาค้อมา   อีกอย่างหนึ่งผมรู้สึกว่าเกียร์มันเปลี่ยนยากถ่ายน้ำมันเครื่องไม่หายจะเกี่ยวกับชุดครัทไหมครับ

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: armsucka เมื่อ มกราคม 03, 2013, 05:07:10 หลังเที่ยง

รถบริ้วมาใหม่ทั้งคันแล้วสินะท่าน..ชุดสีทำออกมาสวยพอสมควร เป็น TZM ตัวสุดท้ายครับ
เรื่อง เสียงเครีอง ฟังไม่ชัดครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น  แต่เท่าที่ได้ฟัง เตรียมตัวผ่าตัดเครื่องกันใหม่ได้..
บอกได้คำเดี่ยว..ต้องรื้อดูเท่านั้น...ถึงจะบอกได้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น.....และมีส่วนไหนที่ต้องเปลี่ยน....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

armsucka

ครับผมกำลังรอกำลังทรัพย์อีกนิดกะว่าจะใช้ยาวๆเลยครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: armsucka เมื่อ มกราคม 03, 2013, 06:03:46 หลังเที่ยง
ผมจะลองเปลี่ยนแผ่นครัชกับแผ่นเหล็กดูพอสั่งผ่านพี่ได้ไหม  พอดีเอารถไปขึ้นเขาค้อมา   อีกอย่างหนึ่งผมรู้สึกว่าเกียร์มันเปลี่ยนยากถ่ายน้ำมันเครื่องไม่หายจะเกี่ยวกับชุดครัทไหมครับ
เกียร์เปลี่ยนยาก ต้องดูที่ก้ามปูเกียร์ว่ามันสึก+ไหม้หรือเปล่า TZ ถ้าปล่อยให้น้ำมันเครื่องต่ำกว่าปกติ กระปุกเกียร์+ก้ามปูชอบไหม้+สึก

อะไหล่ชุดคลัทช์มันไม่เสียกันง่ายๆนะ โดยเฉพาะแผ่นเหล็ก ถ้าปุ่มบนแผ่นยังมีอยู่เปลี่ยนแต่ผ้าคลัทช์ก็พอ

ปล.เอาไปเขาค้อมาได้น่าจะไม่มีปัญหานะ..

armsucka

ผมขับมาจากโคราชครับ 470 กม พัก 2-3 ครั้ง ยืนพื้น 110ครับ ไปทางเพชรบูรณ์เขาเยอะมากครับ

Vilator

สภาพ ภายนอกสวยดีเดิมๆๆ  แต่เครื่องดูแล้วมันโครมครามน่าดู
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

ตัดใจนับ 1 ใหม่ ฟิตท่อนล่างเลยชัวร์ๆ

aek_j

วาง 4T เสียของนวท่าน วางไปวางมาบานกว่าทำเครื่องเดิม เผื่อเติมน้ำมันอีกโข
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

armsucka

ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องค่าเติมน้ำมันเท่าไรผมซีเรียสเรื่องอะไหล่นี่หละครับ