Main Menu

เอ่ออ อยากถามเรื่องการขี่รถ2Tระยะทางไกลๆอ่ะคับ ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

เริ่มโดย jellepyoption, ตุลาคม 21, 2012, 11:44:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

offoziz2

เอาเครื่องมือไป  แต่ทำไม่เป็น  ก็จบนะครับ
P&C GARAGE
MONKEY CLUB

เอส ณ.โซนรั่ว

ลองชมกะทู้นี้ดูครับไปกลับ กรุงเทพ-เชียงใหม่ (อาจมีคนที่เคยไปไกลกว่านี้ก็มีครับ)
รถพร้อมสภาพเครื่องยนต์สมบูรณ์ ผมว่าลุยไหนลุยได้ทั้งนั้น อยู่ที่เราจะกล้าวัดที่จะไปหรือเปล่ากับ อายุตัวรถที่มีอายุไม่ต่ำกว่า 10 ปีครับ
หากเครื่องยนต์สมบรูณ์ก็ไม่ต่างอะไรกับรถใหม่ๆ อยู่ที่จะสู้ค่าน้ำมัน และระยะ ทางที่เราจะพร้อมเดินทางหรือไม่ครับ คนพร้อมรถพร้อม

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=63345.0

DekSin

ตามความเห็นบนเลยคับ   ขับรถอากาศร้อน แต่ใจเย็นๆไว้นะคับ

ปล. เน้นดูพวกคราบน้ำมันหรือของเหลวตรงพื้นด้วยนะคับ ถ้าเป็นน้ำมันเครื่องมาละยุ่งเลยคับ ล้อหน้าโดนไปล้อเดียวปลิวได้ในทันที

ปล.2  ชุด หมวก ถุงมือ การ์ดเข่าศอก จัดเต็มเลยคับ แล้ว ตัง+แบทมือถือ ห้ามหมดเ็ด็ดขาด

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

jellepyoption

โอ้ววว ขอบคุณคำแนะนำของทุกคนมากค้าบบบบบ ><

eakkachai

อ้างจาก: เอส ณ.โซนรั่ว เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 07:23:55 หลังเที่ยง
ลองชมกะทู้นี้ดูครับไปกลับ กรุงเทพ-เชียงใหม่ (อาจมีคนที่เคยไปไกลกว่านี้ก็มีครับ)
รถพร้อมสภาพเครื่องยนต์สมบูรณ์ ผมว่าลุยไหนลุยได้ทั้งนั้น อยู่ที่เราจะกล้าวัดที่จะไปหรือเปล่ากับ อายุตัวรถที่มีอายุไม่ต่ำกว่า 10 ปีครับ
หากเครื่องยนต์สมบรูณ์ก็ไม่ต่างอะไรกับรถใหม่ๆ อยู่ที่จะสู้ค่าน้ำมัน และระยะ ทางที่เราจะพร้อมเดินทางหรือไม่ครับ คนพร้อมรถพร้อม

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=63345.0
อยากถามพี่เอสว่าไปเชียงใหม่คราวนั้นความเร็วที่ใช้เฉลี่ยอยู่ที่เท่าไรคับ.....แล้วรถที่ไปกันมีเสื้อปลอกบ้างป่าว

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

สองzx korat

หวัดดีคับ วันนี้ไปสิงห์ 8.00 น. ถึงสิงห์ 11.00 น. กลับจากสิงห์ 17.00 น. ถึงโคราช 20.00น.
ขาไปขี่ยืนพื้น 140-160 กม/ชม. แวะเติมน้ำมัน-ฉี่ 1ครั้ง
ขากลับ ยืนพื้น120-140 กม./ชม. แวะเติมน้ำมัน-ฉี่ 2ครั้ง ไมล์ที่วัดไป-กลับ 508 กิโล
กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ รถไม่พัง อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

เอส ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 09:50:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เอส ณ.โซนรั่ว เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 07:23:55 หลังเที่ยง

อยากถามพี่เอสว่าไปเชียงใหม่คราวนั้นความเร็วที่ใช้เฉลี่ยอยู่ที่เท่าไรคับ.....แล้วรถที่ไปกันมีเสื้อปลอกบ้างป่าว

110-120 ตลอดการเดินทางครับ 4 คันที่ไปรถเสื้อไม่ปลอกทั้งหมดครับ

ASENAL

อ้างจาก: Franesae เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 12:43:26 ก่อนเที่ยง
ถ้าถามว่าขี่ด้วยความเร็วเท่าไรดี ถ้ารถสภาพสมบูรณ์ มันก็ขึ้นอยู่ด้วยว่า รถCC.เท่าไร ถ้า พวก 110 ก็ 100 ยาวตลอดได้ ถ้ารถ 150 ก็ 140 ตามไมค์ได้
แต่ว่าผมไม่เคยมีไมค์นะมีแต่วัดรอบ เคยมีอยู่ไมค์แต่มันชอบขาดเลยไม่ใส่ ตอนนั้นรถผมก็สมบูรณ์อยู่นะครับ Serpico ss กล่องใหญ่ วิ่งจาก แปดริ้วขึ้นแพร่
ไม่มีอะไรติดตัวไปเลยนอกจากตังค์ค่าเติมน้ำมัน อ่อ ติดที่ตั้งโซ่ไปด้วย ขี่ที่วัดรอบ 10,000 ยืนพื้น สเตอร์ 14-36 โซ่ 428 ไม่มีการพักยาวตลอด รถจะดับเครื่องก็แค่ตอนเติมน้ำมันเท่านั้น ตอนแรกโซ่ตั้งก่อนไปแล้ว ขี่ไปซักระยะก็ไกลเหมือนกันนะ 500 กิโลเมตรได้ โซ่มันจะหย่อน ต้องตั้งใหม่
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ไม่ต้องพักก็ได้ครับรถ แต่ต้องขี่ที่รอบเครื่องมันไหวนะครับ 

นับถือเลย

สงสัย ว่าง ๆ ต้องเอา SS เราไปจี้ตูดบ้าง

Franesae

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 02:15:19 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Franesae เมื่อ ตุลาคม 22, 2012, 12:43:26 ก่อนเที่ยง
ถ้าถามว่าขี่ด้วยความเร็วเท่าไรดี ถ้ารถสภาพสมบูรณ์ มันก็ขึ้นอยู่ด้วยว่า รถCC.เท่าไร ถ้า พวก 110 ก็ 100 ยาวตลอดได้ ถ้ารถ 150 ก็ 140 ตามไมค์ได้
แต่ว่าผมไม่เคยมีไมค์นะมีแต่วัดรอบ เคยมีอยู่ไมค์แต่มันชอบขาดเลยไม่ใส่ ตอนนั้นรถผมก็สมบูรณ์อยู่นะครับ Serpico ss กล่องใหญ่ วิ่งจาก แปดริ้วขึ้นแพร่
ไม่มีอะไรติดตัวไปเลยนอกจากตังค์ค่าเติมน้ำมัน อ่อ ติดที่ตั้งโซ่ไปด้วย ขี่ที่วัดรอบ 10,000 ยืนพื้น สเตอร์ 14-36 โซ่ 428 ไม่มีการพักยาวตลอด รถจะดับเครื่องก็แค่ตอนเติมน้ำมันเท่านั้น ตอนแรกโซ่ตั้งก่อนไปแล้ว ขี่ไปซักระยะก็ไกลเหมือนกันนะ 500 กิโลเมตรได้ โซ่มันจะหย่อน ต้องตั้งใหม่
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ไม่ต้องพักก็ได้ครับรถ แต่ต้องขี่ที่รอบเครื่องมันไหวนะครับ 

นับถือเลย

สงสัย ว่าง ๆ ต้องเอา SS เราไปจี้ตูดบ้าง
ตอนนี้ไม่ไหวแล้วท่าน เสื้อตัวนั้นมันกระจายไปแล้ว  ตอนนี้ก็เลยจอดมานานแล้วครับ กำลังซ่อมไปทีละอย่าง
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595