Main Menu

NSR โซน เฉพาะกิจ

เริ่มโดย minnsr, มกราคม 15, 2012, 09:17:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chmphon

ฝากเนื้อฝากตัวเช่นกัลครับ พี่น้องชาว2T 150

somseed

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กันยายน 16, 2012, 02:25:20 หลังเที่ยง
ฝากเนื้อฝากตัวเช่นกัลครับ พี่น้องชาว2T 150
ยินดีต้อนรับครับผม
หน้าติดถังหลังติดเธอ.
..จ่าส้ม NSR - RRW 417 ถิ่นภูเวียง เมืองไดโนเสาร์ 089-7127680

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: Luang เมื่อ กันยายน 15, 2012, 01:52:23 หลังเที่ยง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ คันนี้รถผมครับอยู่ภูเก็ตครับ ไว้ออกทริปอย่างเดียวครับ[/list]
    อันแน่คุณหลวงนี่เอง

ภาพความหลัง

surachai

nproเสื้อปลอกแล้ว ใส่ลูกแกรมม่าได้ไหมครับ :-\

DEDOR

อ้างจาก: surachai เมื่อ กันยายน 20, 2012, 11:37:00 ก่อนเที่ยง
    nproเสื้อปลอกแล้ว ใส่ลูกแกรมม่าได้ไหมครับ :-\

เสื้อเอ็นโปร  ปลอกแล้ว  คว้านได้ไม่น่าจะเกินไซส์ 1.00  นะครับ  เพราะเกินนั้นลูกสูบมันจะไปเบียดกะลูกวาล์วน่ะครับ  แต่ถ้าเจียรวาล์วหลบ  ระบบมันก็จะผิดเพี้ยน  ซดน้ำมันกว่าเดิมครับ

ลูก  แกรมม่า  มัน 61  มิล  ผมว่าไม่ไหวนะครับ  555++
    ปล.  ผิดถูกขออภัยนะครับ  เก็บข้อมูลเยอะๆครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
    http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

somseed

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 14, 2012, 12:47:10 หลังเที่ยง
    มีใครสนใจเอาเจ้าตากลมไปดูเเลมั่งมั๊ย..ปั้นเสร็จไม่มีเวลาขี่..อิอิ..

ขอเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินขาวแทนได้ป่าว ฮาฮ่าๆๆๆ
    หน้าติดถังหลังติดเธอ.
    ..จ่าส้ม NSR - RRW 417 ถิ่นภูเวียง เมืองไดโนเสาร์ 089-7127680

wuttipongnunoi

สีสวย เสียงใสๆ ไปใหนไปกัน
    วุฒิพงศ์  หนูน้อย 080-0257541

Man nsr

Purcell01

พี่ๆ ครับ รบกวนดูอาการของผมหน่อยนะครับ
    รถผมซื้อมาในราคา 4300 บาท นะครับ (ไม่เกี่ยวเลย)
    คือรถผมพอทำให้สตาร์ทติดเสด แล้ว (ทั้งเปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนหัวเทียน ตีปลอกลูกเดิม ล็อควาล์ว เปลี่ยนหม้อน้ำ)

แต่ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ

***** คือรถผมขี่ดีอยุ่ได้พักเดียว (แต่ตอนหม้อน้ำรั่วนะครับ) พอครั้งนั้นความร้อนขึ้นแค่ครึ่งเดียวเท่านั้น ผมก็จอดก่อนพออีกวันมาขี่มันมีปัญหาครับ!!!!! คืออาการจากรอบ 1000 - 5000 รอบเนี่ยจะขึ้นปกติ แต่พอพ้นจากนั้นไปเริ่มสะดุดครับ สะดุดเหมือนตัดรอบอะครับ แต่มันไม่ใช่ตัดเสียงเครื่อง + ท่อมันจะรัวๆๆ เร่งต่อไม่ค่อยขึ้นอะครับผมก็ไม่ได้คิออะไร หลังจากนั้นรอหม้อน้ำอันใหม่มาทีนี้ละครับ ขี่กันความร้อนไม่ขึ้นเลยไป 1 วัน (น้ำเต็มหม้อน้ำเลยนะครับ)

พอมาอีกวันเริ่มมีปัญหาครับ เริ่มสตาร์ทยากครับ พอเบิ้ลมันมีน้ำออกท่อครับ +++++++ ผมตกใจนะแต่ก้ตัดสินใจขี่ ขี่ไปลองซัดดูด้วย กลับมาร้อนมากครับเกือบขึ้นฮีตเลย เปิดน้ำในหม้อน้ำดู ดุบ๊ะ !!!!!!!! เหลือน้อยมากก
    ผมลองเช็คฝาดูฝาไม่น่าโก่งนะครับ ช่างเจ้าประจำทีึ่่ซี้กับผมเขาบอกว่าลองเปลี่ยนปะเก็นฝาดูก่อนถ้าไม่หายค่อยมาเช็ค

รายละเอียดรถผมนะครับ 1.ล็อควาล์วไว้สุดเลยครับ 2.ท่อเขม่าเยอะมากหนักมากเลยครับ แถมมีน้ำมันเยอ้มด้วย 3.นมหนูก็ไม่ใช่ของเดิม

ขอถามหน่อยครับว่าจะให้ผมทำเยี่ยงไร หรือมีคำแนะนำใดๆ บ้าง
    กระผมจะขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

เบอร์โทรผมครับหากขี้เกียจพิม 0895082169 นัดครับ คุยง่ายครับผมจะขอบคุณมากๆ ที่ให้คำปรึกษาผมว่าควรจะทำยังไงต่อไปกับ NSR RR ตากลม เสือดำของผมคันนี้...
    4.เข็มเร่งอยู่ล็อค 3 นะครับ

gad

ชื่อกอล์ฟครับกำลังเก็บงานอยู่เลยครับ

chmphon

โอ้ปัญหาเดียวกับรถผมเลยสิ่งที่ผมทำคือ 1เผาท่อล้างเขมาครับ 2เสื้อฝาส่งโรงกลึงปาดฝา0.5เสื้อเซาะร่องวางโอริงกันน้ำเข้า(ในกรณีประหยัดงบทำตรงนี้ไม่เกิน300บาท) 3เช็คดูมอเตอร์เซอโวว่าฟันเฟืองมันรูดป่าวรื้อดูได้เลยน๊อตเกลียวปล่อย4ตัวใส่ง่ายถ้ารูดแนะนำซื้อเชียงกงถูกๆ 4หาสายวาวใส่และก่อนใส่ลองจับวาวหมุนดูว่าฝืดไหมถ้าฝืดถอดล้างแล้วลองใส่เทสกล่องเซอโวถ้านิ่งเปลี่ยนโล๊ดไม่เกิน400มือสอง 5หานมหนูเดิมๆใส่ถ้าจำไม่ผิด(จำผิดทุกที)เมน135อากาศ42เข็ม3ส่วนจูนอากาศก็แล้วแต่สภาพรถแต่รถผม1 1/2 กับอีกนิดนึง ครับ

chmphon

ส่วนหม้อน้ำถ้ารั่วแนะนำลองถามร้านหม้อน้ำดูครับ หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยCBR150ราคาประมาณ1900แต่ก่อน1500แพงหน่อยหรือหากับพี่น้องในเวปเราก็ได้ครับถูกๆ ผิดถูกขออภัย ผมเล่นมือถือครับใช้มือถือพิม ผมอยู่พนมสารคาม อู่ทวีเซอร์วิสรับซ่อมเครื่องดีเซลเบนซินช่วงล่าง เส้นตลาดหลังศูนย์ บขส ใครผ่านแวะทักทายได้ครับ

bangpoo 88

อ้างจาก: somseed เมื่อ กันยายน 21, 2012, 12:33:51 หลังเที่ยง
    อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 14, 2012, 12:47:10 หลังเที่ยง
    มีใครสนใจเอาเจ้าตากลมไปดูเเลมั่งมั๊ย..ปั้นเสร็จไม่มีเวลาขี่..อิอิ..

ขอเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินขาวแทนได้ป่าว ฮาฮ่าๆๆๆ

คันน้ำเงิน..จะเก็บใว้ให้ลูกดูครับ..อิอิ...ว่าเเต่ยังหาเเม่ของลูกไม่เจอเลย..555

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

Luang

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 19, 2012, 10:08:32 ก่อนเที่ยง
    อ้างจาก: Luang เมื่อ กันยายน 15, 2012, 01:52:23 หลังเที่ยง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ คันนี้รถผมครับอยู่ภูเก็ตครับ ไว้ออกทริปอย่างเดียวครับ[/list]
      หวัดดีครับพี่เอกป็นไงบ้างพี่ท่อที่ได้มาจากพี่ไงครับ
      Pro Arm ตั้งแต่เกิด

Luang

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 19, 2012, 10:08:32 ก่อนเที่ยง

หวัดดีครับพี่เอก ท่อใบนี้ไงพี่ที่ได้มาจากพี่ปรู๊ดปร๊าดเลยที่เดียวครับมันดี

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: Luang เมื่อ กันยายน 27, 2012, 05:12:29 หลังเที่ยง

หวัดดีครับพี่เอก ท่อใบนี้ไงพี่ที่ได้มาจากพี่ปรู๊ดปร๊าดเลยที่เดียวครับมันดี
          เห็นว่าขี่สนุกเลยนิ     กลับไปว่าจะไปสอยจานซักใบอยู่

ภาพความหลัง

fluke32

ผม ฟลุ๊คน้องใหม่รายงานตัวคับฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ะคับ ใช้NSR 150 rr คับผมมม
          (((ฟลุ้ค กลุ่มท่าน้ำนนท์)))25/12 หมู่บ้านสหกรณ์ 3ถนนติวานนท์ตัดใหม่ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 080-607-9971

Luang

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 27, 2012, 05:46:27 หลังเที่ยง
          อ้างจาก: Luang เมื่อ กันยายน 27, 2012, 05:12:29 หลังเที่ยง

เห็นว่าขี่สนุกเลยนิ     กลับไปว่าจะไปสอยจานซักใบอยู่
            พี่กลับวันไหนอ่ะครับ ว่าแต่จานกว้างกว่าของเดิมมากป่าวครับพี่ สนใจอยู่มิใช่น้อยเช่นกันครับ

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: Luang เมื่อ กันยายน 28, 2012, 02:57:48 หลังเที่ยง
            อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 27, 2012, 05:46:27 หลังเที่ยง

พี่กลับวันไหนอ่ะครับ ว่าแต่จานกว้างกว่าของเดิมมากป่าวครับพี่ สนใจอยู่มิใช่น้อยเช่นกันครับ
              กว้าง  320   หนา   4  มม.

ภาพความหลัง

Purcell01

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กันยายน 27, 2012, 06:55:06 ก่อนเที่ยง
              ส่วนหม้อน้ำถ้ารั่วแนะนำลองถามร้านหม้อน้ำดูครับ หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยCBR150ราคาประมาณ1900แต่ก่อน1500แพงหน่อยหรือหากับพี่น้องในเวปเราก็ได้ครับถูกๆ ผิดถูกขออภัย ผมเล่นมือถือครับใช้มือถือพิม ผมอยู่พนมสารคาม อู่ทวีเซอร์วิสรับซ่อมเครื่องดีเซลเบนซินช่วงล่าง เส้นตลาดหลังศูนย์ บขส ใครผ่านแวะทักทายได้ครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ :)
              ตอนนี้รถผมปกติแล้วครับ เหลือแต่เผา่ท่อ 555 >:(
              หม้อน้ำเปลี่ยนแล้ว เปลี่ยนปะเก็นฝาสูบแล้ว นมหนูเบอร์ไรก็ไม่รู้ ส่วนนมหนูอากาศ 42 ครับ รอบนิ่ง ขี่จากรอบ 1 - 11 ง่ายๆ เลยครับ :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o