Main Menu

NSR โซน เฉพาะกิจ

เริ่มโดย minnsr, มกราคม 15, 2012, 09:17:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pete_SEC

ขอบคุณครับ

ส่วน 140-160 นี่ KM/H ครับผม

DEDOR

ผมมี  จับหลังเอ็นโปรขายครับ  250  รวมส่งครับ   ขายของซะเลย  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Pete_SEC

ยังคงอยากทราบว่า น้ำมันเติมอะไรได้บ้างครับ นอกจากเบนซิน 95 คร๊าบ

แล้วอีกข้อนึง สวิตช์ Off/Run มีประโยชน์อะไรครับ (ในเมื่อกุญแจก็ปิดเปิดอยู่แล้ว)

DEDOR

อ้างจาก: Pete_SEC เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 04:33:25 หลังเที่ยง
ยังคงอยากทราบว่า น้ำมันเติมอะไรได้บ้างครับ นอกจากเบนซิน 95 คร๊าบ

แล้วอีกข้อนึง สวิตช์ Off/Run มีประโยชน์อะไรครับ (ในเมื่อกุญแจก็ปิดเปิดอยู่แล้ว)

นอกจากเบนซิน 95  แล้ว  ก็เติม เบนซิน 91  แก๊สโซฮอล์ได้คับ  แต่อาจจะต้องปรับจูนกันตามสภาพครับ  ลองศึกศาดูครับ
ส่วนสวิช ออฟ รัน  เอาไว้ตัดวงจรของรถครับ  เวลาเครื่องยนต์หรืออุปกรณ์ติดรถมีปัญหา  เช่น  คันเร่งค้าง  ไฟช๊อต  หรือเอาไว้คับเครื่องยนต์  มันสะดวกดีครับ  รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติมให้อีกทีครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Pete_SEC

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 04:45:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Pete_SEC เมื่อ สิงหาคม 29, 2012, 04:33:25 หลังเที่ยง

นอกจากเบนซิน 95  แล้ว  ก็เติม เบนซิน 91  แก๊สโซฮอล์ได้คับ  แต่อาจจะต้องปรับจูนกันตามสภาพครับ  ลองศึกศาดูครับ
ส่วนสวิช ออฟ รัน  เอาไว้ตัดวงจรของรถครับ  เวลาเครื่องยนต์หรืออุปกรณ์ติดรถมีปัญหา  เช่น  คันเร่งค้าง  ไฟช๊อต  หรือเอาไว้คับเครื่องยนต์  มันสะดวกดีครับ  รอท่านอื่นมาแนะนำเพิ่มเติมให้อีกทีครับ

ไม่มีความรู้เรื่องมอเตอร์ไซค์ แต่ชอบรุ่นนี้มาตั้งแต่เด็กเลยซื้อมาเก็บไว้ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

ส่วนที่ PM ตามนั้นครับผม

chmphon

ชุดท้ายRC212ใส่เบาะคนขับของอะไรได้บ้างฅับ

kongNsr150rr

:( สบายกันดีบ่ ครับ อิอิ แวะมาเยี่ยม หวังว่าคงสบายดีกันทุกท่าน.

suratone

รายงานตัวน้องใหม่ครับ  :o

Bergkamp

รายงานตัวด้วยคับ น้องใหม่
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

mee@korat

รายงานตัวด้วยอิอิ หลังจากล้มเลิกที่จะปั้น  N ตากลม และขายทอดตลาดไปแล้ว ก็เลยไปจัดคันนี้มาซะ กระเป๋าแบนเลย 5555

อยู่่โคราช รัก 2 จังหวะ 080-729-0977 
สุขใดจะเท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

tuch

รายงานตัวด้วยคนครับ คันนี้เป็นมรดกจากพ่อครับ อิอิ

bangpoo 88

มีใครสนใจเอาเจ้าตากลมไปดูเเลมั่งมั๊ย..ปั้นเสร็จไม่มีเวลาขี่..อิอิ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

chmphon

ขายเท่าไรครับ ผ่อนได้ป่าว

The Mach Team

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 14, 2012, 12:47:10 หลังเที่ยง
มีใครสนใจเอาเจ้าตากลมไปดูเเลมั่งมั๊ย..ปั้นเสร็จไม่มีเวลาขี่..อิอิ..

น้องในกลุ่มหาอยู่ครับถ้าราคาไม่แรงมาก
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

chmphon

bangpoo 88

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กันยายน 14, 2012, 01:32:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ กันยายน 14, 2012, 12:47:10 หลังเที่ยง

น้องในกลุ่มหาอยู่ครับถ้าราคาไม่แรงมาก
15k ไม่รวมส่ง พอรับใหวมะครับ ทะเบียนขาด 4 ปี ยังไม่มีเวลาไปต่อ ชุดสี+โครงตัวถัง ทำสีใหม่..
ปลายท่อเปลี่ยนใหม่เเล้ว เงาวิ๊งเลย...เด่ววันจันทร์ว่าจะลงกระทู้ขายอยู่ครับ..รายละเอียดโทรคุยได้ครับ...
อยากให้คนรักรถจริงๆรับไปดูเเล...เสียดายก็เสียดาย เเต่ไม่มีเวลาขี่จริงๆ..ที่บ้านมี n-pro zx KR เเล้วก็ MIO
อิกคันครับ..ขับไม่ครบ..อิอิ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

chmphon

ZX ขายไหมครับ :-D ผมว่ารุ่นนี้แรงจริงๆโซนิคผมมา160พี่ขวดหัวขาวยังตามมาหลอยผมไป500ฮาเลยดีไม่โดนยึดรถ 555

bangpoo 88

อ้างจาก: chmphon เมื่อ กันยายน 14, 2012, 06:23:42 หลังเที่ยง
ZX ขายไหมครับ :-D ผมว่ารุ่นนี้แรงจริงๆโซนิคผมมา160พี่ขวดหัวขาวยังตามมาหลอยผมไป500ฮาเลยดีไม่โดนยึดรถ 555
ขายครับ..เเต่ราคาเเรง กลัวรับไม่ได้..อิอิ...

Luang

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ คันนี้รถผมครับอยู่ภูเก็ตครับ ไว้ออกทริปอย่างเดียวครับ[/list]
    Pro Arm ตั้งแต่เกิด