Main Menu

NSR โซน เฉพาะกิจ

เริ่มโดย minnsr, มกราคม 15, 2012, 09:17:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

เรื่องก้านkw6nผมกำลังเสี่ยงดวงสั่งอยู่ครับ ถ้าใช่มีที่สั่งของแน่ๆครับ
ถ้าไม่ใช่ผมเข้าเนื้อแน่ๆครับ ราคาตั้ง19xx ยอมเสี่ยงครับเพื่อชาวเอ็นโปร

micronz

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:08:13 หลังเที่ยง
เรื่องก้านkw6nผมกำลังเสี่ยงดวงสั่งอยู่ครับ ถ้าใช่มีที่สั่งของแน่ๆครับ
ถ้าไม่ใช่ผมเข้าเนื้อแน่ๆครับ ราคาตั้ง19xx ยอมเสี่ยงครับเพื่อชาวเอ็นโปร
โหแพงโคตร ราคานั้นผมยอม ก้านตากลมล่ะ  แต่ไงก็ +1 ในความกล้าครับ
ถ้าสั่งได้จริงมีของเพื่อนๆๆ ที่ชอย อะไหล่เอ้นโปร จะได้มีที่ ล่ะครับ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:08:13 หลังเที่ยง
นับถือครับ  บวกหนึ่งม้า

ภาพความหลัง

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

micronz

ถามหน่อย แร้วตอนนี้ เพื่อนๆๆ นิยม ลูกอะไรกันครับที่เอาใส่ โปรอาร์ม กะ น้อง RRW
    ที่หาได้ไม่ลำบากครับ

NSR-RR

สุจินต์ จันทร์กระจ่าง 335/21 ม.10 ต.น้ำรึม อ.เมือง จ.ตาก 63000
086-2106009 บิว
เลขบัญชี 099-4-03855-4 ธ.กรุงศรีอยุธยา ส.ตาก

Man nsr

สวัสดียามเย็นครับ ชาวNSR  ท่านเครียดแล้ว ทำยังงัยกันครับ 

benzu474295

อ้างจาก: thanawat เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:17:55 หลังเที่ยง
สวัสดียามเย็นครับ ชาวNSR  ท่านเครียดแล้ว ทำยังงัยกันครับ 
แล้วมันจะผ่านไปครับ (คิดแบบนี้ครับ)

Man nsr

อ้างจาก: Nok150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:53:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: thanawat เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:17:55 หลังเที่ยง
แล้วมันจะผ่านไปครับ (คิดแบบนี้ครับ)

น้ำมันก้อ  แพงขึ้น ทุกวันเลยครับ

DEDOR

น้ำมันจะแพงแค่ไหน  ผมก็จะขี่ 2 จังหวะต่อไปครับ 555++  สลับกับ เวฟ บ้าง บางเวลา  อิอิ

TUMNS15RR

ไม่สนเรื่องน้ำมันครับ ขนาดเหล้าแพงๆเรายังกล้าซื้อกินเลย
นี่คือรถที่เรารัก ทำไมจะต้องไปใส่ใจทำไมแค่เรื่องค่าน้ำมัน
เมือเทียบกับความสุขที่ได้รับจากการที่ได้ขับมัน

DEDOR

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2012, 08:44:06 หลังเที่ยง
ไม่สนเรื่องน้ำมันครับ ขนาดเหล้าแพงๆเรายังกล้าซื้อกินเลย
นี่คือรถที่เรารัก ทำไมจะต้องไปใส่ใจทำไมแค่เรื่องค่าน้ำมัน
เมือเทียบกับความสุขที่ได้รับจากการที่ได้ขับมัน

พูดจิงอ่ะ  ซื้อเหล้ากินประจำเลยใช่มั้ยครับ ถึงได้รู้ดีขนาดนี้ 555++

benzu474295

สอบถามหน่อยครับ เรื่องแบตเตอร์รี่ แบตเดิมที่ติดรถ npro มาผมจะเปลี่ยนขยับให้แรงขึ้นกว่านี้อีกหน่อย พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ แล้วข้อเสียของมันมีอะไรบ้างครับ แบบว่าอยากใส่ไฟซีนอนแต่กลัวมันไม่พอ ตอนนี้เวลาเบรคแล้วไฟตก อิอิ
ขอบพระคุณครับ

micronz

อ้างจาก: Nok150 เมื่อ กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:45:09 หลังเที่ยง
สอบถามหน่อยครับ เรื่องแบตเตอร์รี่ แบตเดิมที่ติดรถ npro มาผมจะเปลี่ยนขยับให้แรงขึ้นกว่านี้อีกหน่อย พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ แล้วข้อเสียของมันมีอะไรบ้างครับ แบบว่าอยากใส่ไฟซีนอนแต่กลัวมันไม่พอ ตอนนี้เวลาเบรคแล้วไฟตก อิอิ
ขอบพระคุณครับ
ผมก็ว่าจะเปลี่ยนแบตแห้งกันแต่ เสียตรงทำรังแบตใหม่หมด เกย์เองเลยครับ
ปัจจุบันล่าสุดใช้แบตน้ำไซรส์เก่าอยู่เลยครับ   
   ลองดูความเห้นท่านอื่นๆๆ

The Mach Team

ผมก้ใช้แบตน้ำครับ

สำหรับผมที่ใช้แบตน้ำเนื่องจากรถผมไม่ค่อยได้ใช้ แบตแห้งชอบเสียครับ ถ้าไม่ถอดออก นานๆจะสตาร์ทที แบตหมดเกือบทุกครั้งไป

สำหรับผมคนเดียวน่ะ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

sarawutch

ผมก็ใช้แบตน้ำนะครับ รู้สึกว่าใช้ได้นานกว่าแบตแห้งนะครับ
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

DEDOR

ผมใช้แบตแห้งครับ  กลัวน้ำกรดแช่เย็นหกรดโครงครับ 

kongNsr150rr

แบตแห้งครับ ถ้าขี่ประจำ ลดปัญหา จุกจิกของแบตน้ำ เอาที่ เกรดดีๆหน่อย ครับ
   การทดสอบว่าแบตดีไม่ดี คุ้มกับราคาที่เราจะซื้อไหม ก็ง่ายๆ ครับ
1.ต้องมีมัลติมิเตอร์หรือโอมห์มิเตอร์(แล้วแต่จะเรียกกัน)ราคาก็ประมาณ สองร้อยห้าสิบ(หลายปีแล้ว)แบบดิจิตอลดูง่ายดีครับ
2.เสร็จแล้วก็ปรับย่านความถี่ไปที่ DCV 20 ที่ต้องไปตรงนี้เพราะ DCV เป็นไฟกระแสตรงรถเราใช้ไฟกระแสตรง ส่วนตามบ้านไฟกระแสสลับ เลข 20 ก็คือให้มันมีค่ามากกว่าแบตเตอรี่ครับ เช่นแบตเตอรี่ 12 โวลท์
3.เอาสายสีดำจิ้มไปที่ขั้วลบและสายสีแดงจิ้มไปที่ขั้วบวกของแบตเตอรี่ จะได้ค่าแรงดันไฟฟ้าของแบตเตอรี่ สมมุตติ อ่านได้ 12.51 โวลท์แสดงว่าแบตใช้ได้ ไม่โกงผู้ซื้อ (ตามมาตราฐานที่กำหนดมาด้านข้างแบตเตอร์รี่)

kongNsr150rr

สวัสดียามเย็นครับ ชาวNSR  ท่านเครียดแล้ว ทำยังงัยกันครับ  
ไปออกกำลังกายครับ ให้สาร ดีในสมองมันหลั่ง  ถ้าไม่ไหว หา แท้งน้ำ หรือโอ่ง ตะโกนในน้ำเลยครับ สุดเสียง กี่ครั้งก้ได้ตามสบาย หรือไม่ก็ถ้ามีกระสอบทราย จัดหนักกับมันเลยครับ ถ้าเบาๆ ก็ ไปปาตี้กับเพื่อนถูกคอถูกใจ ก็พอครับ แล้วก็ตั้งสติ กลับมาสู้ปัญหา ปัญหาแก้ได้ครับ แต่บางครั้ง ต้องให้เวลามันหน่อย จบข่าว โชคดีครับ. ปล. ถ้าไม่หาย ปรึกษาแพทย์เฉพาะทางครับ เค้าจะมียาแก้เครียดให้ ครับ รับรองหลับสนิท กันรุยทีเด้ว