Main Menu

เด็กขอถามหน่อยครับ หลายเรื่องเลยเกี่ยวกับ Suzuki RGV

เริ่มโดย kaopodmsk, เมษายน 11, 2012, 06:51:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaopodmsk

มัน ลงเเม็ก RG gamma150 ได้ ป่ะครับ
เเล้ว ที่ เขาว่ามีตัวหัวเทียนเกลียว สั้น กับ เกลียวยาว มัน คือ ตัว ไหน มั่งครับ
เรา ลง N-pro จูนง่าย ป่ะหรือ หรือ เคเหลี่ยม จะ ดี กว่า(อยากเเรงครับขอ 150+พอ)
ขอบคุณครับ ???

kaopodmsk

ง่ะ เป็น 10วัน เเล้ว ไม่ เห็น มี ผู้ รู่ มา ตอบ เเล้ว สง ไส ติด สงกราน หล่ะ มั้ง ไม่ ก็ ไม่มีคน รู้ T^T

Bergkamp

1.ได้นะแต่ผมว่าหนักไป
2.ไม่รู้....รอผู้รู้ จ้า
3.คาบูเดิม mikuni เดิม ล้างดีๆๆ 150+อยู่แล้ว.....ของผม 170 สบาย
***+แรงม้าให้ด้วยนะคับอยากได้***
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

micronz

ติดสงกรานต์ ครับ 2T  ของ ซูซูกิผมก็ไม่ค่อยรู้มากหรอกนะ
น่าจะลงได้นะ แม้ก แกมม่าน่ะ

kaopodmsk

ครับๆ ผม ได้ คำตอบ เเล้ว เรื่อง เกลียวสั้น เกลียว ยาว ผมไป ถ่ายรูปมา เเล้ว ขอบคุณครับ

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ เมษายน 11, 2012, 06:51:08 ก่อนเที่ยง
มัน ลงเเม็ก RG gamma150 ได้ ป่ะครับ
เเล้ว ที่ เขาว่ามีตัวหัวเทียนเกลียว สั้น กับ เกลียวยาว มัน คือ ตัว ไหน มั่งครับ
เรา ลง N-pro จูนง่าย ป่ะหรือ หรือ เคเหลี่ยม จะ ดี กว่า(อยากเเรงครับขอ 150+พอ)
่ต้องซื้อชุดเบรค
รถFlash ยังลงได้ RGV ลงได้แน่นอน แต่ต้องซื้อชุดเบรคหลังมาด้วยนะ
วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

kaopodmsk

อ้างจาก: iicezkub19 เมื่อ กันยายน 10, 2012, 07:17:23 หลังเที่ยง
ผมว่า   แม็ก RG  หนักน๊า า า
ขอ สวย พอ จอดโชว ก็ มี คนมอง เเค่ นี้หล่ะ พอใจ เเล้ว คับ ผมว่า หนักก็ หนักเหอะ วิ่งไกลๆ สะบาย เหมือนเดิม เรื่อยๆ

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ เมษายน 11, 2012, 06:51:08 ก่อนเที่ยง

แม๊กแกรมม่าไส่ไม่ได้ครับ  สวิงอาร์มแกรมม่ากว้างกว่ามาก  สวิงอาร์ม RGV แคบมากคั้บ

เกลียวหัวเทียนไม่ทราบเหมือนกันคั้บ

วันนี้เพิ่งนั่งลองเปลี่ยนคาบูดู   

Npro ลงได้คั้บ  แต่ไส่กรองเดิมไม่ได้  ของ RRW ไส่ได้ ยัดๆหน่อยไส่กรองเดิมได้ด้วยคั้บ

แต่เรื่องจูน  ยังไงไม่ทราบเหมือนกันคั้บ

amm

ปกติมันก๋วิ่งเกิน 160อยู่แล้ว กะไอ้แค่150มันไม่ต้องแต่อะไรก็ได้ครับน้อง

kaopodmsk

อ้างจาก: amm เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2012, 08:20:51 ก่อนเที่ยง
ปกติมันก๋วิ่งเกิน 160อยู่แล้ว กะไอ้แค่150มันไม่ต้องแต่อะไรก็ได้ครับน้อง
ของ ผม ตอนนี้ ทะลุ 160เเล้วครับ

EnduroSuper2T

[/quote]

ไม่เกี่ยวกับกระทุ้ แต่ขอชมว่ารถ RGV คันนี้สวยงามมากตกแต่งใช้งานได้ดีมากครับ

seacrab

แปลงคาร์บู ระวังเรื่องท่อสายออโตลูปด้วยครับ rgv ท่อมันใหญ่ ไม่งั้นอาจสูบติดได้ครับ
คลิกดูแล้วคุณอาจเปลี่ยนใจจากเดิม  
รับสร้างชุดสี http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27915.3900

amm

แนะนำคาบู แบบเอสยูคาบูเรเตอ ใช้กันแพร่หลาย ฟีโน่ มีโอ้ ราคาถูก 400-500บ เป็นแบบมีลูกสูบที่ยกเข็มคันเร่งยกขึ้นยกลงตามแรงดูด
พี่ยังซื้อเก็บไว้ใช้เลย

เด็กชาย_โหน่ง_

รถไร อ่ะ ไม่รู้จัก อิอิ

ดูที่ฝาสูบครับ

ถ้าฝามีอุปกรณ์ ที่ถอดออกได้ นอกเหนือจากหัวเทียนนะ มีสองข้างซ้ายขวา รุ่นนั้น จะเป็นเกลียวสั้น

แต่ถ้าไม่มี จะเป็น เกลียวยาว

เกลียวมัน..จะติดมากับ อาร์จีวีประกอบนอก รุ่นแรกๆ เทือกๆ รุ่นหน้าไม่เลี้ยวนั่นหล่ะ ดรัมเบรคหน้า เลขคอเลขเครื่อไม่ตรงกัน

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"