Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai95

นับว่าเป็นความรู้ใหม่ที่พี่ไมแนะนำครับ ขอบคุณครับพี่ :P

ส่วนผมยังเติมเบนซินเหมือนเดิมครับ :(

suppawat

อ้างจาก: micronz เมื่อ กันยายน 22, 2011, 01:08:59 หลังเที่ยง
ฮี่ ๆๆ น้ำมันแพงไม่เดือดร้อน ลุงคร่อนเท่าไหร่
E85 ช่วยได้ขอบอก  ถ้ามาเลย์ไม่มีก็ซื้อ e10  มาผสม กับ e85
ได้สัก e50  เอามาใช้ทดแทนกันได้ขอบอก อิอิ
----------------------------------------------
   ท่อทางยางจะสะอาดกว่าน้ำมันเบนซินเยอะเพราะ มัีนจะกัดคราบน้ำมันที่เกาะ
ตาม ท่อทาง ต่างๆๆ ออกมาจนหมดล่ะครับ    ใครว่าเบนซินดีล่ะคราบเต้มท่อถังไปหมดขอบอก
อิ อิ      ควรสลับเติม e20 กันบ้างครับได้ขจัดคราบ ยางมะตอยที่เกาะในท่อรถทั้งหมดออกไปบ้าง
แม้ไม่อยากเติม ตลอด ก็ควรเติมไว้บ้าง   แล้วเปลี่ยนกรองเบนซิน ดูจะรุ้ว่า น้ำมันเบนซินสร้างคราบ
ไว้เยอะขนาดไหน
ได้ความรู้ไหม่ดีจังครับ จะรองใช้ดูครับ

Phantom-SKA

ลองสักฮีดตะ ท่านนัยเพื่อติดใจนาาา อิอิ

micronz

^^^
อยากกัดคราบ เอาแบบ อ่อน ๆๆ ใช้ e20 ก่อนครับ
แล้วติดกรองเบนซิน  จูนคาร์บูนิดเดียว  น้ำมันหนานิด อากาศลดลง
ใช้เติมไปสัก 3-4 ถัง    ก่อนเติม e20 ควรเปลี่ยนกรองเบนซินหรือติดเพิ่มด้วยครับ
   e20 จะไปดึงสนิมในถังลงมาหมด  รวมทั้งกัด คราบน้ำมันในท่อทาง ทั้งหมดลงมาที่กรองเบนซิน
-------------------------------------------
  แต่ถ้าอยากเล่นสูตรแรง ก็ e42 เกิดจาก เบนซิน  e85  รวมกันอย่างละครึ่ง  สัดส่วนนี้ไม่ต้องเปลี่ยน นมหนูครับ
จูนคาร์บุอย่างเดียว
-----------------------------------------------
  เมื่อกัดคราบสนิม และ คราบน้ำมันตามท่อ ทางต่างๆๆ เสร็จแล้วก็กลับมาเติม น้ำมันเบนซินที่ท่านชอบอย่างเดิม
รวมทั้งจูนคาร์บูเรเตอร์กลับ มาที่ ปกติได้
----------------------
  แต่ในการใช้งานแบบยาวๆๆๆผมแนะนำว่าให้ใช้ E10  95 นี่จะง่ายแระมีที่ปั้มน้ำมันครับ พลังกัดกร่อนท่อยางเก่าๆๆ
นั้นนับว่าน้อยมาก สำหรับน้ำมัน E10 ตัวนี้ แถม น่าจะไว้ใจได้มากกว่าเบนซิน 91 ว่าไม่แอบผสมน้ำมัน มาเลย์ ครับ
----------------------------------------------
  ถ้าชอบเบนซิน 91 ควรระมัดระวังปั้มในสงขลาหาดใหญ่หน่อย เพราะแอบผสม มาเลยืเยอะ  ก็จะเจอโซลเว้น มาก
คราบจากโซลเว้นต์นี่เร้ว จริง ๆๆ นะ เกาะคาร์บุหนึบหนับกันเลย   พิกัดสงขลา ปั้มน้ำมันก็ชอบแอบลักเติมมาเลย์ มาขาย
กำไร เน็ตๆๆๆ

nai95

อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ กันยายน 22, 2011, 09:09:37 หลังเที่ยง
ลองสักฮีดตะ ท่านนัยเพื่อติดใจนาาา อิอิ
ขอคุณครับ ตอนนี้ไม่มีรถให้ลองแล้วครับ ท่านเอกมันไปแล้วพร้อมกับคราบน้ำตาและบาดแผลที่ฝั่งลึกครับ

nai95

อ้างจาก: micronz เมื่อ กันยายน 23, 2011, 01:07:12 ก่อนเที่ยง
^^^
อยากกัดคราบ เอาแบบ อ่อน ๆๆ ใช้ e20 ก่อนครับ
แล้วติดกรองเบนซิน  จูนคาร์บูนิดเดียว  น้ำมันหนานิด อากาศลดลง
ใช้เติมไปสัก 3-4 ถัง    ก่อนเติม e20 ควรเปลี่ยนกรองเบนซินหรือติดเพิ่มด้วยครับ
   e20 จะไปดึงสนิมในถังลงมาหมด  รวมทั้งกัด คราบน้ำมันในท่อทาง ทั้งหมดลงมาที่กรองเบนซิน
-------------------------------------------
  แต่ถ้าอยากเล่นสูตรแรง ก็ e42 เกิดจาก เบนซิน  e85  รวมกันอย่างละครึ่ง  สัดส่วนนี้ไม่ต้องเปลี่ยน นมหนูครับ
จูนคาร์บุอย่างเดียว
-----------------------------------------------
  เมื่อกัดคราบสนิม และ คราบน้ำมันตามท่อ ทางต่างๆๆ เสร็จแล้วก็กลับมาเติม น้ำมันเบนซินที่ท่านชอบอย่างเดิม
รวมทั้งจูนคาร์บูเรเตอร์กลับ มาที่ ปกติได้
----------------------
  แต่ในการใช้งานแบบยาวๆๆๆผมแนะนำว่าให้ใช้ E10  95 นี่จะง่ายแระมีที่ปั้มน้ำมันครับ พลังกัดกร่อนท่อยางเก่าๆๆ
นั้นนับว่าน้อยมาก สำหรับน้ำมัน E10 ตัวนี้ แถม น่าจะไว้ใจได้มากกว่าเบนซิน 91 ว่าไม่แอบผสมน้ำมัน มาเลย์ ครับ
  ถ้าชอบเบนซิน 91 ควรระมัดระวังปั้มในสงขลาหาดใหญ่หน่อย เพราะแอบผสม มาเลยืเยอะ  ก็จะเจอโซลเว้น มาก
คราบจากโซลเว้นต์นี่เร้ว จริง ๆๆ นะ เกาะคาร์บุหนึบหนับกันเลย   พิกัดสงขลา ปั้มน้ำมันก็ชอบแอบลักเติมมาเลย์ มาขาย
กำไร เน็ตๆๆๆ
นี้สิตัวจริง รู้จริงขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่ท่านไมแจ้งมา (ยิ่งกว่าสรรพสามิตสะอีกแน่มากๆๆ)

fatwilly

สวัสดีครับ

ชื่อ วิลลี่ อยู่เมืองสงขลา

เพิ่งได้เซอร์ปิโก้มาครับ กำลังบิ้วอยู่

ฝากตัวด้วยนะครับพี่น้อง

nai95

อ้างจาก: fatwilly เมื่อ กันยายน 23, 2011, 04:08:35 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ

ชื่อ วิลลี่ อยู่เมืองสงขลา

เพิ่งได้เซอร์ปิโก้มาครับ กำลังบิ้วอยู่

ฝากตัวด้วยนะครับพี่น้อง
สวัสดีครับ ยินดีที่รู้จักครับ ผมนาย(nai95) อยู่หาดใหญ่ ว่างๆๆโทรคุยได้ครับ 0807015474

Nassaree

สวัสดีครับทุกท่านตอนนี้กำลังปั้นVICTOR M อยู่คับแล้วค่อยเจอกัน :(

micronz

มีคนสงขลามาแร้ว วุ้ย อิอิ
บิ้วแจ่มๆ ล่ะครับ

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ กันยายน 23, 2011, 07:46:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ กันยายน 22, 2011, 09:09:37 หลังเที่ยง
ขอคุณครับ ตอนนี้ไม่มีรถให้ลองแล้วครับ ท่านเอกมันไปแล้วพร้อมกับคราบน้ำตาและบาดแผลที่ฝั่งลึกครับ

ขายขาดทุนเหรอ เห้อ

nai95

แน่นอนครับพี่ พบคนที่ใจรักเอ็นโปร เหมือนกันเลยยอมและชวนเข้ากลุ่มด้วยแล้วครับ  :P

ยังชาวต่างชาติอีกคน ขับแฟนทอม200 เห็นบอกว่าว่างๆจะมารวมด้วย :(

id2524

อ้างจาก: nai95 เมื่อ กันยายน 25, 2011, 10:17:16 ก่อนเที่ยง
แน่นอนครับพี่ พบคนที่ใจรักเอ็นโปร เหมือนกันเลยยอมและชวนเข้ากลุ่มด้วยแล้วครับ  :P

ยังชาวต่างชาติอีกคน ขับแฟนทอม200 เห็นบอกว่าว่างๆจะมารวมด้วย :(

แน๊ะ โซนนี้สมาชิกเพิ่มเร็วจริงๆ  โซนกนะบี่ยังเงียบๆอยู่เลย คัวผมจะเข้าเมืองที ก็นะ สงสารเอ็นโปร เหอๆๆๆๆๆ  แต่ ถนนเสร็จเมื่อไหร่ งานนี้จัดเต็ม
ตอนนี้พี่สมาชิกกำลังออกแบบโลโก้และชื่อกลุ่มอยู่ คงสมบูรณ์เร็วๆนี้ มั้ง อิอิ

micronz

อ้างจาก: id2524 เมื่อ กันยายน 25, 2011, 08:07:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nai95 เมื่อ กันยายน 25, 2011, 10:17:16 ก่อนเที่ยง

แจ่มครับพี่ยุทธ์ โซนนี้ประธาน เต่าจริงเรื่อง ที่ว่ามา ยิ่งตอนนี้มีงานเข้าแร้วด้วย
เป็นกำลังใจให้ครับในการรวมคน แร้วว่างๆๆ จะโทรไปคุยด้วยครับ

แน๊ะ โซนนี้สมาชิกเพิ่มเร็วจริงๆ  โซนกนะบี่ยังเงียบๆอยู่เลย คัวผมจะเข้าเมืองที ก็นะ สงสารเอ็นโปร เหอๆๆๆๆๆ  แต่ ถนนเสร็จเมื่อไหร่ งานนี้จัดเต็ม
ตอนนี้พี่สมาชิกกำลังออกแบบโลโก้และชื่อกลุ่มอยู่ คงสมบูรณ์เร็วๆนี้ มั้ง อิอิ

mra68

สวัสดีทุกท่าน หายไปแป็บเดียว
มีสมาชิกเพิ่มขึ้่นอีกแล้ว

nai95

กลุ่มเริ่มโต ย่อมมีสมาชิกเพิ่มขึ้นครับ เพราะหัวใจเดียวกัน(2จังหวะ) >:(

id2524

ยาวปายๆๆๆๆๆๆ

ท่านนาย ตกลงได้ เอ็นโปรแดง ชิมิ รอชมเด้

maxdrs

รอชมเอ็นโปรแดง ด้วยคนคับ   เอาใจช่วยท่าน นายเพื่อนเราคับ  อิอิอิ  :D :D
วันวาน........ยังสัมผัสได้อยู่....

[/url] 
[url=http://image.ohozaa.co

micronz

เอ็นโปร ใหม่  จะมาแย้ว
พร้อมเอ้นโปรเก่า แมวเหมียว  เมี้ยวๆๆๆๆ

micronz

เรียนสมาชิก ห้องสงขลาหาดใหญ่ ที่ยังมีลมหายใจทุกท่าน
กรุณา ส่ง e mail ที่ยังใช้งานให้ผมอยู่ทุกท่านด่วนนะครับ
ผมจะได้จัดทำรายการ ชื่อ เบอร์โทร อีเมล์ แล้วส่งกลับให้ทุกคน
มีสมาชิกต้องการ ความช่วยเหลือจากพวกเราทุกคนให้ช่วยกันดู สินค้าที่จะซื้อ
ขอเฉพาะ สมาชิกที่ มีตติ้งพบหน้าตัวเป็น ๆๆ แร้วนะครับ  ขออภัยด้วยนะครับสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้มีตติ้ง
พี่ เอ มรา ผ่านให้คน เจอตัวจริงแร้ว ส่งมาด้วยล่ะครับ