Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mra68

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 04:37:34 หลังเที่ยง
วันนี้บังชายทีมกระบี่มาเยี่ยมถึงร้านเลย ขนรถกลับไปกระบี่อีก2คัน อิจฉาคนมีตังค์จัง
เสียดายไม่ได้เจอกัน ไม่โทรหา
รถหายไปจาก สงขลา อีก 2คัน แล้วหล่าว   
จะได้ฝาก ZX proarm ไปด้วยเลย +5555

cozyjay

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 02:38:19 หลังเที่ยง
มาแล้วครับ มาปรึกษากันได้ครับ ช่วยๆกันยินดี มีคอเดียวกันเพิ่มอีกแล้ว
ครับพี่โม่งแต่ของผมรุ่นเก่านะ เอนรุ่นแรกเลยตาเดียว พอดีเคยเล่นรถคลาสสิคอะ 
ตอนนี้ โชคหลัง เสียอยู่พอจะมีอะไหล่ขายบ้างไหมครับ
พวกแฟริ่ง ยังหาได้อยู่อีกเปล่าครับสำหรับเอ็นตัวแรก
แล้วล้อใส่ยังไงดีครับ ใส่แบบซี่ลวดแบบเดิมๆหรือเปลี่ยนไปใส่แม๊กซ์ครับ
เด่วเก็บเงินจะไปให้พี่โม่งทำให้ทีนะครับ
ขอบคุณครับ

Phantom-SKA

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 05:54:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 02:38:19 หลังเที่ยง
มาแล้วครับ มาปรึกษากันได้ครับ ช่วยๆกันยินดี มีคอเดียวกันเพิ่มอีกแล้ว
ครับพี่โม่งแต่ของผมรุ่นเก่านะ เอนรุ่นแรกเลยตาเดียว พอดีเคยเล่นรถคลาสสิคอะ 
ตอนนี้ โชคหลัง เสียอยู่พอจะมีอะไหล่ขายบ้างไหมครับ
พวกแฟริ่ง ยังหาได้อยู่อีกเปล่าครับสำหรับเอ็นตัวแรก
แล้วล้อใส่ยังไงดีครับ ใส่แบบซี่ลวดแบบเดิมๆหรือเปลี่ยนไปใส่แม๊กซ์ครับ
เด่วเก็บเงินจะไปให้พี่โม่งทำให้ทีนะครับ
ขอบคุณครับ

ไปเลยครับ ร้านช่างโม่งเค้าชำนาญ 2strokeตัวจริง (โม่งพี่ขอค่าโฆษณาด้วย)  >:(

ko- tong

ดีคับพี่น้อง ท่านใดมีแผงคอvicแบ่งบ้างคับ

mra68

อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 09:40:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 26, 2012, 05:54:38 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ

ไปเลยครับ ร้านช่างโม่งเค้าชำนาญ 2strokeตัวจริง (โม่งพี่ขอค่าโฆษณาด้วย)  >:(
อยู่ไกล ให้ชัวร์  โทรนัดก่อน.  บางวันช่างแอบปิดร้าน หนีเที่ยว ยิ่งช่วงนี้ปิดเทอมซะด้วย.

snmotor

เข้ามาหวัดดีด้วยคนครับ กำลังปลุกผี เอ็นเอสอาร์ 150 ซีซีอยู่ครับ

Ton 2Tmysty

อ้างจาก: ko- tong เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 10:43:31 ก่อนเที่ยง
ดีคับพี่น้อง ท่านใดมีแผงคอvicแบ่งบ้างคับ
แผงคอvicผมมีก้าบ เยอะด้วย รุ่นอื่นผมก้ายังลุยแต่......เมียด้นไม่นับนะ!!!!!!!!!แล้วชุดล้อโปรอามสนใจม้าย?

ko- tong

เอาแผงคออย่างเดียวก่อนคับพี่ต้นเดี๋ยวว่างๆโทรหาคับ
อ้างจาก: Ton 2Tmysty เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 04:40:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ko- tong เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 10:43:31 ก่อนเที่ยง
แผงคอvicผมมีก้าบ เยอะด้วย รุ่นอื่นผมก้ายังลุยแต่......เมียด้นไม่นับนะ!!!!!!!!!แล้วชุดล้อโปรอามสนใจม้าย?

mra68

อ้างจาก: snmotor เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 09:00:54 หลังเที่ยง
เข้ามาหวัดดีด้วยคนครับ กำลังปลุกผี เอ็นเอสอาร์ 150 ซีซีอยู่ครับ
+1 เป็นกำลังใจให้ครับ
อ้างจาก: Ton 2Tmysty เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 04:40:40 ก่อนเที่ยง
สนครับชุดล้อ โปรอาร์ม. สงสัยเป็นโรคแพ้โปรอาร์ม. +1 สำหรับคลังแสงย่อย. แล้วอยู่แถวใหนละ่เนี้ย จะได้ไปช่วยรื้อ
อ้างจาก: ko- tong เมื่อ ตุลาคม 29, 2012, 07:51:23 ก่อนเที่ยง
เอาแผงคออย่างเดียวก่อนคับพี่ต้นเดี๋ยวว่างๆโทรหาคับ
ช่วงนี้ วิกเตอร์มาแรงนะครับ  +1 แถมไป

Phantom-SKA

อ้างจาก: mra68 เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 10:44:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 09:40:32 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ

อยู่ไกล ให้ชัวร์  โทรนัดก่อน.  บางวันช่างแอบปิดร้าน หนีเที่ยว ยิ่งช่วงนี้ปิดเทอมซะด้วย.

แปลสั่นๆ ช่างติดเด็ก หรือว่า เด็กติดช่าง  8)

kapooklookzaa

ปิดเทอมงานน้อยครับ เลยปิดร้านพักผ่อนบ้าง วันก่อนปิดไปดูรถแข่ง แต่ผิดคาดเจอฝุ่น กลับก่อนกำหนด +1ทุกท่านครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

mra68

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 02:23:49 หลังเที่ยง
ปิดเทอมงานน้อยครับ เลยปิดร้านพักผ่อนบ้าง วันก่อนปิดไปดูรถแข่ง แต่ผิดคาดเจอฝุ่น กลับก่อนกำหนด +1ทุกท่านครับ
เปิดเทอมแล้ว   งานเข้ายัง... +1

ko- tong

ไม่น่ารีบกลับเลยตอนเย็นรถยิ่งสวยสาวๆก็สวย
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 02:23:49 หลังเที่ยง

cozyjay

NSR ตัวแรก ตาเดียว ควรใส่แม็กของตัว RR 2 ตากลม หรือว่าใ่ส่ซีลวด ทำเดิมๆดีครับ

แล้ว ถ้าใส่ล้อเดิมสเปคมันต้องใ่ส่ยังไง ยี่้ห้ออะไรดี แนะนำหน่อยครับขนาดล้อ ยี่ห้อล้อและก็ขนาดยางยี่ห้อยาง

ขอบคุณมากๆเลยครับ

mra68

อ้างจาก: ko- tong เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 08:31:29 หลังเที่ยง
ไม่น่ารีบกลับเลยตอนเย็นรถยิ่งสวยสาวๆก็สวย
ไม่บอกกันบ้าง.  555   :-[
อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 31, 2012, 12:05:21 ก่อนเที่ยง
NSR ตัวแรก ตาเดียว ควรใส่แม็กของตัว RR 2 ตากลม หรือว่าใ่ส่ซีลวด ทำเดิมๆดีครับ

แล้ว ถ้าใส่ล้อเดิมสเปคมันต้องใ่ส่ยังไง ยี่้ห้ออะไรดี แนะนำหน่อยครับขนาดล้อ ยี่ห้อล้อและก็ขนาดยางยี่ห้อยาง

ขอบคุณมากๆเลยครับ
ใส่ล้อซี่ ขอบ 17 หน้าหลัง จะหายางง่ายกว่า.
ส่วนยาง มีปัจจัยอื่นๆอีก  ชอบแบบใหน เล็กใหญ่ ต้องดูหน้ากว้างขอบล้อด้วย  ลายอะไร งบเท่าไร  เน้นใช้งานยังไง.  ฯลฯ  ค่อยๆดูไป.

+1 ทุกๆท่าน

cozyjay

อ้างถึงใส่ล้อซี่ ขอบ 17 หน้าหลัง จะหายางง่ายกว่า.
ส่วนยาง มีปัจจัยอื่นๆอีก  ชอบแบบใหน เล็กใหญ่ ต้องดูหน้ากว้างขอบล้อด้วย  ลายอะไร งบเท่าไร  เน้นใช้งานยังไง.  ฯลฯ  ค่อยๆดูไป.

เน้นใช้งานทุกๆวันครับ เอามาใ้ช้ประจำวันเลย ชอบเล็กใหญ่ หรอ ชอบให้มันเหมือนเดิมๆอะครับไม่ทราบว่ายังไงตัวแรกสเปคมันบอก

หน้า 17   90/90
หลัง 18   90/100

ขอบคุณมากเลยครับ

mra68

อ้างจาก: cozyjay เมื่อ ตุลาคม 31, 2012, 07:31:09 หลังเที่ยง
อ้างถึงใส่ล้อซี่ ขอบ 17 หน้าหลัง จะหายางง่ายกว่า.

เน้นใช้งานทุกๆวันครับ เอามาใ้ช้ประจำวันเลย ชอบเล็กใหญ่ หรอ ชอบให้มันเหมือนเดิมๆอะครับไม่ทราบว่ายังไงตัวแรกสเปคมันบอก

หน้า 17   90/90
หลัง 18   90/100

ขอบคุณมากเลยครับ
ลองปรึกษาท่านติ ดู>> http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=46965.msg939838#msg939838
ถ้าใช้งานทุกวัน  ไม่เน้นความเร็วสูงๆ ถ้าใช้เบอร์เดิมก็เลือก IRC เลย   ถ้าจะใช้ Michelin ลดลงสัก 1เบอร์ หน้ามันกว้างกว่า IRC นิดๆ   ถ้าให้ดี ลงล้อซี่ขอบ17 นิ้ว หน้า หลังจะหายางง่ายกว่า
ใส่ยางหน้า70 หลัง 90 หรือ หน้า80 หลัง 100  หน้าหลังให้ห่างสัก2เบอร์กำลังสวย
ขนาดไม่โตเกินไป ประหยัดน้ำมัน แถมราคาถูกกว่ายางใหญ่   

mra68

ตัวอย่างคันนี้ ใส่ หน้า 2.5 ใส่ 90  หลัง3.0 ใส่ 110 ของมิชลิน

ko- tong

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน