Main Menu

ผมซื้อnsr150rrมาหนึ่งชอบและอยากเล่นมาก แต่มีปัญหาการเร่งครับ ผมเร่งเครื่องได้ประมาณ100

เริ่มโดย kai235, พฤษภาคม 21, 2013, 11:08:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kai235

แลัวหลังจากนั้นเครื่องมันก็สะดุดเร่งไม่ได้แลัว  และช่วงปลายการเร่งของแต่ละเกียร์ก็สะดุด  ช่วยบอกปัญหาของเครื่องหรือผมต้องแก้ตรงได้ช่วยหน่อยนะครับ    ขอบคุณครับ :)

DEDOR

ซื้อรถมาใหม่เช็คระบบทุกอย่างก่อนนะครับ  ล้างคาร์บู เปลี่ยนแบตด้วยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

ได้รถมือ2มา เริ่มแรกก็ต้อง ทำตาม ท่าน DEDOR ว่ามาก่อน แล้วตามด้วย ตรวจสอบการทำงานของปั๊มออโตลูป ตรวจสอบท่อไอเสียว่าโล่งไม่ตัน(จัดการเรื่องเขม่าซะ) ตรวจสอบระบบไฟ..การชาร์ทเข้าแบตฯ ตรวจการทำงานวาล์ว RC ว่าทำงาน ถ้าที่ว่ามาชัวร์ 150/ชม.ตามไมล์ทำได้สบายๆไม่ต้องหลบลมด้วยครับ ของผมเครื่องหลวมๆเน่าๆยังได้เกิน150เลยครับ

taweesak

ถ้าเสียงท่ออั้นๆตันๆเร่งไม่ออก บิดสุดได้แค่ 100 เดียว ลองทำทุกอย่างที่ท่านๆข้างบนได้แนะนำมาแล้วก็ไม่ดีขึ้น ลองเปลี่ยนคาร์บูดูครับ ของผมทำทุกอย่างแล้วแต่ไม่ดีขึ้นเปลี่ยนคาร์บูใหม่หายเลยครับ ตอนนี้วิ่งฉิวเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

แกะคาบู  มาล้างก่อน ครับ อาจจบ ง่าย ๆ ก้ได้ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aod_pongpitak

aod_pongpitak