Main Menu

VR 150 บ้าพลัง มาเรื่อยๆ อัพเดทเรื่อยๆ คอมเม้นด้วยน่ะครับ By เอส บ้าพลัง

เริ่มโดย globblinknight, พฤศจิกายน 11, 2009, 05:36:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 12:33:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 10:33:37 ก่อนเที่ยง
หน้า 14 หลัง 37 ต้นมาแน่คับ
โช๊คส่งปริงมาได้น่ะ โมได้ครับ
ชุดสีผมพอมีบางชิ้นครับ
คาร์บิวเดิม ผมหานมหนูยากครับ
เสื้อเดิมไม่ปลอก โอ๊ะ หายากม๊วกครับ ผมใช้เสื้อปลอกครับ

ตอนนี้ผมซื้อโช้คหลังโซนิคมือสองมาแล้วอะครับ
จะใส่ได้ไหม หูยึดมันต่างกันอะครับ ต้องทำยังไงดี

หูบนไม่มีปัญหาครับ ส่วนหูล่างให้ตัดเนียมท่อ รองเป็นบูช มันได้ไม่แกว่าง ครับ

nouvomxclub

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 10:20:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 12:33:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 07, 2013, 10:33:37 ก่อนเที่ยง
เสื้อเดิมไม่ปลอก โอ๊ะ หายากม๊วกครับ ผมใช้เสื้อปลอกครับ

ตอนนี้ผมซื้อโช้คหลังโซนิคมือสองมาแล้วอะครับ
จะใส่ได้ไหม หูยึดมันต่างกันอะครับ ต้องทำยังไงดี

หูบนไม่มีปัญหาครับ ส่วนหูล่างให้ตัดเนียมท่อ รองเป็นบูช มันได้ไม่แกว่าง ครับ

ครับผม ตอนนี้ สเตอเดิม อยากให้ต้นจัดๆกว่านี้ทำไงอะครับ

beat_125

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 10:18:54 ก่อนเที่ยง
งงเบย ตีปลอกมันก็ไซน์เดิมแล้วนี่คับ มันก็เริ่มต้นใหม่ไงคับ

อ่ครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์ครับ

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 12:03:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 10:20:05 ก่อนเที่ยง

ครับผม ตอนนี้ สเตอเดิม อยากให้ต้นจัดๆกว่านี้ทำไงอะครับ

ตามวิธีทั่วไปครับ ลดหน้า1 ฟัน
ถ้าไม่พอก็เพิ่มหลัง 2ฟัน
ถ้าไม่พอก็ลด หน้าเพิ่มหลัง ไปเรื่อยๆครับ

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 03:44:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 10:18:54 ก่อนเที่ยง
งงเบย ตีปลอกมันก็ไซน์เดิมแล้วนี่คับ มันก็เริ่มต้นใหม่ไงคับ

อ่ครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์ครับ

อ่ะเคร ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ ถามได้ แต่ตอบได้ไม่หมดครับ อิอิ

beat_125

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 09, 2013, 11:18:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 08, 2013, 03:44:15 หลังเที่ยง

อ่ะเคร ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ ถามได้ แต่ตอบได้ไม่หมดครับ อิอิ

เเหมๆ เจ้สของกระทู้เก่งจริงๆคับ ตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินว่อม VRครับ ผมอยากทราบว่า ปั้มหลังของผมทำไมมันฝืดจัง ล้อหลัง หมุนไม่ถึงรอบมันคล้ายๆ เเข็งๆครับ เเต่พอถอดปั๊มออก ก็หมุนดีครับ ครบรอบด้วย พอใส่คืนหมุนไม่ถึงครึ่งรอบเลยครับ

nouvomxclub

ครับผมขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้ใส่ชุดสีใหม่เรียบร้อยแล้วครับ
ทำสีดำ ใส่โช้คโซนิค แล้วก็ใส่ตัวยกโช้คอีก ตอนนี้ตูดโด่งเลยครับ 555 โช้คก็เอาไปใส่เนียมทำให้โช้คแข็งเลย

poi4

ขอความเห็นอีกคันคับแต่เป็น tz-r ขอร่วมกลุ่มก๊วนอีกคันนึง รถเดิมหรีดแต่งลูก ไซร์ 100ท่อผ่าไส้ทำหัวเทียนเปอร์10egv   :(

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 09, 2013, 07:43:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 09, 2013, 11:18:48 ก่อนเที่ยง

เเหมๆ เจ้สของกระทู้เก่งจริงๆคับ ตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินว่อม VRครับ ผมอยากทราบว่า ปั้มหลังของผมทำไมมันฝืดจัง ล้อหลัง หมุนไม่ถึงรอบมันคล้ายๆ เเข็งๆครับ เเต่พอถอดปั๊มออก ก็หมุนดีครับ ครบรอบด้วย พอใส่คืนหมุนไม่ถึงครึ่งรอบเลยครับ

ก่อนน่ะครับว่าผมไม่เก่งครับ เพียงแต่มันมีเหตุจำเป็นที่ต้องใช้วีอาร์ ก็เลยได้มีโอกาสได้ประสบการณ์มาบ้างในการแก้ไขจุดต่างๆ
ล้อหลังฝืด เช็ค
-ลูกปืนล้อ
-จานเบรค
-ลูกสูบปั๊มเบรค
ลองๆไล่ดูครับ

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ พฤษภาคม 09, 2013, 11:39:17 หลังเที่ยง
ครับผมขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้ใส่ชุดสีใหม่เรียบร้อยแล้วครับ
ทำสีดำ ใส่โช้คโซนิค แล้วก็ใส่ตัวยกโช้คอีก ตอนนี้ตูดโด่งเลยครับ 555 โช้คก็เอาไปใส่เนียมทำให้โช้คแข็งเลย

:D :D

อ้างจาก: poi4 เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:36:51 ก่อนเที่ยง
ขอความเห็นอีกคันคับแต่เป็น tz-r ขอร่วมกลุ่มก๊วนอีกคันนึง รถเดิมหรีดแต่งลูก ไซร์ 100ท่อผ่าไส้ทำหัวเทียนเปอร์10egv   :(

เข้าขั้น สวยเลย ครับ :D :D

poi4

แต่ยังคงสวยสู้ vr บ้าพลังมะได้ สงสัยทำไมถึงไม่เอาโช๊คหลัง tzm ไปทำหนืดแล้วมาลงครับผมรู้ว่ามันรับแรงบิดแรงกระแทกได้ดีกว่าโช๊คโซนิคอีกนะครับ ลองดูครับผมใช้อยู่หนึบมากครับแต่ต้องเซ็ตน้ำมันใหม่ให้หนืดรับว่าแจ่ม

nouvomxclub

beat_125

จ.ข.ก.ท. มีตัวยกหลังมั้ยครับ อยากทำตูดโด่งครับ

nouvomxclub

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:27:19 หลังเที่ยง
จ.ข.ก.ท. มีตัวยกหลังมั้ยครับ อยากทำตูดโด่งครับ
ใส่โช้คโซนิคสิครับ แล้วไปให้ร้านเชื่อมเพิ่มให้ เป็นตัวหูขึ้นมา

beat_125

อ่อ เเล้วมันจะสูงเเค่ไหนครับ พอดีผมอยากได้เเบบ สูงๆ เหมือนพวกโซนิกอ่ะครับ ยกเเบบเห็นยางอ่ะครับ เเบบนี้ครับ เเต่อันนี้เรดเดอร์ ตัดบังโคลนหลังครับ ผมอยากได้เเบบเห็นยางหลังเต็มๆวงครับ เเบบใส่บังโคลนด้วยครับ

nouvomxclub

nouvomxclub

บ่องตง ไม่แนะนำตัวยกครับ มันมีโอกาสกระดก  ใช้เชื่อมหูเอาดีกว่าครับ1 นิ้ว 2 นิ้ว ตามชอบ แต่ผมโหลดหน้าสุดปลอก หลังมันเลยโด่ง
อืม ที่ไม่ใช้โช๊ค ทีแซดเอ็ม เพราะรถผมไล่เบาครับ ใช้แค่โช๊คโซ มันลงตัวครับ  แต่ตอนนี้ ผมหันไปคบโช๊คเดิมโม น้ำมันใหม่ครับ ด๊วบๆๆ

nouvomxclub

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤษภาคม 14, 2013, 12:11:00 หลังเที่ยง
บ่องตง ไม่แนะนำตัวยกครับ มันมีโอกาสกระดก  ใช้เชื่อมหูเอาดีกว่าครับ1 นิ้ว 2 นิ้ว ตามชอบ แต่ผมโหลดหน้าสุดปลอก หลังมันเลยโด่ง
อืม ที่ไม่ใช้โช๊ค ทีแซดเอ็ม เพราะรถผมไล่เบาครับ ใช้แค่โช๊คโซ มันลงตัวครับ  แต่ตอนนี้ ผมหันไปคบโช๊คเดิมโม น้ำมันใหม่ครับ ด๊วบๆๆ

โหลดหน้าสุดปลอกเป็นยังไงหรอครับ ตัดโช้คเอาหรือยังไงอะครับ