Main Menu

เสื้ออลู ถ้าใส่ลูกโต จำเป็นต้องปลอกไหมคับ

เริ่มโดย zalapao2bai5, กันยายน 25, 2017, 09:27:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zalapao2bai5

กรณีที่ลูกใหญ่กว่าStd+1.0 คว้านเสื้อ จำเป็นต้องปลอกไหมคับ?
และถ้าไม่ปลอก จะมีปัญหาอะไรไหมคับ พอมีใครเคยคว้านแล้วไม่ปลอกบ้างคับ

SIRI

หมายถึงเสื้อKR...ต้องตีปลอก และเนื้ออลูมิเนียมก็ไม่สามารถทนแรงเสียดสีได้ครับ ???

zalapao2bai5

ถ้าใส่ลูกโต ที่เป็นของรุ่นkr +0.5+1.0 จะมีผลอย่างไรบ้างคับ

SIRI

0.25มันยัดไม่เข้าหลอกครับ! ก็ต้องคว้าน สารเคลือบก็หายไปกลายเป็เนื้ออลูมิเนียม มันจะทนแรงเสียดสีของแหวนได้หรือครับ คงร้อนจนสูบติดละครับ สรุปต้องใส่ปลอกเหล็กเข้าไปครับ :-*