Main Menu

แผงคอ kr

เริ่มโดย zanakand, กรกฎาคม 01, 2014, 09:00:20 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

ขอทราบวิธีถอดประกอบแผงคอ kr หน่อยครับ ไม่เคยทำสักที

อยากรู้วิธี ขอบคุณครับ

thidasatan

แผงคอบน ก็ถอดแฮน ออก น็อตกยึดข้างๆ 4 ตัว น๊อตแผงคอกลาง

zanakand

ครับ ผมอยากทราบว่าถอดแผงคอบนล่าง ออกจากโครงอะครับ มันจะมีอะไรบ้าง

isuzu_mee

คายน๊อตยึดโช๊คข้างละ 2  ตัวที่แผงคอล่าง และตัวตรงกลางที่แผงคอบนค่อยๆโยกหรือฆ้อนตอกเบา...แผงคอบนก็จะหลุดส่วนคอล่างก็จะหลุด.... !!! ร่วงลงมาครับแต่ต้องระวังลูกปืนคอหายนะครับ ...ตอบตามความเข้าใจผมพอได้มั๊ยครับ

zanakand

พอเข้าใจแล้วครับนี่แหละที่ผมกลัว กลัวลูกปืนหาย

isuzu_mee

เอาผ้ารองครับ...จะได้ไม่กระเด็นไกล