Main Menu

ราคาโครงรถเบิกใหม่ คิดเห็นกันเช่นไรบ้าง

เริ่มโดย 125cc.Only, มกราคม 13, 2013, 11:23:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

125cc.Only

แค่สอบถามนะครับ  ไม่ได้ทำจริง

ท่านคิดว่า ถ้าโครงรถเป็นสนิม จะทำสีใหม่หรือว่า เบิกโครงใหม่ดีครับ
อย่างโครงใหม่ ZX มัน6พันกว่า  ผมไม่รู้ว่าค่าทำสีมันเท่าไหร่นะครับ
เดาว่าถ้ายิงทรายทำสีใหม่ดีๆ สียี่ห้อดีๆ2K น่าจะไม่ต่ำกว่า3พันแน่ๆ

คิดเห็นกันเช่นไรกะการเบิกโครงใหม่ 

Mtz

ทำสีใหม่ ถ้าพ่นสี มันจะไม่ค่อยทน ถ้าจะเอาทนๆ ท่านต้องส่งทำพาวเดอร์โครตครับ เป็นเทคโนโลยีสีฝุ่น ที่ในโรงงานเขานิยมใช้กัน ซึ่งจะทนทานต่อแรงขีดข่วนมากกว่าสีพ่น  เห็นที่ในเว็ปเรามีคนรับทำอยู่ ชื่อ สวนสยาม พาวเดอร์โครต(เขาจะสะกดเป็นภาษาอังกฤษนะ) เห็นรับทำกํนก็ราคา2000-3000มั้ง เขาจะยิงทรายล้างโครง ล้างสนิมหมดจดทีเดียว ก่อนที่จะปล่อนยสีฝุ่นให้เกาะชิ้นงาน

GENIUS

ถ้าโครงเดิมสภาพมันไม่ไหวจริงๆ ผมว่าเบิกใหม่ดีกว่าครับ

( แข็งแรง ปลอดภัย )

ว่าแต่มันยังมีให้เบิกใหม่ได้จริงๆ เหรอครับ

โครง KR SE หรือ KR ธรรมดามันราคาเท่าไหร่ครับ

เบิกนี่คือเบิกที่ 0 พระราม 9 หรือที่ไหนได้ครับ

yo150

ของser se ล่ะคับพอมีมั้ย รถผมโดนล้มหนักๆมาจากเจ้าของเก่า 0 ไม่ค่อยดี

@@TaJung@@

เบิกใหม่ 6 พัน  ใจรักยังไงก็สู้ราคา  เสื้อสูบมือ 1 ก็เกือบๆ 4000-5000 ยังพากันเบิกอยู่  จะกลัวทำไมกับราคาโครง....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

125cc.Only

ผมเบิกได้ครับ       เบิกที่ไหน........ก็0คาวาไง
ตอนนี้กำลังสอบถามเรื่อง เครื่องทั้งลูกอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้มั้ย555 ถ้าทำได้จริงก็แจ่มเลย (แต่เดาดูมันริบหรี่)
แต่การจะซื้อได้ ต้องมี โครงเดิมไปแลกตอกหมายเลขเดิม หรือ เอาโครงไปแลกแต่ได้หมายเลขใหม่พร้อมเอกสาร  กำลังเคลียร์อยู่ว่าจะได้แบบไหน เพราะผมอยากได้หมายเลขเดิม

ส่วนการทำสี   แบบพ่น กะสีฝุ่น ในมุมมองผม มันพอๆกัน ใจผมชอบสีพ่นเกรดOEM ครับ แต่หาร้านทำยาก สีอีพ็อคซี2Kดีๆ ค้อนทุบยังไม่หลุดเลย แต่สีแพงมาก
แต่สีฝุ่น สีถูกค่าแรงแพง แต่โดยรวมผมคิดว่า ทำสีฝุ่นถูกกว่าครับ (เดานะครับ ถ้าตามที่ท่านข้างบนบอก 2-3 พัน)

ผมมีประสปการณ์ลอกสีโครง K1 กะ K3 (แต่ไม่ได้ทำสีนะครับ ลอกอย่างเดียว ส่งให้เพื่อนทำสีให้ เลยไม่รู้ราคาทำสีทั่วๆไป)
เดิมๆโรงงาน K1 ใช้สีพ่นOEM ส่วนK3ใช่ สีฝุ่น  ภายนอกก่อนลอกสี พอK1เน่ากว่าK3 แต่พอลอกออก K1 โครงใสปิ๊ง มีหนิมเฉพาะจุดที่เห็นว่าสีหลุดก่อนลอกเท่านั้น
แต่K3 มีหนิมจุดเล็กๆ สังเกตดีๆจะเห็น เห็นทั่วทั้งคัน ทั้งๆที่จุดนั้น ก่อนลอกสีอย่างสวย แปลกมาก ส่วนจุดไหนเห็นหนิมก่อนลอกจุดนั้นหนิมยิ่งลึก
และ K1 ลอกง่าย K3ลอกยากมาก

ปกติ ราคาอะไหล่ SER กะ KRR ถูกกว่าZX  โครงkRR น่าจะถูกกว่าZX
แต่ของ SERไม่แน่ใจ เพราะเห็นอะไหล่หลายๆอย่างของSER ยกเลิกผลิตไปนานแล้ว

ปล.ทุกอย่างแค่สอบถาม คคห. แชร์ความรู้กันครับ  ไม่ได้คิดจะทำจริงนะครับ

Porl ZuZaa!!

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มกราคม 14, 2013, 12:54:03 หลังเที่ยง
ผมเบิกได้ครับ       เบิกที่ไหน........ก็0คาวาไง
ตอนนี้กำลังสอบถามเรื่อง เครื่องทั้งลูกอยู่ ไม่รู้ว่าจะได้มั้ย555 ถ้าทำได้จริงก็แจ่มเลย (แต่เดาดูมันริบหรี่)
แต่การจะซื้อได้ ต้องมี โครงเดิมไปแลกตอกหมายเลขเดิม หรือ เอาโครงไปแลกแต่ได้หมายเลขใหม่พร้อมเอกสาร  กำลังเคลียร์อยู่ว่าจะได้แบบไหน เพราะผมอยากได้หมายเลขเดิม

ส่วนการทำสี   แบบพ่น กะสีฝุ่น ในมุมมองผม มันพอๆกัน ใจผมชอบสีพ่นเกรดOEM ครับ แต่หาร้านทำยาก สีอีพ็อคซี2Kดีๆ ค้อนทุบยังไม่หลุดเลย แต่สีแพงมาก
แต่สีฝุ่น สีถูกค่าแรงแพง แต่โดยรวมผมคิดว่า ทำสีฝุ่นถูกกว่าครับ (เดานะครับ ถ้าตามที่ท่านข้างบนบอก 2-3 พัน)

ผมมีประสปการณ์ลอกสีโครง K1 กะ K3 (แต่ไม่ได้ทำสีนะครับ ลอกอย่างเดียว ส่งให้เพื่อนทำสีให้ เลยไม่รู้ราคาทำสีทั่วๆไป)
เดิมๆโรงงาน K1 ใช้สีพ่นOEM ส่วนK3ใช่ สีฝุ่น  ภายนอกก่อนลอกสี พอK1เน่ากว่าK3 แต่พอลอกออก K1 โครงใสปิ๊ง มีหนิมเฉพาะจุดที่เห็นว่าสีหลุดก่อนลอกเท่านั้น
แต่K3 มีหนิมจุดเล็กๆ สังเกตดีๆจะเห็น เห็นทั่วทั้งคัน ทั้งๆที่จุดนั้น ก่อนลอกสีอย่างสวย แปลกมาก ส่วนจุดไหนเห็นหนิมก่อนลอกจุดนั้นหนิมยิ่งลึก
และ K1 ลอกง่าย K3ลอกยากมาก

ปกติ ราคาอะไหล่ SER กะ KRR ถูกกว่าZX  โครงkRR น่าจะถูกกว่าZX
แต่ของ SERไม่แน่ใจ เพราะเห็นอะไหล่หลายๆอย่างของSER ยกเลิกผลิตไปนานแล้ว

ปล.ทุกอย่างแค่สอบถาม คคห. แชร์ความรู้กันครับ  ไม่ได้คิดจะทำจริงนะครับ
แน่นปึ๊ก

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

D-500

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

GENIUS

ถามที่ 0 พระราม 9 มาแล้ว

เค้าบอกไม่มีการผลิตและไม่มีสินค้าแล้วนะ

สำหรับเฟรมตัวถังทั้ง ZX 150 และ KR

???

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***

เบิกโครงใหม่มีกรณีเดียวโครงผุในตำเเหน่งที่เป็นจุดเสี่ยง หรือ ไม่ก็อุบัติเหตุ

นอกนั้นทำสีธรรมดาก็พอเเล้วครับ หาช่างทำสีดีๆหน่อย ใช้ของคุณภาพดีดีไปเลย ทีเดียวจบ

งานใหญ่ทำเองไม่ไหวจ้างพ่นลูกเดียว

นอกจากว่าเสียเงินเเล้วสบายใจก็ไม่ว่ากันครับ   :(

ตามลายเซ็นผม

มีเเค่เสื้อฝาเท่านั้นที่สีเดิมๆ นอกนั้นทำสีทั้งหมด ครับ 

8000 บาทกว่าๆ รอ 6 เดือน จบข่าว ตามนั้น

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.