Main Menu

ต่อภาษี+พรบ. โดยไม่ต้องก้าวเท้าออกจากบ้าน ค่าธรรมเนียม 10 บาท

เริ่มโดย ALLaser, มีนาคม 24, 2014, 10:48:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ALLaser

กรมการขนส่งทางบก ได้เปิดให้บริการ "ต่อภาษีรถยนต์ผ่าน Internet" ทั้งนี้ทางกรม ได้มี Option เสริม ด้วยการที่เราสามารถซื้อ พรบ.ควบคู่กันไปได้เลย วิธีชำระเงินก็ง่ายๆ
มีทั้งการจ่ายผ่านบัญชีธนาคาร(ใช้ internet Banking ของธนาคารนั้นๆ) และ Counter Service emo66 นั่นก็แปลว่า ท่านที่เวลาน้อยก็ไม่ต้องไปจ้างใครทำอีกต่อไป

edit:มีค่าจัดส่ง 40 บาท ด้วยครับ (เพิ่งเห็นจากเพื่อนสมาชิก)

จากการทดลองใช้ ผมได้ทดลองใช้แล้ว แต่ไม่ได้ซื้อ พรบ.กับกรม(ซื้อผ่าน Broker ถูกกว่า) แล้วกรอกเลขที่กรมธรรม์ที่ได้ โดยผมเริ่มดำเนินการตั้งแต่ สมัคร จนถึงการกรอกแบบฟอร์ม(กรอกน้อยสุดๆ) ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 28 ก.พ. 57 เวลาประมาณ 18.00 น. และชำระเงินผ่าน Internet Banking ช่วงประมาณ 20.00 น. ผมได้รับ ป้ายแสดงการเสียภาษีในวันที่ 3 มี.ค. 57 รวมทั้งสิ้น 2 วันทำการ โดยเสียค่าธรรมเนียมทั้งหมด "10 บาท" และไม่ต้องก้าวเท้าออกจากบ้านด้วยครับ

ทำทุกอย่างใน link ด้านล่างได้เลยครับ
กดเลย>>> https://www.dlte-serv.in.th/dltWeb/

เอามาฝากกันครับ ไม่รู้ มอไชค์จะใช้ได้ไหม ลองดูครับ :( :(

เครดิตพี่ palis.jam  MTC. :D :D
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

aoaaued

JO

THANACHOT

aoaaued

mai1111