Main Menu

เปลี่ยนล้อแม็กซ์เซอจาก จาน4 รู เป็นจานเล็ก 5รู ต้องทำไงมั่งคับ

เริ่มโดย plapayooon, กรกฎาคม 24, 2015, 01:06:04 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

plapayooon

ตามหัวข้อข้างบนคับ ได้แม็กซ์เดิมๆมาอยากจะเปลี่ยน มันถอดออกแล้วใส่กับขาจับโช้คเดิมได้เลยรึป่าว รึว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง เพราะขนาดจานดิสต่างกัน ขอบคุณคับ

pikky_team

วิธีแรก เปลี่ยนขาจับคาลิปเปอร์เบรกใหม่ครับ แต่ตัวคาลิปเปอร์ใช้ของเดิม ขานี้เป็นของแต่งต้องลองหาดู เห็นในบอร์ดนี้มีคนเคยเอามาขายอยู่
วิธีที่สอง หากระบอกโช้คหน้าของรุ่นจานห้ารูมาใส่แทน รุ่นที่มีรูถ่ายน้ำมันด้านข้างน่ะ
ปล1.คาลิปเปอร์และขายึดของเดิมทั้งจานใหญ่และจานเล็กมันอันเดียวกันล่ะครับ มันต่างกันตรงหูยืดขาที่กระบอกโช้คแค่นั้นเอง
ปล2.จานสี่รูมันก็ใหญ่ดีแล้วจะเปลี่ยนเป็นจานห้ารูที่เล็กลงกว่าทำใมหว่า

plapayooon

แม็กซ์ใหม่เป็นของตรงรุ่น ss กล่องใหญ่ super kipe จานเล็กคับ ของเก่าเป็นแม็กซ์ se 97 และต้องทำสี+รีด คงหมดหลายตังค์ เปลร่ยนใหม่ดูจะง่ายกว่าจะได้เซฟๆหน่อยน่ะคับ  ขอบคุณพี่ pikky_team มากนะคับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เปลี่ยน ขายึด ปั้มเบรค  อย่างเดียว  เป็นอันว่าจบ  ไม่มี ไร ซับซ้อน ไปกว่านั้น

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "