Main Menu

Kawasaki Micro magnum

เริ่มโดย IJ, มกราคม 20, 2013, 08:31:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

ครั้งแรกเจอกันโดยบังเอิญ 16 มกราคม 2556 แอบถ่ายซะหน่อย

IJ

จากนั้นแอบมานั่งอยู่ในรถเพื่อรอดูหน้าเจ้าของ แล้วกรอขอเบอร์ หน้าด้านไปถามลุงเค้าบอกขาย 6000 ไม่ลด วันที่ 19 ตามตัวถึงบ้านกัันเลย ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก  >:(

IJ

วันนี้ 20/1/12 มันก็เป็นของผม ขอคุณลุงลดหน่อย ได้ 5500 เพราะต้องตามชุดโอนเอง ทะเบียนขาด 2 ปีกว่า  :-* รับมาเลขไมล์ 12302 Km ค้างสต๊อกลุงบอก ถึงบ้านรวมระยะทาง 14 Km

paopiaw

ยินดีด้วยนะครับบ กับลูกรักคันใหม่  ผมละอิฉาจริงๆ ต้องตามหาบ้างละ คุณแซงผมจนได้นะ5555+   ค่อยดูเร็วๆนี้ผมมีเซอร์ไพซ์ให้คุณดูแน่  ก๊ากกกกกกกกกกๆๆๆ  ... แม๊กนั่มตัวนี้ ส่วนตัวผมชอบ เรือนไมค์กะบาร์ท้าย เป็นอะไรที่โดนมากๆ ดูเฉยๆแต่มีเสน่ห์มาก  ค่อยๆทำนะครับ ขี่ไปไหน คนมองคอหักแน่ๆ ^^
----- Club ใจง่าย ------  247

IJ

สายเลือด 2T ครับออกถนน ขอลองเลยแล้วกัน 120 Km/h วัดรอบอยู่ที่ ประมาณ 9000 ได้ 120 วูป แล้วก็ติดใหม่ พอก่อนเด๋วพัง เอาคลิปไปชมครับ ภาพสั่นมือข้างหนึ่งถือกล้อง อีกข้างหนึ่งเหนี่ยวคันเร่ง  :-*

http://www.youtube.com/watch?v=5cZIZvEoAb0&feature=youtu.be

IJ

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ มกราคม 20, 2013, 08:57:26 หลังเที่ยง
ยินดีด้วยนะครับบ กับลูกรักคันใหม่  ผมละอิฉาจริงๆ ต้องตามหาบ้างละ คุณแซงผมจนได้นะ5555+   ค่อยดูเร็วๆนี้ผมมีเซอร์ไพซ์ให้คุณดูแน่  ก๊ากกกกกกกกกกๆๆๆ  ... แม๊กนั่มตัวนี้ ส่วนตัวผมชอบ เรือนไมค์กะบาร์ท้าย เป็นอะไรที่โดนมากๆ ดูเฉยๆแต่มีเสน่ห์มาก  ค่อยๆทำนะครับ ขี่ไปไหน คนมองคอหักแน่ๆ ^^
จัดไปครับ โดนยุอ่ะ 55+

IJ

ถึงบ้านเช็คระบบไฟแจ่มมากครับ  :D ขาดแต่แตรไม่ดัง ไฟเบรคไม่ติด  :D ตามคลิปครับ

http://www.youtube.com/watch?v=HYu2BuzxbZM&feature=youtu.be

GENIUS

เยี่ยมมาก

มี 2T ทั้งหมดกี่คันแล้วครับ

ซื้อมาบิวท์เองทำเองเลยเหรอครับ

ท่าน IJ เป็นช่างป่ะครับ

เก่งมากๆ เลย

GENIUS

เสียงเครื่องดุดันดีจัง

รุ่นนี้ตอนเด็กๆ ผมชอบมากๆ

ซ้อนมอเตอร์ไซด์ท่านพ่อผ่านร้านทีไรเป็นต้องมองตามตลอดครับ

IJ

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:38:54 หลังเที่ยง
เยี่ยมมาก

ซื้อมาบิวท์เองทำเองเลยเหรอครับ

ผมจบอิเล็กมาครับพี่ ไม่ได้จบยนต์โดยตรง แต่ก็แอบไปเรียนยนต์สารพัดช่าง มานิดหน่อย  ใจรักครับมั่วๆไปพังก็ถามช่าง ถามเพื่อนๆในนี้บ้างครับ

GENIUS

เยี่ยมมากๆ เลยครับ

ทำเองได้เป็นสิ่งที่ดีมากๆ เลย

จะได้ไม่ต้องไปเพิ่งแต่พวกช่างอย่างเดียว

ซึ่งปัจจุบันก็ไว้ใจอะไรมากไม่ได้เหมือนกัน

:D

nuttakit

อ้างจาก: IJ เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:48:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:38:54 หลังเที่ยง
เยี่ยมมาก

ผมจบอิเล็กมาครับพี่ ไม่ได้จบยนต์โดยตรง แต่ก็แอบไปเรียนยนต์สารพัดช่าง มานิดหน่อย  ใจรักครับมั่วๆไปพังก็ถามช่าง ถามเพื่อนๆในนี้บ้างครับ
น่าจะเเบ่งssให้ผมสักลำ ;)

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

1ae

ได้ของเล่นมาใหม่หรอ
ผิดตรงไหนขออภัย เตือนกันได้เจ้าข้า กิตติชัย บุญนาค  ธ.ไทยพานิช  ฟิวเจอร์พาคร์รังสิต     383-277-061-7  เบอร์โทร 081 8340676

Gok

.

เสียงใช่เลยไมโครหาฟังยากมากเสียงแน่นๆแบบนี้ นั่งลุ้นตัวโก่งเลยว่าจะ120เมื่อไร ใจถึงมากกับสภาพถนนแบบนี้รถยังไม่คุ้นมือมีอะไรตัดหน้าไม่อยากคิดเลย ด้วยความเป็นห่วงครับ ใจเย็นๆไมโครแค่ขี่ก็เทห์แล้ว ไม่ต้องเร็วเดี๋ยวเค้ามองไม่ทัน.

.

ปลาท้องป่อง

ผมละอยากได้ๆ เคยเห็นก็เป็นซากไปหมดเเล้ว คันนี้สมบูรณ์มากๆอะ สวยครบจริงๆ

อิจฉาจัง อิอิ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เรา  เหมือนกัน ตรง ที่ เรียน อิเล็กฯ มา .. แต่ มาชอบแกะรถ 2 ที ..

สติ๊กเกอร์ ตรงรุ่น  ของรุ คันนี้ ผม มี นะครับ   สนใจ เชิญติดต่อ มาได้่

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

แจ่มครับ นานๆ จะเห็นสักคัน ตามน้ำ ^^

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

IJ

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:54:33 หลังเที่ยง
เยี่ยมมากๆ เลยครับ

ทำเองได้เป็นสิ่งที่ดีมากๆ เลย

จะได้ไม่ต้องไปเพิ่งแต่พวกช่างอย่างเดียว

ซึ่งปัจจุบันก็ไว้ใจอะไรมากไม่ได้เหมือนกัน

:D
โดนบทเรียนราคาแพงมาแล้วครับพี่
อ้างจาก: nuttakit เมื่อ มกราคม 20, 2013, 10:16:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:48:31 หลังเที่ยง
เยี่ยมมาก

น่าจะเเบ่งssให้ผมสักลำ ;)
ทุกคันที่ได้มา ล้วนแล้วแต่มีความหลังครับ ไม่ให้ อิอิ
อ้างจาก: 1ae เมื่อ มกราคม 20, 2013, 10:40:32 หลังเที่ยง
ได้ของเล่นมาใหม่หรอ
ครับลุงแบบไม่ได้ตั้งใจอ่ะ ใช้บัตรกดเงินสดมาเลย สนองความอยาก
อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 20, 2013, 10:47:43 หลังเที่ยง
.

เสียงใช่เลยไมโครหาฟังยากมากเสียงแน่นๆแบบนี้ นั่งลุ้นตัวโก่งเลยว่าจะ120เมื่อไร ใจถึงมากกับสภาพถนนแบบนี้รถยังไม่คุ้นมือมีอะไรตัดหน้าไม่อยากคิดเลย ด้วยความเป็นห่วงครับ ใจเย็นๆไมโครแค่ขี่ก็เทห์แล้ว ไม่ต้องเร็วเดี๋ยวเค้ามองไม่ทัน.

.
คุณลุงเค้าบอกว่ามันแรง ก็เลยลองครับ ^^ วันหลังไม่แล้ว มีตังค์ก็หาซื้ออะหลั่ยแทบไม่ได้
อ้างจาก: ปลาท้องป่อง เมื่อ มกราคม 20, 2013, 11:59:08 หลังเที่ยง

ผมละอยากได้ๆ เคยเห็นก็เป็นซากไปหมดเเล้ว คันนี้สมบูรณ์มากๆอะ สวยครบจริงๆ

อิจฉาจัง อิอิ
ใช่ครับเป็นซากน่าจะเหนื่อยมาก โดยเฉพาะปั้ม 2T แต่ผมก็ยังมีอะหลั่ยเครื่องบางส่วนเก็บไว้นานมากเเล้วครับ
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มกราคม 21, 2013, 12:13:54 ก่อนเที่ยง

เรา  เหมือนกัน ตรง ที่ เรียน อิเล็กฯ มา .. แต่ มาชอบแกะรถ 2 ที ..

สติ๊กเกอร์ ตรงรุ่น  ของรุ คันนี้ ผม มี นะครับ   สนใจ เชิญติดต่อ มาได้่

-
OK ครับ ถ้าต้องการเดี๋ยวกริ้งกร้างไป
อ้างจาก: braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 21, 2013, 12:17:25 ก่อนเที่ยง
แจ่มครับ นานๆ จะเห็นสักคัน ตามน้ำ ^^
ตามน้ำครับพี่ ผมก็ยังไม่กล้าแกะไรมากมาย เนื่องจากแฟริ่งเริ่มกรอบหมดแล้ว

IJ

รู้สึกตื้นตันอย่างบอกไม่ถูก ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ  8)

IJ

สำรวจความบอบช้ำกันครับ