Main Menu

โปรเจคลำดับ 2 ปลุกผีจากอเวจี ขึ้นมาซิ่ง เสร็จแล้วครับ อัพรูปหน้า แรก

เริ่มโดย เด็กชาย_โหน่ง_, ตุลาคม 05, 2010, 01:03:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GasTurbines

ท่าจะแรง เกิดมายังไม่เคยขี่rgvเลย ตามนั้น เวร

มารบูรพา

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ต่อเลยครับเสื้อrgvจะมี2รุ่นต้องหารุ่น2เวลาแต่งจะได้เหนื่อยน้อยหน่อย ส่วนไอเสีย ยก26กว้าง42จอกลึ่งโทรทัศปากห้ามเกิน36 ไอดียก42ครึ่งตีนเสื้อกดเหลือ92มิลช่องหรีดเปิดกว้างข้าง1มิลเสากลางเดิมเเผ่นหรีดเดิมดัดเเผ่นเหล็กกว้างข้างละ1มิลท่อยางแป้นหรีดห้ามถอดห้ามตัด ความยาวต้องเท่าเดิมคาบูเดิมนมหนูอากาศเบอร์25น้ำมันเบอร์300-320เเล้แต่ช่างฝาสูบปาดเหลือ 14 ซีซีเบ้าเดิมต้องเอาฝาเดิมไปปาดเท่านั้นเกียร์เดิมล้างบางคลัชเดิมล้างบางเหลือ8มิลแต่ต้องล้างทั้งตัวสปริงเดิมหมุนเข้าตัวละครึ่งรอบไฟเดิมห้ามเลื่อนเเม่เหล็กเดิมห้ามกลึงสเตอร์15-32 สมัยนั้นผมวิ่ง3 กิโลเเต่ท่านจะเอาไปวิ่ง402เมตรสเตอร์มันจะต้องโตตามระยะทางไปด้วยเวลาขี่กลัวว่าท่านจะออกรถไม่ได้แนะนำให้ท่านใช้เกียรื2ออกรถครับท่าน สำหรับรถที่ผมทำในอดีตรวมทั้ง kr ด้วยจะเป็นของเดิมตบแต่งซะส่วนใหญ่นี่เเหละถึงมีชือเรียกขานกันว่า พลังธรรมชาติ ถามคนรุ่นเก่าจะต้องรู้จักชื่อนี้กันหมด...อิอิอิ ติดปัญหาอะไรสอบถามได้ครับท่านโหน่ง
ทีมงานพลังธรรมชาติ

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ติดปัญหาอะไรปรึกษาได้ครับ คุณโหน่งมาช่วยๆกันคิดผมเป็นคนชอบใช้ความคิดและชอบความแรงเป็นชีวิตจิตใจ ถ้าใจมันรักจริงไม่ต้องกลัวครับความสำเร็จอยู่ข้างหน้า...อิอิอิ

อ้างจาก: jojo11 เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 12:29:43 ก่อนเที่ยง
ติดปัญหาอะไรปรึกษาได้ครับ คุณโหน่งมาช่วยๆกันคิดผมเป็นคนชอบใช้ความคิดและชอบความแรงเป็นชีวิตจิตใจ ถ้าใจมันรักจริงไม่ต้องกลัวครับความสำเร็จอยู่ข้างหน้า...อิอิอิ

ยังออน อยู่รึพี่ หะๆๆๆๆ ผมเพิ่งจะกลับมาจาก อยุ่ ตามารบูรพา เมา คอดๆ

ตอนนี้ที่ติด คือ ยังหา แฮนด์ กับ ไฟหน้า DT 125 ไม่ได้ อ่ะพี่

แถวบ้านพี่พอมีเก็บไว้เปล่าครับ

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ

GasTurbines

บ้าแล้ว เค้านอนตั้งแต่2ทุ่ม ตามนั้นเวร

มารบูรพา

pepsi-leo.139

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 01:13:24 ก่อนเที่ยง
บ้าแล้ว เค้านอนตั้งแต่2ทุ่ม ตามนั้นเวร

มารบูรพา
เห็น ยัน เช้า เลย น่ะ....
  ทำ เสร็จ ไวๆ  อยากเห็น   จะทำเป็น ตัว ไฟ ตาม หรือ หัว ปลา ดุก   ครั้งหนึ่ง จะ ตาย เพราะ มัน แรง จิงๆๆ

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ผมมันเด็กเลยแพ้ผู้ใหญ่

มีเพื่อนเพิ่มแล้ว ของผมเดิมๆ ล้อโต
ใครมีกันตกตัวนี้ส่งมาทีครับ
] ก็มัน จี๊ดสปู๊ด จู๊ดสป๊าด มันวุ๊ดๆๆ สุดๆ อะ อิอิ
เลขที่ 5 ซ.ประชาอุทิศ 5 แยก 3-5

GasTurbines

เรื่องเครื่องปล่อยเจ้าของเค้าจัดเองเลย เห็นบอกว่าอยากลองวิชา เป็นได้แค่ที่ปรึกษา ตามนั้น

มารบูรพา

chineza

โอ่วโหดเลยครับrgvจรวดทางเรียบ

รากเกียร์หนึ่งให้หน้าลอยกัลไปเลย

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 01:51:45 ก่อนเที่ยง
เรื่องเครื่องปล่อยเจ้าของเค้าจัดเองเลย เห็นบอกว่าอยากลองวิชา เป็นได้แค่ที่ปรึกษา ตามนั้น

มารบูรพา

ปรึกษา แบบไหนครับลุงเอฟ เห็นแต่นั่งล้อมวง อิอิ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

มีแววไม่รอด อ่ะไหล่จะไปขุดมาจากใหน เสื้อลม rgv มันไม่ใช่แปลงกันง่ายๆ ต้องตรงรุ่น หรือจะเอาเสื้อกล้ามใส่
ตามนั้น

มารรั่ว สู
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

อ้างจาก: NEUNG _SERMANIA เมื่อ ตุลาคม 06, 2010, 09:46:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ ตุลาคม 05, 2010, 01:03:32 หลังเที่ยง
โปรเจคลำดับ 2 ปลุกผีจากอเวจี ขึ้นมาซิ่ง

หลังจากที่ ขี่เจ้าแอลเอี๊ยด มาเป็นเวลา หลายปี พาไปโน่นไปนี่ ก็เลย ขอย้อนความฝันในวัยเด็กอีกซักรอบ

รถรุ่นนี้มีความสัมพันธ์ในอดีตกับผมสองเรื่องด้วยกัน

หนึ่งคนเป็นผู้มีพระคุณกับผม นั่นคือ พ่อผมเองนี่หล่ะครับ พ่อเคยใช้รถรุ่นนี้อยู่

อีกหนึ่งคน เป็นครูที่สอนผมทำรถมา มีวิชาเล็กน้อยก็เพราะเค้า

อยากได้มานานแล้วครับ แต่ยังไม่รู้จะไปหาที่ไหน เมื่อราวๆ เดือนสองเดือนก่อน ผมเห็นมันจอดเน่าอยู่ข้างทาง เน่าขั้นเทพเลยหล่ะ

ประกอบกับ เฮิร์ท จองลมได้ลม ด้วย

เลยตัดสินใจ ไปกับตามาร เอารถคันนี้ มาเลย ตกลงราคากัน แบงค์พันสามใบ หน่อยๆ

สภาพตอนแรก หรือครับ คลัชไม่จาก สตาร์ทไม่ติด น้ำมันไม่มี 5 5 5 5+

พอสตาร์ทได้ แค่นั้นหล่ะ ควัน เม่งท่วมทุ่งเลย

สเตอร์ หน้า-หลัง รูดเม่งหมด

อาทิตย์ก่อน เอาออกไปไล่ควัน พี่น้องครับ สเตอร์รูดๆ นั่นหล่ะ ล้อ 18 เบ้งๆ ออกล้อฟรี ซะงั้น สมาชิกแก๊ง พินาศการช่าง งงกันเป็นแถบๆ

ปล่อยหมอก เต็มถนน เลย 5555+ อย่างมันส์

อ่าว ยังไม่ได้บอกนี่หว่า ว่า รุ่นอะไร

นี่ไง โฉมหน้ามัน Suzuki RGV 150 ss

รถคู่ใจ อันดับ2 ของผม (จริงๆ เป็นอันดับ 3 แต่ว่าตัดเวฟ ออกไป)

RGV จัดว่าเป็น 150 ซีซี รุ่นแรก ของ Suzuki ที่ออกจำหน่ายในประเทศไทย (ผิดขออภัยด้วย)

ฉายา ที่ถูกเรียกในสมัยนั้น "จรวดทางเรียบ"

ตามคำบอกเล่า นะ ความเร็วปลาย เดิมๆ โรงงาน อยู่ที่ ประมาณ 180-185 กิโลเมตรต่อชั่วโมง (ตามไมล์ติดรถ)

ว่างๆ จะมาเล่าใหม่นะ

ทำงานก่อน

โหน่งครับ

ขาดเหลืออะไหล่ชิ้นไหน...บอกได้ครับผมมีอเวจีตัวสุดท้ายอยู่ครับ
ติดต่อคุณหนึ่งได้เลยครับ คนดีมีน้ำใจครับ ถามโซนฝั่งธนเค้าจะรู้กันดีครับ

GasTurbines

เจ้าของรถมันกำลังบ้า ตามนั้น..ฟิ้ววววววว............

ถ้าบ้าจริงแบบที่ท่านเอฟว่า มันต้องนี่เลยครับ ลูกเเกรมม่าหรีดเเกรมม่ายกทั้งแป้น คาบูเเกรมม่าถ้าไล่ลงตัวผมว่าไม่ต้องสืบเลยครับ...อิอิอิ

อ้างจาก: jojo11 เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 02:27:07 หลังเที่ยง
ถ้าบ้าจริงแบบที่ท่านเอฟว่า มันต้องนี่เลยครับ ลูกเเกรมม่าหรีดเเกรมม่ายกทั้งแป้น คาบูเเกรมม่าถ้าไล่ลงตัวผมว่าไม่ต้องสืบเลยครับ...อิอิอิ

แหะๆ พี่

เหมือนรู้ เนาะพี่ว่าผม คิด อะไร อยู่

ลูกแกรมม่า ก้าน โมโน หรีดแกรมม่า คาร์บูสลิงชอต

เคอะๆ เชค

แต่ ว่าลูกแกรมม่า มีจุดบอดนิดนึง คือ มันจะมีรู เล็ก ๆ ที่กระโปรง ลูกสูบ พอเวลาเอามาใส่กับ รถทั่วไป ไอดี จะเล็ดลอดออกไป เลยไม่วิ่ง งิ่งๆๆๆ

อุ๊บส์

ใช้แก๊สเชื่อมไฟอ่อนๆปิดรูแล้วค่อยกว้านจบครับ หรือว่าจะไปตีเป็นไอเสียคาดกลางก็จบเหมือนกันแล้วแต่ชอบครับท่านโหน่ง ...อิอิอิ

namamulet