Main Menu

ขอถามหน่อยนะ จะยกใส้ แอล ใส่ แดช ครับ

เริ่มโดย jack_i, มกราคม 08, 2014, 09:43:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jack_i

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มกราคม 10, 2014, 08:36:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: jack_i เมื่อ มกราคม 10, 2014, 07:36:49 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับเมือ่วานแกะแอลเอสแล้ว วันนี้ว่าจะแกะแดช เดี๋ยวรู้กันว่าเหมือนกันบ่

แกะแล้วไม่รู้ไซด์อะไรแล้ว แต่คงไม่คว้านเพราะมันขี่ได้ปกติแหวนไม่ดังลูกยังใสๆ

เอิ่ม รู้สึก STD เลยนะครับ

เอิ่ม รู้สึก เครื่องจะซิงนะครับ

น่าจะอย่างงันนะครับ ผมน่าจะเป็นคนเปิดซิงคนแรกเลย อิอิ

ขออณุญาตลงรูปเยอะหน่อยเอาไว้ตอนประกอบด้วยความจำไม่ค่อยดี เผื่อมีประโยชน์กับท่านใด

-อันนี้เครื่อง sp1 โดนเปิดซิงมาแล้วเห็นๆ

อันนี้ฟันของ sp1 ของ แอลยังไม่ได้นับครับ เดี๋ยวนับแล้วจะเอามาให้ดูกันอีกที

JO

jack_i

ตอนนี้ประกอบแล้ว แต่เอาไปให้ช่างประกอบ ไปอีกทีเขาประกอบเสร็จแล้วเลยไม่ได้นับเฟืองมาเลย

แต่ตอนมีปัญหาละครับ ดาวเกียร์ของแดชใส่ไม่ได้ถ้าใส่จะใส่ได้2เกียร์เอง ต้องเอาของแอลเอสยกชุดเลยคราวนี้

การเปลี่ยนเกียร์คงไม่เหมือนเดิมแล้ว มันจะเหมือนกับแอลเลย ต้องเหยียบหลัง1 แล้วกดหน้า5 ครับตอนนี้

ท่านใดมีวิธีแจ้งหน่อยนะครับ คงต้องใส่แบบนั้นไปก่อน

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ZAAKA

กลับทางมือลิงจับขาเกียไงคัฟง่ายๆ
เกียโยงแอลตัวยาวผมเอาลงล่างทำไห้ ลง๑ขึ้น๕
ถ้าอยากเปลี่ยนแนวก้อเอามือลิงขึ้นจาเปน ขึ้น๑ลง๕ปามานนี้
เกียแดชเดิมทำได้เป่าบ่ฮู้ผมกาลังปั้นแดชคันนึง

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

jack_i

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ มกราคม 15, 2014, 02:08:10 หลังเที่ยง
กลับทางมือลิงจับขาเกียไงคัฟง่ายๆ
เกียโยงแอลตัวยาวผมเอาลงล่างทำไห้ ลง๑ขึ้น๕
ถ้าอยากเปลี่ยนแนวก้อเอามือลิงขึ้นจาเปน ขึ้น๑ลง๕ปามานนี้
เกียแดชเดิมทำได้เป่าบ่ฮู้ผมกาลังปั้นแดชคันนึง

เดี๋ยวว่าจะลองอย่างที่ว่าดูครับเพราะประกอบไปหมดแล้ว ขั้คร้านรื้อละครับ

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มกราคม 15, 2014, 02:48:45 หลังเที่ยง
โทรไปหา แม่บ้านรับสาย บอกไปส่งของ  ^^!
ครับพอดีชาร์ทแบตไว้ที่บ้านอ่ะ
ผมโทรไปถามแล้วนะตามเบอร์ที่ให้มา เขาบอกว่าต้องเอากระปุกมันมาด้วย
แต่ไม่ทันซะแล้วประกอบไปหมดแล้วอ่ะ ปะเก็นกล้วยด้วยแถมทากาวด้วยเลยไม่อยากแกะกลัวขาด
แต่ไม่เป็นไรเอางี้ก็ได้เผื่อต่อไปอาจจะใส่เกียร์โยงไปแว้นกับเขาบ้าง อิอิ

JO

RELAXER

มาเก็บความรู้ครับ อิอิ ผมไม่รู้ครับผมขับเซอร์ปีโก้ อิอิ

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

ponggame1

เกียร์ 1-2-3-4 เท่ากัน ต่างกันที่ 5-6
เกียร์ 5  Dash 22/25    LS 22/24
เกีนร์ 6  Dash 23/24    LS 24/23

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

aoaaued

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มกราคม 08, 2014, 03:52:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jack_i เมื่อ มกราคม 08, 2014, 09:43:37 ก่อนเที่ยง
ขอสอบถามหน่อยนะครับ พอดีผมจะเอาอะไหล่เครื่องของ ls ทุกชิ้น มาใส่ในแดช sp1

อะไหล่ทุกชิ้นสามารถใส่กันได้เลยทั้งหมดทุกชิ้นเลยไหมครับ ต้องมีชิ้นไหนต้องใช้ของจะเพาะรุ่นบ้าง

และพวกชุดไฟองศาอะไรต่างๆมันจะเหมือนกันไหม ถ้าใช้กล่องเดิมแดชมันจะเข้ากันกับชุดมัดไฟล่างของแอลป่าว

และก็คาร์บูถ้าใช้ของแดชมันจะขี่มันส์เหมือนของแอลไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

1. ยกชุดบน เสื้อสูบ ข้อเหวี่ยง มาครับ ก้าน ฝา พิจารณาอันที่สภาพดีที่สุดมา เพราะพาร์ทเหมือนกัน

2. หรีดวาล์ว ของแอลเอสที่พี่มีจะเป็นไฟเบอร์ ของแดชเป็นเหล็ก ซึ่งหากใช้รถขี่ไปจ่ายตลาด ยังไงก็ให้ความรู้สึกไม่ต่างกัน (แต่ของผมเลือกไฟเบอร์ครับ)

3. ชุดเกียร์ ผมยกชุดของแอลมาทั้งหมด แต่ใช้ตัวชิฟเปลี่ยนเกียร์เดิมของแดช เข้าเกียร์เหมือนเดิม หากใส่ของแอลเกียร์จะกลับกัน เป็นงัดแล้วกดรัว ๆ ๆ ๆ เหมาะสำหรับสาวกเกียร์โยง เพราะจะใส่คันเกียร์แอลได้เลย (อันนี้คิดว่านายหัวไม่ชอบ)
เกียร์แอลจะยาวกว่าแดชครับ จะขับสนุกถ้ายกชุดแอลมาทั้งหมด

4. คาร์บูทั้ง 2 รุ่น มีขนาดแชมเบอร์เท่ากัน ต่างกันที่นมหนูครับ เลือกจากสภาพแล้วมาปรับจูนเอา

5. ชุด CDI ยกชุดจากแอลมาเลยครับ

ป.ล. กล่องเทพ ก้านถ่วง รถแห่งราชันทร์อะไรนั่น ผมสิ้นข้อสงสัยไปนานแล้วครับ ง้างมาแล้วหลายรุ่น เปรียบมวยมามากพอที่จะบอกว่า "ปัญญาอ่อน" มันไม่ต่างกันครับ กรณีอยากได้สมุดพาร์ทบอกผมได้นะครับ LS, Dash, NSR ทุกรุ่น ผมสแกนเก็บไว้หมด นานแล้ว.... สำหรับพี่แจ๊ค ได้เสมอ ^^

ข้อมูลเยี่ยม+1แรงให้  ตอนที่ผมใช้แดชLSอยู่เคยคิดจะยำแบบที่ จขกท.ว่าเหมทือนกัน แต่ยังหาเวลาว่างไม่ได้ พอมาได้NSRเล่นก็เลยบริจากรถพวกนี้ไป ฝันก็เลยไปไม่ถึงครับ

bk_sometime