Main Menu

@ @ Meeting 2-Stroke Lanna Club @ @

เริ่มโดย Bazooka, ธันวาคม 24, 2012, 09:00:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

มีสถานที่แนะนำครับ ถ้าถ่ายรูปหมู่คงสวยมากครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลุงๆ อยู่ระหว่างเขตอำเภอเด่นชัย กับ อำเภอลอง จ.แพร่

Nainoy

:Dวัดอะไรครับอยู่พิกัดไหนขอลายระเอียดด้วยครับขอบคุณครับ :o

IJ

วัดพระธาตุสุโทนมงคลคีรี หรือ วัดพระธาตุสุโทนมงคลคีรีสามัคคี ธรรม เป็นวัดสร้างขึ้นใหม่ในปี พ.ศ. 2520 ตั้งอยู่บนถนนสายแพร่-ลำปาง ช่วงอำเภอเด่นชัย จังหวัดแพร่

ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.holidaythai.com/Thailand-Attractions-598.htm

blue_jrs

อ้างจาก: krai2509 เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 03:52:28 หลังเที่ยง
ผม ไกร ครับ krai 2509 ที่จริง 2529 ครับแต่พิมท์ผิดคร้าบ...อิอิอิ...

พี่ไกรจะโกงอายุ 555

อ้างจาก: IJ เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 11:43:12 หลังเที่ยง
มีแต่คนถ่ายไม่มีใครเอารูปมาแบ่งกันบ้างเลย  :P

รูปสวยๆหน้าจะอยู่ในกล้องพี่ไกรน๊ะ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

auntonio_lpn

เห้นมีกล้อง โปร ของติงลี่ด้วยอะหายเงียบเลย รูปน่าจะสวยมาก  รอ รอ รอชม ครับ

Nainoy

;Dผมจะเที่ยววัดที่พี่ให้ขอมูลมาขอบคุณครับ :'(

IJ

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ ธันวาคม 28, 2012, 11:04:19 หลังเที่ยง
;Dผมจะเที่ยววัดที่พี่ให้ขอมูลมาขอบคุณครับ :'(
ข้างในสวยงามกว่านี้มากครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นศิลปะวัฒนธรรมในยุคใหน

Nainoy

:Dผมว่าต้องสวยแน่ๆๆเดี่ยวเอารูปมาฝากครับ

auntonio_lpn

doldee

อ้างจาก: Nainoy เมื่อ ธันวาคม 29, 2012, 08:29:17 หลังเที่ยง
:Dผมว่าต้องสวยแน่ๆๆเดี่ยวเอารูปมาฝากครับ
จัดปายครับพี่นายน้อย...

GENIUS

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 03:20:05 หลังเที่ยง
..คนอายุมากๆ..ก็เหมือนแบตเตอรี่..ถ้าไม่ชาร์ตไฟ พอถึงเวลาไฟมันก็จะหมดไป..ถ้าดูแลรักษาดีหมั่นชาร์ตไฟบ่อยๆก็จะมีอายุไขอีกยาวนาน..
...ขอบคุณน้องๆทุกๆคนที่มาช่วยชาร์ตไฟให้แบตฯลูกนี้คงทำให้แบตฯลูกนี้มีอายุยื่นยาวอยู่กับพวกเราไปอีกนานแสนนาน...เอิ๊กกกก..

..ขอถือโอกาสนี้กล่าว สวัสดีปีใหม่ 2556 กับทุกๆคน..ขอให้สุขภาพแข็งแรงไม่มีโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียน มีเงินมีทองเต็มกระเป๋าตลอดปีใหม่นี้เด้อ...คร๊าบบบบ..

..แล้วเจอกันทริปหน้า ปีหน้าฟ้าใหม่..ทริป 200 หน้าเอามายั่ว..น่าจะไปแอ่วเชียงรายนะ.. :D  :D

จริงเลยครับ

เห็นด้วยมากๆ

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

airpolice

ขอบคุณคร๊าบบบบ สำหรับรูป กว่าจะหาพาโนเจอเล่นเอาแทบเหนื่อย สวยๆๆทั้งนั้นเลย

SE_boy

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

IJ

กล้องมีตั้งหลายตัวไม่ีมีใครเอารูปมาเพิ่มเลยอ่ะครับ  :P

Arm TZ

ทริปนี้ ตระกูล TZ เยอะจริงๆ  :'(

max!

อ้างจาก: IJ เมื่อ มกราคม 11, 2013, 11:44:36 ก่อนเที่ยง
กล้องมีตั้งหลายตัวไม่ีมีใครเอารูปมาเพิ่มเลยอ่ะครับ  :P
แงะรอดู
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***