Main Menu

ทริปมิตรภาพ นครปฐม-ราชรี-อัมพวา......

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., พฤศจิกายน 12, 2012, 10:16:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มกราคม 01, 2013, 11:06:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: toy-ser-swanboy เมื่อ มกราคม 01, 2013, 10:17:47 หลังเที่ยง
ดูรูปแล้วน่าไปด้วยจังครับพี่......

ก็ลองมาเที่ยวกับพวกเราสิครับ เหล่า สว อินดี้ ไม่แยกรุ่น ไม่แบ่งค่ายครับ เอาความสามัคคีและสนุกเข้าว่าครับ
ซึ้งจังประโยคนี้ ...น้ำตาจะไหลครับท่านนัท.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มกราคม 03, 2013, 07:09:26 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มกราคม 01, 2013, 11:06:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: toy-ser-swanboy เมื่อ มกราคม 01, 2013, 10:17:47 หลังเที่ยง
ดูรูปแล้วน่าไปด้วยจังครับพี่......

ก็ลองมาเที่ยวกับพวกเราสิครับ เหล่า สว อินดี้ ไม่แยกรุ่น ไม่แบ่งค่ายครับ เอาความสามัคคีและสนุกเข้าว่าครับ
ซึ้งจังประโยคนี้ ...น้ำตาจะไหลครับท่านนัท.....
ก็มันจริงนี่ครับ กลุ่มเราเป็นอย่างนี้จริงๆ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

ว่างๆ จะขึ้นไปบินเดียวเหมือนเดิมนะท่าน
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มกราคม 20, 2013, 07:24:35 ก่อนเที่ยง
ว่างๆ จะขึ้นไปบินเดียวเหมือนเดิมนะท่าน

มาเลยครับนัดกันวันอาทิตย์นะครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

ขอบคุณครับ....น้ำใจเจ้าของพื้นที่ก็งามเหมือนกันครับ

เร็วๆนี้  ผมจะขี่รถปล่อยใจ ปล่อยน้ำมัน เพื่อรันอิน ราชรี อีกครั้ง...

นักบิดชนบท

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

นักบิดชนบท

{{ boyy555 }}

ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย