Main Menu

ขออภัยที่หายหน้าไปนานครับ วันนี้อาสาพาไปเที่ยวที่ทำงานซะหน่อย

เริ่มโดย ART- LOCK ON, ตุลาคม 20, 2012, 12:48:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ART- LOCK ON

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง

bbgun

JO WANGPONG

เข้ามาชมของสวยๆงามๆอีกครั้งครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาของสวยๆงามๆมาหั้ยชมครับ

kapooklookzaa

ถามหน่อยครับพี่ R-1 เนี่ย ราคาที่บอกมาเนี่ย รวมทะเบียนแล้วใช่ไหมครับ ของมีสเปคให้เลือกไหม แบบว่า ญี่ปุ่น อมเริกา อังกฤษ อะไรแบบเนี่ย

แล้วถ้าเราเอามาประกอบเองได้ไหม หรือว่าทางศูนย์บริการประกอบให้ รถ มาลงที่ใหนอันดับแรก ในประเทศไทย

ทำไมสูนย์แถวบ้านเราไม่เอามาขายบ้างฟ่ะ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 12:49:08 ก่อนเที่ยง
ถามหน่อยครับพี่ R-1 เนี่ย ราคาที่บอกมาเนี่ย รวมทะเบียนแล้วใช่ไหมครับ ของมีสเปคให้เลือกไหม แบบว่า ญี่ปุ่น อมเริกา อังกฤษ อะไรแบบเนี่ย

แล้วถ้าเราเอามาประกอบเองได้ไหม หรือว่าทางศูนย์บริการประกอบให้ รถ มาลงที่ใหนอันดับแรก ในประเทศไทย

ทำไมสูนย์แถวบ้านเราไม่เอามาขายบ้างฟ่ะ

ราคานี้เป็นราคาเงินสดรวมทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายครับ รถประกอบที่โรงงานยามาฮ่าในญี่ปุ่น แต่เป็นสเป็คแคนนาดา รถพวกนี้จะบวกภาษีนำเข้าถูกต้องในกระบวนการสรรพสามิตรเรียบร้อยครับ มีเลขตัวถังและ เลขเครื่องยนต์ถูกต้องตามใบสำคัญการจดทะเบียน ราคาเลยสูงเนื่องจากบวกภาษีนำเข้าไปเท่าตัวตามที่กฏหมายธุรกิจรถนำเข้ากำหนดครับ ศูนย์บริการจะมีตามจังหวัดใหญ่ในประเทศ ได้แก่กรุงเทพ เชียงใหม่ โคราช และภูเก็ตครับ

ส่วนรถที่นำมาเป็นชิ้นอะไหล่ และนำเข้ามาประกอบเป็นคัน หรือรถอินวอยส์ ปัจจุบันไม่มีใครกล้าเสี่ยงทำแล้วครับ ศูนย์บริการไม่รับแน่นอน เนื่องจากกฏหมายไม่รองรับ ที่เชียงใหม่นี่ยึดกันว่าเล่นเลยครับสำหรับรถอินวอยส์  ทำให้พักหลังๆหลายคนยอมควักเงินในกระเป๋าเพื่อซื้อรถบิ๊กไบค์นำเข้าที่สามารถจดทะเบียนถูกต้องตามกฏหมายมากขึ้นครับ

lichen

ตอนนี้   .....

กฎหมายใหม่  ห้ามน้ำเข้า โครงรถยนต์ และ โครงรถจักรยานยนต์  เป็นของต้องห้าม ห้ามนำเข้า ราชอณาจักรไทย อะครับ ( โดนทำหมัน )   ::) ::) ::)

เ อ า ม า ย ั่ ว เ ชี ย งใหม่ 086-6706320

Bazooka

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 09:48:26 ก่อนเที่ยง
..ลุง..ชอบรูปเนี้ยยยย...จึ้ยยยยยสสส์..

รูปนี้ถึงขั้นบ้านเกือบแตกมาแล้วคับ อิๆๆ

sodaban

เอาของสวยๆงามๆ มาลงให้ชมเรื่อยๆ นะครับ ท่านอาตร์ ....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

กี้ อริสมันส์

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 10:10:12 ก่อนเที่ยง
บวก 1 แรงม้า ให้แล้วเด้อ ตามคะแนนพิศวาส สวดหล่อ ตามนั้น

ป่ะ หมอหมี มาจัดอาร์วันที่ผมสักคัน อิๆๆ

อ้างจาก: Tree  khonwan เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 12:38:18 หลังเที่ยง
เพ่อ้าทคร้าบ  FZ1 ลำละเท่าไรคร้าบ  ??? :o

590,000 ครับ  แต่ตอนนี้ตัวปี 2012 รถหมดสต็อคที่กรุงเทพครับ ต้องรอปี 2013 เลย

JoJo Halha

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ ตุลาคม 23, 2012, 09:48:26 ก่อนเที่ยง
..ลุง..ชอบรูปเนี้ยยยย...จึ้ยยยยยสสส์..

ลุงครับไปสมัคเป็นเด็กล้างรถดีกว่า  ผมจะไม่เอาค่าแรงเลย ใครจะไปยกมือขึ้นครับพี่น้อง
โจ้ห้าหลา เซอร์แดงแนวแว๊น! 088-1345200 อู่เศรษฐศักดิ์เชียงใหม่ กลุ่มเอามายั่ว คลับ