Main Menu

VDO ทริ๊ป อุทยานแห่งชาติไทรทองและมอหินขาว YAMAHA ขอเด่น ครั้งแรกในประวัติศาสตร์

เริ่มโดย @@TaJung@@, กรกฎาคม 04, 2012, 06:32:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 17, 2012, 10:34:38 ก่อนเที่ยง
เข้ามาDown Load คลิปเก็บไว้ก่อน ดูทีไรสุขใจจริงๆ

เหมือนกันครับ  ดูที่ไรก็มีความสุข เพราะแต่ละคนมาต่างที่ แต่เข้าใจกัน...ไปด้วยกันได้ 5555+

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

aoaaued

งานเสร็จ  กำลังรองานใหม่เข้าเลยแวะมาดูคลิปอีก ชอบเพลงแบลคกราวด์มาก  ดูแล้วอดนึกไม่ได้ว่าตัวเองประเมินฝีมือการขี่รถเพื่อนๆน้อยเกินไปหน่อย ทำให้ตัวเองเกือบพลาดไปเหมือนกัน  ก็วันที่2ตอนที่กำลังจะไปมอหินขาว ก็ขึ่ตามหลังลุงเอ็มไป คิดอยู่ในใจว่าดูท้ายคันหน้าเอาเขาเบรคเมื่อไรแล้วเราค่อยเบรคก็ได้ ยังไงคันหน้าก็ต้องเบรคลึกกว่าเราเพราะเขามีกล่องซ้อนท้ายไปด้วย ก็มีอยู่โค้งนึงที่ตัวเองเกือบพลาด  ตอนที่ลงจากเนินที่ค่อนข้างชันระยะทางซัก200-300เมตรแล้วโค้งซ้ายหักศอก ก็ลงเนินกันมาร่วม120คันหน้าไม่เบรคเราก็เลยไม่ยกคันเร่ง พอเห็นโค้งหักศอกซ้ายก็ทั้งเบครทั้งโหนสุดๆแหละและก็บานออกไปอีเลนจนแทบตกขอบถนนยังดีนะที่ไม่มีรถสวนมาไม่งั้นเดี้ยงแน่  ยังนึกอยู่เลยเราประเมินความสามารถการขี่รถเพื่อนๆผิดไปมาก ดีนะที่โชคยังดีจึงรอดมาได้  อิอิอิ

Hunterzero

555555++อย่าไว้ใจลุงเอ็มมากครับ  ขานั้นเค้าสายสาดโค้งอยู่แล้ว

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 18, 2012, 10:31:04 ก่อนเที่ยง
งานเสร็จ  กำลังรองานใหม่เข้าเลยแวะมาดูคลิปอีก ชอบเพลงแบลคกราวด์มาก  ดูแล้วอดนึกไม่ได้ว่าตัวเองประเมินฝีมือการขี่รถเพื่อนๆน้อยเกินไปหน่อย ทำให้ตัวเองเกือบพลาดไปเหมือนกัน  ก็วันที่2ตอนที่กำลังจะไปมอหินขาว ก็ขึ่ตามหลังลุงเอ็มไป คิดอยู่ในใจว่าดูท้ายคันหน้าเอาเขาเบรคเมื่อไรแล้วเราค่อยเบรคก็ได้ ยังไงคันหน้าก็ต้องเบรคลึกกว่าเราเพราะเขามีกล่องซ้อนท้ายไปด้วย ก็มีอยู่โค้งนึงที่ตัวเองเกือบพลาด  ตอนที่ลงจากเนินที่ค่อนข้างชันระยะทางซัก200-300เมตรแล้วโค้งซ้ายหักศอก ก็ลงเนินกันมาร่วม120คันหน้าไม่เบรคเราก็เลยไม่ยกคันเร่ง พอเห็นโค้งหักศอกซ้ายก็ทั้งเบครทั้งโหนสุดๆแหละและก็บานออกไปอีเลนจนแทบตกขอบถนนยังดีนะที่ไม่มีรถสวนมาไม่งั้นเดี้ยงแน่  ยังนึกอยู่เลยเราประเมินความสามารถการขี่รถเพื่อนๆผิดไปมาก ดีนะที่โชคยังดีจึงรอดมาได้  อิอิอิ
ดันตามลุงเอ็ม เทพ 3 เกียร์ แกโหดมากครับเวลาเล่นโค้ง 5555555
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

เง๊อ  อะไรกันน้อนิ  อิอิ โดนเผาๆ

น่าจะเป็นโค้งที่ลงจากเนินมา แล้วเป็นตรงที่ป่าๆ ลงเนินมาแล้วเจอโค้งซ้ายที่แบบว่าซ้ายมากๆ(เกือบจะเป็นวงกลมเลย) ???
       แล้วเป็นโค้งหลังเต่าหน่อยๆ(โค้งแบบนี้ถ้าเบรคมีแหก ต้องเชนเกียร์แล้วอัดเข้าเลย ให้ล้อหัลงมันถีบมุดโค้ง )
       โค้งนั้นผมไม่ได้เบรคครับ เพราะขึ้นเนินตรงหัวโค้ง แล้วหักเลย ขึนเบรคไม่มีแรงส่ง(หนักคนท้าย อิอิ) เราก็ปล่อยรถไหลขึ้นเนินไป เพราะกว่าจะถึงโค้ง ด้วยความที่ขึ้นเนิน+น้ำหนักบรรทุกของเรา ความเร็วมันจะลดลงเร็วมากโดยไม่ต้องเบรค :( :( :( ก็เข้าได้เลย เชนเกียร์ลงเกียร์นึงแล้วดันคันเร่งส่งไปโลด ไม่แหก  :o
       ผมใช้เอนจิ้นเบรคเอาครับ(ลุงเลยไม่เห็นไฟเบรคผม  ไม่รู้ว่ามีคนตาม ผมเลยไม่ได้แตะเบรคเตือนคันหลังให้เป็นจุดสังเกตุ  เพราะถ้าปกติโค้งอันตรายถ้ามีคนตามท้ายผมจะแตะเบรคให้ไฟติดทีนึงเตือนคันหลัง)

boxman19

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ กรกฎาคม 15, 2012, 11:02:45 หลังเที่ยง
ตั้งแต่กลับจากทริป ชัยภูมิ รถสะดุด ลูกเขก พึ่งได้มีเวลาเช็ค จัดซะเลย

ไม่สบายใจ จัดลูกแท้ใหม่ อีกรอบ หลังจากพึ่งเปลี่ยนไม่ถึง 4 เดือน

นี่ไงตัวการ ที่ทำให้ KR ลูกเขก สลักกะลูกปืนปลายก้าน เน่า ซะงั้น....

จัดท่อ PDK และปลายใหม่ ซะสนอง need ซะอยากมานานแล้ว 

พร้อมซิ่งอีกแล้วครับท่าน เด๋วเจอกาน รอบหน้า บ่ยั่น...

ขอยืมใช้สักวันนะครับคุณโอเล่ย์
0839815835

boxman19

อ้างจาก: DarkLorDs เมื่อ กรกฎาคม 09, 2012, 12:56:16 ก่อนเที่ยง
ใครหา TZM อยู่มาดูด่วน คันนี้ 10000.- ครับ เจ้าของเขาเรียกมาครับ ตำหนิถังบุบอย่างเดียว นอกนั้นสภาพเทพ

ผมมีบังโคลนหน้า TZM สีแดงอยู่นะครับหากสนใจสอบถามได้นะครับ
0839815835

@@TaJung@@

โอเล่ สลักสึกซะขนาดนั้นได้ไงหว่า  อาการเหมือนขาดการหล่อลื่นเลยนะนั่น...เปลี่ยนใหม่แล้ว  แว๊นไปโบนันซ่าเลย โฮ๊ะๆๆๆๆ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

aoaaued

TZM คันแดงข้างบนถูก ลุงแดงคว้าไปครอบครองซะแล้ว ว่าจะซื้อซักหน่อนกำลังรออนุมัติจาก ผบทบ.อยู่เชียว ( ช้าไปต๋อย ) 555+

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 21, 2012, 06:03:22 หลังเที่ยง
TZM คันแดงข้างบนถูก ลุงแดงคว้าไปครอบครองซะแล้ว ว่าจะซื้อซักหน่อนกำลังรออนุมัติจาก ผบทบ.อยู่เชียว ( ช้าไปต๋อย ) 555+
55555+ เป็นงั้นไป.....

@@TaJung@@

วรพลKR

ไม่แรง แซงทางโค้ง 0873148769 อาร์ตคับ   จ.ตาก  รับสั่งคาบู2tทุกรุ่น

ratree

ผู้เฮ็ดKRสีเขียวนี่ หล่อหลายเด้อ...บ่น่าไว้ผมยาวเลยเนาะ เสียบุคลิคโหมะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

ทริปนี้ไม่ต้องห่วงความปลอดภัย!ครับ  เพราะมียอดมนุษย์ 2 ท่านคอยดูแลให้ครับ

ท่านนี้ก็กำลังเหาะตรวจตราความสงบเรียบร้อย...แต่บินต่ำไปหน่อย?ติดยอดโขดเลย  5555+

และท่านนี้ก็กำลังใช้พลังทำลายล้างศรัตรูอยู่ ....... แต่ไม่รู้ว่าศรัตรูมาทางน้ำหรือทางอากาศ  อิอิอิ

DarkLorDs

Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

@@TaJung@@

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร