Main Menu

ทริปKRR-ssr ไอ้มดแดง-ไอ้มดเขียว ตะลุยนครนายก-ปราจีนบุรี ยามราตรี

เริ่มโดย SIT_KRR-SSR, กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:40:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

The Mach Team

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มกราคม 23, 2012, 11:36:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aunok17 เมื่อ มกราคม 23, 2012, 10:38:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มกราคม 19, 2012, 01:16:20 หลังเที่ยง
พ่ออยากจะบอกว่า พ่อคิดถึงเจ้า นะเจ้ามดแดง  อันเป็นที่รักของพ่อ  ถ้าพ่อมีบุญเราคงได้เจอกัน พ่อเพียงได้แต่ไปมองๆๆและก็เพียงจับๆๆเจ้าเท่านั้น เมื่อวันนั้น 2ปีที่ผ่าน พ่อไม่น่าทิ้งเจ้าไปเลย น่าจะคิดเยอะๆๆกว่านั้น   และไม่รู้ว่าอนาคตเจ้าจะไปอยู่ที่แห่งหนไหน...   ไม่รู้ว่าจะไกลเพียงใด... ขอให้รู้นะว่าพ่อรักเจ้ามาก... ความทรงจำที่ดีๆๆอันแสนงดงาม อันแสนลำบาก ที่เราได้ผ่านและไปด้วยกัน  ถึงแม้พ่อจะมีคันอื่นๆอีกหลายคันก็ตาม....
ถ้าวันใดพ่อพอจะ มีกำลังพ่อจะไปตามหาเจ้านะลูก ถึงแม้พ่อได้เจ้ามาแค่เพียงโครงแคร้งและทะเบียนก็ตาม เพราะอย่างอื่นๆ พ่อให้สำหรับเจ้าอยู่แล้ว

ผมก็เคยเป็นแบบท่านสิทธิื เหมือนกัน เมื่อก่อนขี่ kr SP แล้วเป็นช่วงเริ่มทำงานใหม่ๆ เลยสมัครบัตรไปทั่วใช้เงินพลาสติกตลอด ใช้ไปซักพักเริ่มมีปัญหา
เงินไม่พอจ่ายหนี้ เลยจำใจต้องขาย kr SP ไป ก็คิดว่าเดี๋ยวมีเงินจะไปตามหาซื้อคืนนะ หลังจากนั้นผ่านมาอีก10 กว่าปี ก็มาเจอเข้าโดยบังเอิญ ที่บ้านหลังนี้
แต่ก็เหมือนเดิมคือไม่มีเงินซื้อคืน ทั้งที่มาเจอกันได้ เจ้าของใหม่เขาจะทำใหม่แล้ว เจ็บลึกๆ เสียดายมากครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=52556.0

+1ให้ครับ

ขอขอบคูณมากๆๆครับที่เข้าใจความรู้สึกลึกๆของผม ที่จริงแล้วผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินเลยถึงขาย แต่ขายเพราะว่าเจ้าของต่อจากผม(เพือนผม) เค้าอยากได้เลยขายให้กับเพือนเพราะรักเพือนมาก  แต่เค้าก็ทำไปเยอะจริงๆๆ แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนแนวรถไปเล่นSR  เค้าเอาไปฝากเพือนอีกคนขาย  แล้วมันก็แพงๆๆตามนั้น เค้าบอกว่าทำไปเยอะ หมดไปเยอะ   :-*  แล้วก่อนที่เราจะขายไปให้กับเค้ามันก็ไม่เยอะบ้างหรืองัย  มีคนให้มากกว่าตั้งเยอะ ยังเก็บไว้ให้เพือนเลย   
       สรุปเรื่องนี้ตัวเลขเงินทอง  มันย่อมมาเหนือสิ่งอื่นใด  ผมจะจำประสบการณ์นี้ไว้    แต่ผมไม่ได้เป็นเช่นนั้น 
เพราะผมไม่หวังกำไร ค้ากำไร ขุดเลือด กินเนื้อ ฉวยโอกาสหรือทำลายกับคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกันกับเรา  อยากให้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน

+1กำลังใจเช่นกันครับ

ซึ่งใจครับ ท่านพี่ +1

เงินทองไม่เข้าใครออกใครครับ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

prayna71club ( เต่า )

ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:24:44 ก่อนเที่ยง
อยากออกทริปกับพี่สิทครับผม...........

รอหัวขบวนอยู่ครับ    ระยองๆๆๆ ตามนั้น   

วิเตอร์SE นำ  ตามาด้วย KRR SSR E8  สีฟ้า ต่อมา  KRR  SP SE สีส้ม ตามด้วย SER SE  97 เขียว ขาว  ปิดท้าย KRR SSR E6 สีเขียว  หรือว่ามีเพิ่มอีก

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

sodaban

+1 ครับ อยากไปด้วยจังครับ ท่านสิทธิ เหมือนทริปคาราวาน"คาวา" เลย....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: sodaban เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:30:38 หลังเที่ยง
+1 ครับ อยากไปด้วยจังครับ ท่านสิทธิ เหมือนทริปคาราวาน"คาวา" เลย....

+1 กลับเช่นกันครับพี่ต๋อง

ส่วน ทริประยอง ต้องรอพี่เต่า เค้าดำเนินการ อีกทีนะครับ  เป็นโครงการที่ตั้งกันไว้ว่าจะไปกัน  ยินดีครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:38:23 หลังเที่ยง
:(

อิอิ ชอบตรงไอ้มดเขียว มดแดงนี่และ

แต่ตแนี้ สภาพมดเขียวเป็นแบบนี้แล้วนะครับ ในทริปมันนานเป็น ปีปี แล้วครับ

แต่คิดว่ามดแดงกำลังจะกลับมาคู่กัน ถึงแม้มันอาจจะไม่ใช่คันเดิมก็ตาม 

???

gordon

จะเป็นมดแดงหรือมดเขียวหรือจะมดตะนอยก็ตามแต่ใจ......
แต่อย่าเป็นเช่น "มาร์คไรเดอร์"ก็แล้วกัน5555 (พูดแล้วหัวเราะเหงือกแห้ง5555)
อนาคตไม่สวยแน่.......ศรัตรูเขาระดับหัวกะทิเชียว.......
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

chaiyabutr

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:45:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: thidasatan เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:38:23 หลังเที่ยง
:(

อิอิ ชอบตรงไอ้มดเขียว มดแดงนี่และ

คงจะมีโอกาศได้ไปเที่ยวด้วยกันน่พครับ

แต่ตแนี้ สภาพมดเขียวเป็นแบบนี้แล้วนะครับ ในทริปมันนานเป็น ปีปี แล้วครับ

แต่คิดว่ามดแดงกำลังจะกลับมาคู่กัน ถึงแม้มันอาจจะไม่ใช่คันเดิมก็ตาม 

???

SIT_KRR-SSR

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

SIT_KRR-SSR

super Tiger

ดั่งโบราณว่าไว้ หนึ่งคนหัวหาย สองคนเพื่อนเป็น ตามนั้น ขอแปลงร่างด้วยคน
แปลงร่าง เป็นมดเขียว v4

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

gordon

เร็วๆนี้ได้เห็นแน่ๆ......เขียวมุก ผมจะตามไปจอดคู่กับท่าน...เพื่อนเลิฟ อิๆ

ขอบคุณสำหรับฝากระเป๋าKRR ที่ท่านสิทธิส่งมาให้ฟรีๆ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: WhiteTiger เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:12:31 หลังเที่ยง
ดั่งโบราณว่าไว้ หนึ่งคนหัวหาย สองคนเพื่อนเป็น ตามนั้น ขอแปลงร่างด้วยคน
แปลงร่าง เป็นมดเขียว v4

ครับผม   ผมก็มีZX ครับ  สีเขียวK3 ครับ  ก็มดเขียวอีกตัวครับ :(  ยินดีที่ได้รู้จักครับ

อ้างจาก: gordon เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2012, 11:57:01 หลังเที่ยง
เร็วๆนี้ได้เห็นแน่ๆ......เขียวมุก ผมจะตามไปจอดคู่กับท่าน...เพื่อนเลิฟ อิๆ
ขอบคุณสำหรับฝากระเป๋าKRR ที่ท่านสิทธิส่งมาให้ฟรีๆ

ของ SE  ด้วยหรือเปล่านะ
ครับผม ไม่เป็นไรครับแบ่งอะไหล่ๆกันไปใช้ครับ  สำหรับผม  น้ำใจ มันมีค่ามากกว่า น้ำเงิน  ถึงแม้เงินมันก็เป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับผมเหมือนกัน

gordon

เสร็จแล้ว...85% ใว้ออกทริปนครนายก ไม่เกินกลางปีนี้..

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

super Tiger

+1 ทีมงานไอ้มดเขียว มดแดง และ มดเหลืองทุกท่านครับ :D :D :D

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

SIT_KRR-SSR

ยังคิดถึงเจ้า มดแดง เสมอ.... ไม่มีวันเอาออกไปจากใจ  ถึงจะมี ตัวนั้น ตัวนี้ อะไรนักก็ไม่รู้

ได้สติกเกอร์ลายเดียวกัน  มาจากน้องปูแล้ว(ขอบคุณมากๆนะน้องปู)    อีกไม่นานมดแดงจะกลับมา

ถึงแม้จะไม่ใช่คันเดียวกัน ทะเบียนไม่ตรง เลขโครง-เครื่องไม่ใช่เจ้ามดแดงก็คงไม่เป็น  คงเป็นมดแดง แนว   แดง-ดำ-ดุ-ดัน

คู่กันกับเจ้ามดเขียวตลอดไป    อีก1ในใจคาวาคอลเลชั่น

หมายเหตุ   ต้องขอภัยที่มาอัพกระทู้และ บ่นๆๆอะไรก็ไม่รู้   :(

prayna71club ( เต่า )

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2012, 01:30:28 หลังเที่ยง
ยังคิดถึงเจ้า มดแดง เสมอ.... ไม่มีวันเอาออกไปจากใจ  ถึงจะมี ตัวนั้น ตัวนี้ อะไรนักก็ไม่รู้

ได้สติกเกอร์ลายเดียวกัน  มาจากน้องปูแล้ว(ขอบคุณมากๆนะน้องปู)    อีกไม่นานมดแดงจะกลับมา

ถึงแม้จะไม่ใช่คันเดียวกัน ทะเบียนไม่ตรง เลขโครง-เครื่องไม่ใช่เจ้ามดแดงก็คงไม่เป็น  คงเป็นมดแดง แนว   แดง-ดำ-ดุ-ดัน

คู่กันกับเจ้ามดเขียวตลอดไป    อีก1ในใจคาวาคอลเลชั่น

หมายเหตุ   ต้องขอภัยที่มาอัพกระทู้และ บ่นๆๆอะไรก็ไม่รู้   :(

อายุเยอะก็งี้แหละ..............อิอิ
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949