Main Menu

ขาย yamaha taira s 120 cc รถสวยเดิม มือเดียว

เริ่มโดย yoddi, กรกฎาคม 22, 2010, 01:01:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

คุณ อนุพันธ์  เหมาไปอีกแล้ว เจ้าพ่อ 2 ที จากแดนใต้ตัวจริงเลยเนี่ย
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

yoddi

อ้างจาก: anutee เมื่อ กรกฎาคม 25, 2010, 07:37:41 ก่อนเที่ยง
อ่อครับ รับรถแล้วครับ เมื่อวานโทรหาท่านไม่รับสาย แล้วผมก็งานยุ่ง ๆ เลยไม่ได้โทรซำไปครับ
ตัวรถก็วิ่งดีครับ แต่เสียดาย แฟริ่งเก่าไปหน่อยครับ มีแตกนะครับ ไม่ใช่ไม่มีแตกครับ ตรงอกไก่ หูน๊อตด้านหนึ่งไม่มีครับ เค้าประกบไว้ด้านในแล้วไม่ได้ยึดน๊อตไว้ ท่านอาจจะไม่เห็นครับ
อีกปัญหาหนึ่งนะครับ เบรคหน้าแล้วข่วงหน้าจะมีอาการกึก ๆ แบบมีอะไรหลวม เดี่ยววันนี้จะยกหน้าขึ้นหน่อยลองดูหายหรือป่าว เพราะของเดิม โหลดมาซะหัวทิ่มเลย  ส่วนอีกปัญหาหนึ่งแต่ไม่รู้ว่าเป็นปรกติหรือป่าวของรุ่นนี้ เบรกหลังยังแข็งอยู่ แต่ก็เบรกได้นะ แต่เบรกแล้วทื่อ ๆ   ส่วนอันนี้ปัญหาเลยครับ สวิทกุญแจ ใช้กุญแจอะไรก็เปิดได้หมดครับ และถ้าเราบิดเลยจุด ON ไปไฟไม่ติดครับ ตัวสวิทมันหลวมหมดแล้วครับ ต้องเลงดี ๆ ครับ และเวลารถสะเทือน อ่าวไฟบอกเกียร์หาย ก็ต้องบิดกุญแจกลับมานิดหนึ่ง ไฟถึงจะโชว์ปรกติครับ
ส่วนอะหลั่ยวิทเตอร์ยังไม่ถึงเลยครับ ขอวันเวลาที่ส่งจริงด้วยครับ ผมจะได้ประเมินได้ว่าน่าจะถึงวันไหนครับ
ส่วนทะเบียนวิทเตอร์ไหน ๆ ก็รอมาเป็นเดือนกว่าแล้ว  ผมก็ต้องรอแล้วครับ เพราะท่านท่านว่าเสร็จชัวร์ ๆ ผมก็เลยให้ช่างแกะออกมาเป็นชิ้น  ๆ แล้วครับ แต่ไม่คิดว่าจะต้องรอนานขนาดนี้
ส่วนท่านให้ผมลอกเลขเครื่องเลขคอวิทเตอร์ให้ท่านใหม่  เดียววันจันทร์ผมส่งทางเครื่องบินไปดีกว่าครับ รบกวนท่านไปรับที่คาร์โก้ของนกแอร์ที่ดอนเมืองด้วยครับ  เพราะถ้าส่งไปรณีย์ต้องรอวันพุธโน้นครับ กว่าจะได้ก็วันพฤหัสหรือไม่ก็วันศุกร์ เดียวจะเท่ากับว่าหมดไปอีกอาทิตย์หนึ่งป่าว ๆ
ส่วนเรื่องเงินท่านมาทักผมซะออกน่าเลย ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้คุยกันส่วนตัวเลย หลังจากที่ผมรับรถมาช่วงบ่ายสองโมงของเมื่อวาน
เอาเป็นว่าไหน ๆ ก็คุยกันในนี้ ผมรอท่านมาชี้แจงก่อนแล้วกัน  เรื่องเงินผมก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่เหมือนกันครับ แต่ผมจะรอคำชี้แจงก่อน

1 ลองถ่ายภาพชุดสีตรงส่วนที่แตกมาให้ดูหน่อยนะครับ  มันรอบแตกใหม่รึเก่าครับ  เฃเพราะเท่าที่ผมเช็คดูไม่เห็นจิงๆครับ
2 ผมถึงได้บอกไปว่าผมเปลี่ยนลุกปืนหน้าให้ไปใหม่อีก 1 ชุด เพราะผมลองแล้วลุกปืนหน้ามันไม่ดี แต่เปลี่ยนเสร็จผมก้อยกขึ้นรถเอามาส่งเรยกลัวไม่ทันบ่ายโมงนะครับ
3 ส่วนเรื่องเบรคหลังที่ผมบอกจะเปลี่ยนชุดซ่อมให้  ถามช่างแล้วเค้าบอกมันแค่เอามาล้างก้อหายไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะมันยังเบรคอยุ่  ผมไม่มีเวลาเรยไม่ได้ไปแตะอะไรมันครับ
4 ส่วนสวิชกุญแจอันนี้คงต้องเปลี่ยนรึไม่ก้อเอาออกมาซ่อมและล้างดูเองนะครับ  เพราะทั้งที่ทำให้ไปก้อหลายอยุ่แล้ว 
5 เลขที่พัสดุครับ  pa 5982 5442 5 th ลองเช็คดูครับ
6 ถ้าส่งมาทางเครื่องบินผมคงไม่สะดวกนะครับไกลอยุ่ ยังงัยไม่ส่งทาง ems ดีกว่ารึคับถึงที่ผมด้วย
7 ส่วนเรื่องนั้นผมว่าไม่น่าใช่ปัญหาของคุณอนุพันธ์อยุ่แล้วครับผมทราบดีครับ

ปล.ถ้าตรงจุดไหนของรถคันนี้ทำให้คุณอนุพันธ์รู้สึกไม่คุมกับค่าตัวรถ ก้อต่อรองราคามาได้นะครับ  ผมว่าผมก้อจริงใจที่สุดแล้วเหมือนกัน

yoddi

เรื่องจบสงแล้วนะครับ  รอคุณอนุพันธ์มาปิดหระทู้อีครั้งคัฟ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ยินดีด้วยครับ ที่เรื่องจบด้วยดี ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

NeonoN

ดูจากรูปสภาพสวยๆเลยนะครับ

ถามหน่อยครับ รุ่นนี้ ครัช แท้ หรือ เทียม อ่ะครับ
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

เด็กชาย_โหน่ง_

แท้ ครับ ตานนท์

มี เจอาร์ รุ่นแรก (ดรัมเบรค) กับ แซดอาร์ ที่หลอก มา

ลืมไป มี เบล 100 อีก

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

jojoe4925

beamtiara

ใช่ครับผมก็อยากรู้ มี5รึ6เกียร์
ผมขี่ Tiara j120z  มี5เกียร์
อยากรู้ว่า Tiara S มีกี่เกียร์ อ่ะครับ ร บกวนตอบให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ