Main Menu

แม็ก TZM ใส่ KR

เริ่มโดย Rud_TZM, พฤษภาคม 11, 2013, 10:13:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zombies

ไม่ใช่ KR แต่ คล้ายๆ กัน ใส่บนเซอร์ ครับ
สวิงอาร์มเดิม โช๊คหน้าเดิม ครับ ไม่ได้ใส่กระปุกไมล์ เพราะ ล้อเต็มชุดหน้าแล้ว กลึงบุชอย่างเดียว หมดไปประมาณ 600-700 ครับ

isuzu_mee

สวยดีครับ....ยางหน้าหลังเบอร์อะไรครับ

saravut

ถ้าอยากใส่กระปุกไมล์ต้องเจียรกระบอกโช็คด้วย
ใส่อยู่ครับ สวยดีราคาถูก

isuzu_mee

isuzu_mee

อ้างจาก: saravut เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 11:14:36 หลังเที่ยง
ถ้าอยากใส่กระปุกไมล์ต้องเจียรกระบอกโช็คด้วย
ใส่อยู่ครับ สวยดีราคาถูก
ผมอยากเห็นบ้างจังกำลังแปลงอยู่ครับ

pikky_team

อ้างจาก: zombies เมื่อ กรกฎาคม 13, 2014, 04:57:24 หลังเที่ยง
ไม่ใช่ KR แต่ คล้ายๆ กัน ใส่บนเซอร์ ครับ
สวิงอาร์มเดิม โช๊คหน้าเดิม ครับ ไม่ได้ใส่กระปุกไมล์ เพราะ ล้อเต็มชุดหน้าแล้ว กลึงบุชอย่างเดียว หมดไปประมาณ 600-700 ครับ

แล้วชุดหลังทำไงบ้างครับ ดูในรูปแล้วเหมือนใช้สเตอร์เดิม tzm กับคาลิปเปอร์เบรกเดิม tzm เลย ดัดแปลงอะไรเยอะหรือปล่าวครับ มีอยู่คู่นึงจะทำใส่ victor บ้าง แต่ข้างหน้าคงแปลงเป็นวัดความเร็วไฟฟ้าแบบดิจิตอล เพราะไม่อยากปาดกระบอกช็อคอัพน่ะครับ

zombies

ยางหน้า 110/70 - 17 ยางหลัง130/70 - 17 ครับ

แต่ ปัจจุบัน หน้า 80/90 - 17 หลัง เท่าเดิม รอเปลี่ยน เป็น 120 ไม่ก็ 110 ครับ ใหญ่เกิน หนักรถ ครับ เปลืองน้ำมัน

ส่วน สเตอร์ กับ คาริปเปอร์ เดี๋ยว ถ่ายให้ชัดๆ พรุ่งนี้ ครับ

zombies

คาลิปเปอร์ กับตัวยึด ครับ แปลง สวิงอาร์ม นิดหน่อย ไม่เนียนเท่าไร

pikky_team

อ้างจาก: zombies เมื่อ กรกฎาคม 21, 2014, 07:07:41 หลังเที่ยง
คาลิปเปอร์ กับตัวยึด ครับ แปลง สวิงอาร์ม นิดหน่อย ไม่เนียนเท่าไร

ขอบคุณครับ ยกมาทั้งยวงเลยอิอิ ถามเรื่องเสตอร์เพิ่มหน่อยครับ ที่เห็นเสตอร์เดิมของ tzm ใช่ใหมครับ ต้องปาดดุมเสตอร์อะไรอีกใหม หรือแนวโซ่มันเท่ากัน เป็นชุดโซ่เสตอร์เบอร์ 520 ใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ

zombies

สเตอร์ TZ ครับ แนวโซ่ ต่ำกว่าเดิมนิดหน่อย ถ้าโซ่หย่อน จะสีกับ อาร์ม ต้องขยันตั้งโซ่ หน่อยครับ ส่วนโซ่เบอร์ไร ผมจำไม่ได้ครับ ช่าง เอามาจากไหนไม่รู้ครับ ไม่มี กล่องมา

pikky_team

อ้างจาก: zombies เมื่อ สิงหาคม 08, 2014, 07:25:16 ก่อนเที่ยง
สเตอร์ TZ ครับ แนวโซ่ ต่ำกว่าเดิมนิดหน่อย ถ้าโซ่หย่อน จะสีกับ อาร์ม ต้องขยันตั้งโซ่ หน่อยครับ ส่วนโซ่เบอร์ไร ผมจำไม่ได้ครับ ช่าง เอามาจากไหนไม่รู้ครับ ไม่มี กล่องมา
รถในรูปนั่นใช่ R1 หรือปล่าวครับ ดูจากท้ายและกระป๋องอลูมิเนียม

zombies

เซอร์ ธรรมดานี่แหละครับ SS กล่องใหญ่ กระป๋องไฟเบอร์ ทำเลียนแบบ R1 ครับ ท้ายก็ไฟเบอร์หล่อมาครับ

saravut

ถ่ายไว้เท่านี้ครับ รุปเก่า ตอนนี้กะลังยัดล้อโตอยู่
ไม่ค่อยสวยงานแปลงบ้านๆ

saravut

ชอบก็บวก แรงม้าให้หน่อย
รูปไม่ค่อยชัด ขออภัย

saravut

mong_ban

อ้างจาก: saravut เมื่อ มกราคม 18, 2015, 05:26:12 หลังเที่ยง
ถ่ายไว้เท่านี้ครับ รุปเก่า ตอนนี้กะลังยัดล้อโตอยู่
ไม่ค่อยสวยงานแปลงบ้านๆ

สวยบาดใจจริง ๆ ครับ อยู่แถวใหนครับ

saravut

se 00