Main Menu

เอามาแบ่งปั่นครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆครับ สแตน n pro ไม่แพงอย่างที่คิด

เริ่มโดย assassnoob, มีนาคม 30, 2012, 10:56:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

assassnoob

วิ่งได้ซักที

Taopook

assassnoob

tiger8101

ยังไม่ได้ทำเลยท่านพอดีว่าได้ลูกปืนฟรีๆมาแล้วกว้าง50มม.แกน25มม.ไปหาเหล็กที่เขาตัดแบ่งขายที่โตกว่า50มม.ไม่มี ที่มีเขาก้อไม่แบ่งขาย ก้อหาต่อไปครับถ้าไม่ซื้อลูกปืนใหม่ ตอนนี้ขาดแต่เหล็กทำเสื้ออย่างอื่นจัดมาครบแล้วครับ

assassnoob

อ้างจาก: tiger8101 เมื่อ พฤษภาคม 28, 2012, 10:46:52 ก่อนเที่ยง
ยังไม่ได้ทำเลยท่านพอดีว่าได้ลูกปืนฟรีๆมาแล้วกว้าง50มม.แกน25มม.ไปหาเหล็กที่เขาตัดแบ่งขายที่โตกว่า50มม.ไม่มี ที่มีเขาก้อไม่แบ่งขาย ก้อหาต่อไปครับถ้าไม่ซื้อลูกปืนใหม่ ตอนนี้ขาดแต่เหล็กทำเสื้ออย่างอื่นจัดมาครบแล้วครับ

ตามร้านมันก็งี้ละครับ แต่มีบางร้านมันก็แบ่งขายนะ สู้ๆครับ ต้นทุน คงไม่มาก อิอิ ดีกว่าไปซื้อเอา ลูกปืนใหญ่ดีครับ ดีมากเลย แบบนี้ แกนไม่มีคด 25มม. ถ้าหาไม่ได้จริงๆ จะสะดวกเปล่าครับ เดี๋ยวผมไปหาซื้อให้

tiger8101

ตามร้านมันก็งี้ละครับ แต่มีบางร้านมันก็แบ่งขายนะ สู้ๆครับ ต้นทุน คงไม่มาก อิอิ ดีกว่าไปซื้อเอา ลูกปืนใหญ่ดีครับ ดีมากเลย แบบนี้ แกนไม่มีคด 25มม. ถ้าหาไม่ได้จริงๆ จะสะดวกเปล่าครับ เดี๋ยวผมไปหาซื้อให้                                                                         ตอนนี้น้องชายเอาไปให้โรงกลึงหาแล้วก้อกลึงอัดลูกปืนให้เลย แล้วก้อจะให้ร้านแถวบ้านดัดเหล็กและเชื่อมให้เลย รอแกนจากโรงกลึงมาก่อนครับ แล้วจะมาส่งข่าวครับ

assassnoob

อ้างจาก: tiger8101 เมื่อ มิถุนายน 02, 2012, 03:35:15 หลังเที่ยง

ตามร้านมันก็งี้ละครับ แต่มีบางร้านมันก็แบ่งขายนะ สู้ๆครับ ต้นทุน คงไม่มาก อิอิ ดีกว่าไปซื้อเอา ลูกปืนใหญ่ดีครับ ดีมากเลย แบบนี้ แกนไม่มีคด 25มม. ถ้าหาไม่ได้จริงๆ จะสะดวกเปล่าครับ เดี๋ยวผมไปหาซื้อให้                                                                         ตอนนี้น้องชายเอาไปให้โรงกลึงหาแล้วก้อกลึงอัดลูกปืนให้เลย แล้วก้อจะให้ร้านแถวบ้านดัดเหล็กและเชื่อมให้เลย รอแกนจากโรงกลึงมาก่อนครับ แล้วจะมาส่งข่าวครับ

สุดยอด จะเกิดใหม่แล้ว   ยังไงลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

ppsauto

ค่อยๆ ใจเย็นๆ ลงทุนเองก็แบบนี้ครับ จะได้ของพร้อม คนพร้อม มันต้องใชเวลาครับ

สุทธิพงษ์ ตั้งบรรจงกิจ0897744999
กรุงเทพ หนองแขม 236-0-672634
กสิกร พุทธมณฑลสาย4 261-1-081556
ไทยพาณิชย์ สุขาภิบาล1 บางแค 120-2-235821
LINE = ppsauto

tiger8101

ตอนนี้ได้เสื้ออัดลูกปืนพร้อมแกนมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้กลึงแกนที่เสียบเข้ากับล้อรถ เหลือแต่กลึงแกน ดัดเหล็กแล้วก้อเชื่อมแล้วล่ะครับ แต่ตอนนี้งานยุ่งมากไม่ว่างไปทำต้องรอหลังวันที่26ครับถึงจะว่าง

mee@korat

ขุดขึึ้นมาหน่อย.......อยากถามนะครับ ไปกลึงบุชใส่ด้านปลายหรือป่าว  พอดีได้อ่านกระทู้ http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=31215.0 เหมือนมันต้องกลึงบุชใส่ด้วย ไม่งั้นมีล้ม

อยู่่โคราช รัก 2 จังหวะ 080-729-0977 
สุขใดจะเท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

assassnoob

ไม่ล้มนะครับ ของผมก็ตั้งจอดไว้เป็นเดือน ไม่ล้มนะครับ และอีกอย่าง ผมขึ้นไปนั่ง ติดเครื่องรถ ก็ไม่เป็นไรนะครับ  แต่อนาคตไม่ทราบ แต่ต้องนี้ ก็ใช้มาเป็นปีแล้วครับ ยังไม่เกิดความเสียหายครับ  ตามความคิดผมนะ ปัญหาที่เกิดคือ

1 ใช้ท่อแป๊ปที่บาง หรือ ขนาดเล็กไป ( จึงไม่สามารถทำให้รับน้ำหนักได้นานๆ ) ของผมใช้ท่อ 1 นิ้ว ชนิดหนาสุด ( จริงเปล่ามไม่รู้ พ่อซื้อให้ )
2 พยายามให้มีจุดเชื่อมน้อยที่สุด  ( ผมจ้างร้านทำท่อดัดให้ครับจะได้ลดการเชื่อม )
3 การเชื่อม ต้องหนา แต่ไม่ควรพอกหลายๆชั้น ควรจะเชื่อมทีเดียว ให้เป็นรอยเกล็ดปลา(ภาษาช่าง)
4 แกนต้องแน่นจริงๆ ไม่หลวม ถ้าหลวมๆ แกนงอครับ เพราะเนื่องจากรถโคลงแครง จะทำให้น้ำหนักไม่เสถียน(พิมถูกเปล่าไม่รู้) ทำให้แกนงอ หรือรถล้มได้ ของผม เวลาตั้งจอดไว้นานๆๆ มันจะแน่นมาก เวลาเอาออก ต้องใช้เหล็ก กระแทกอีกด้านให้แกนขยับออก ( ควรเอาผ้าลองล้อด้วย )
5 จุดสำคัญสุด พยายามทำให้ตรงตามแบบมากที่สุด จะได้เกิดความสมดุลกัน เพราะแบบเขาถึงว่ามาตราฐานครับ

ตอนนี้ ผมกำลังหาแบบ แสตนตั้งล้อหน้า แต่ไม่มีใครบอกเลย 555 เพราะเราผมรถไว้นานไม่ได้วิ่ง ยางหน้าจะเสียเอาครับ  เพราะเวลาตั้งแสตนหลัง น้ำหนักจะดันมาข้างหน้า จึงทำให้ล้อหน้ารับแรงกดดันมาก

มีอะไร สอบถามได้นะครับ

aoaaued

CBR150Za

assassnoob

อ้างจาก: CBR150Za เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 12:32:24 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ ถ้ามีทักษะช่างน่าทำมากครับ

ทำเอง สามารถเลือกเหล็กหนาๆได้ตามใจเลยครับ ไม่ต้องกังวลว่า ซื้อมาเหล็กจะบาง รับน้ำหนักไหวเปล่าครับ

อ้างจาก: tiger8101 เมื่อ มิถุนายน 19, 2012, 12:48:24 หลังเที่ยง
ตอนนี้ได้เสื้ออัดลูกปืนพร้อมแกนมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้กลึงแกนที่เสียบเข้ากับล้อรถ เหลือแต่กลึงแกน ดัดเหล็กแล้วก้อเชื่อมแล้วล่ะครับ แต่ตอนนี้งานยุ่งมากไม่ว่างไปทำต้องรอหลังวันที่26ครับถึงจะว่าง

ไม่ยากอย่าที่คิด อิอิ

tiger8101

จนเดี๋ยวนี้ยังไม่ว่างไปทำเลยครับท่าน คุยกับช่างไว้แล้วแต่ไม่ว่างไปทำเลยเพราะต้องเอารถไปเป็นแบบด้วย อุปกรณ์ครบแล้วรอเวลาว่างอย่างเดียวแล้ว

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

assassnoob

กำลังจะทำ แสตนตั้งล้อหลัง ของ cbr 250 ปี 89 อยู่ อิอิ พอดีเปลี่นชุดหลัง  ถ้าทำเสร็จจะเอาลงมาให้เป็นต้นแบบนะครับ

tiger8101

ของผมยังไม่ได้ไปทำเลยท่านไม่ว่างเลย มารอชมของ cbr 89 แล้วกัน