Main Menu

KRRSE ลูกลอยคาบูค้าง ไฟเลี้ยวไม่กระพริบ-ไฟเบรกท้ายค้าง

เริ่มโดย chk_kr, ธันวาคม 27, 2008, 03:04:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chk_kr

เวลากดไฟเลี้ยวแล้วไฟไม่กระพริบคับ และเวลาเบรกไฟเบรกท้ายมันไฟจะไม่เข้มหรือสว่างขึ้น(เวลากดเบรกไฟมันจะมี2 ระดับ แต่มันไม่ติด กดไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น)อะ เหมือนมันค้างนี่แหละคับ
ตอนนี้ขี่ๆน้ำมันไหลออกจากคาบูเป็นสายเลย ไปถามช่างเค้าก้บอกลูกลอยมันค้างให้ขี่ๆไปและปิดก๊อก พอจะมีวิธีแก้บ้างไหมคับ

chk_kr

เห็นตัวรีเลย์ไฟกระพริบเพื่อนบอกกัมมะลา300 แต่เพื่อนหาให้ได้ 150 ของแท้ ราคาของนี่แพงไหมคับ
ปล..ว่างๆคงต้องรื้อไฟมาวางใหม่แล้วแหละคับ

HO

ไฟเลี้ยวแล้วไฟไม่กระพริบ --- ลองเปลี่ยนรีเลย์ไฟเลี้ยวดูครับ ราคาที่หาได้ไม่แพงแล้วครับ
ไฟเบรกท้ายค้าง --- ลองเช็คดูที่สวิตช์ไฟเบรคครับ อาจตั้งมาตึงเกินไปทำให้ไฟค้างครับ
ลูกลอยค้าง --- ล้างคาร์บูครับ ถ้าไม่หาย อาจต้องเปลี่ยนเข็มลูกลอยครับ

ที่ช่างบอกว่าลูกลอยมันค้างให้ขี่ๆไปและปิดก๊อก ผมสงสัยจริงๆว่าเขาเป็นช่างได้อย่างไร ช่างจริงๆ คงจะช่างมันมากกว่า การปิดก๊อกไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ตรงจุดครับ

tourjeed

อาการหลังเนี๊ย  ของผมเคยเป็นคับ

คือเศษสนิมในถังมันลงมาค้างที่เข็มลูกลอยทำให้เข็มลูกลอยปิดไม่สนิด

น้ำมันก็เลยลงมาเป็นสายเลยคับ  วิธีแก้ก็ กรองเบ็นซินนี่แหละคับอันละ20บาท

monotaro

ของคุณ tourjeed ดีจัง ล้างก็หาย ชองผมน่ะซิ  :'(

อาการหลัง ผมเคยเป็นครับ คาบู N-pro นะครับ ล้างแล้วก็ไม่หาย

เลยคิดว่า แก๊สโซฮอล กัดยางตรงเข็มลูกลอย เปลี่ยนเข็มลูกลอย ก็ไม่หาย ดัดลูกลอย ก็ไม่หาย

เลยเดาว่าเบ้าตรงเข็มลูกลอยสึกครับ

ผมเลยซื้อใหม่ซะเลย  ???

HO

อ้างจาก: M0N0T4l20 เมื่อ ธันวาคม 28, 2008, 03:39:58 หลังเที่ยง
ของคุณ tourjeed ดีจัง ล้างก็หาย ชองผมน่ะซิ  :'(

อาการหลัง ผมเคยเป็นครับ คาบู N-pro นะครับ ล้างแล้วก็ไม่หาย

เลยคิดว่า แก๊สโซฮอล กัดยางตรงเข็มลูกลอย เปลี่ยนเข็มลูกลอย ก็ไม่หาย ดัดลูกลอย ก็ไม่หาย

เลยเดาว่าเบ้าตรงเข็มลูกลอยสึกครับ

ผมเลยซื้อใหม่ซะเลย  ???

แสดงว่าคาร์บูพัง เปลี่ยนใหม่อย่างเดียว

pianorider!!!!

พี่อยู่แถวใหนเหรอครับ ถ้าไฟเลี้ยวไม่กระพริบแสดงว่าเป็นที่รีเลย์ไฟเลี้ยวแน่เลยไฟเลี้ยวนี้ติดทั้งหน้าทั้งหลังเลยรึเปล่าอะครับถ้าไม่กระพริบแล้วติดทั้ง2อันแสดงว่าเป็นที่รีเลย์ไฟเลี้ยว ของผมไปซื้อที่โกดังทรัพย์พิเชษฐ์ตลาดพูนทรัพย์อะครับตัวละ50บาทมือ2อะครับแต่เลือกอันสภาพดีสุดมาใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

SUZUKI BEST 110  KAWASAKI NEON 110  KAWASAKI KRR 150 SE    3คัน3สไตล์

SER SS

ของผมก็ค้างเช่นกันครับ น้ำมันไหลเป็นสายเลย
ต้องถอดคาบูมาล้างอยู่เรื่อย ตอนนี้ใส่กรองเบนซินอยู่ดีขึ้นเยอะ
ถ้าขับไประหว่างทางน้ำมันไหล ใช้ไขควงเคาะเบาๆที่คาบูช่วยได้ครับ

chk_kr

ก่อนหน้าที่เป็นช่างเค้าแงะคาบูมาล้างให้แล้วคับ หลังจากที่แต่ขี่ๆไปตอนนี้มันไม่ไหลออกมาแล้วคับ...
ตอนนี้กะลังไล่เช็คเรื่องความร้อนขึ้นคับ จากกระทู้ข้างๆ คิดว่าหม้อน้ำนั่นแหละตัวปัญหา เพราะรถใช้มานานมากแล้ว
แล้วยังมีงานเรื่องเก็บสนิม-ทำสีโครงรถอีก ว่าจะรอเก็บงานให้เครื่องสมบูรณ์ก่อนแล้ว ค่อยทำสี-เปลี่ยนหน้ากากคับ
รถสภาพแย่จริงๆ แต่ก็ตามอายุนั่นแหละ เจ้าของมือก่อนผมมันไม่รักษาเลย

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

Cheat Freeman

ธ.กรุงไทย บช.เลขที่ 616-0-240-498.ออมทรัพย์ สาขาสุโขทัย.พิเชษฐ์ คำบุศย์.   ID.line. เทวดาหรือซาตาน

never dies

ขอผมวิ่งปกติแต่ตอนจอดน้ำมันซึม รูระบาย ถ้าเอียงรถนี่ไหลครับ เดินใกล้รถนี่ได้กลิ่นเบนชินฟุ่งเลย55 แก้ปัญหายังไงดีครับ
ขยับเข็มเปลี่ยนล็อกก็แล้ว หรือว่าปรับลูกลอยในถ้วยเยอะไปครับ :-* :-*