Main Menu

งดเหล้าเข้าพรรษา

เริ่มโดย dDOn, ตุลาคม 27, 2012, 03:09:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dDOn

เหล้าหรือสุราเดิมทีก้อเป็นยารักษาโรค
ใช้เป็นตัวเร่งปฏิกิริยาให้ยาหลักออกฤทธิ์เร็วขึ้น
เป็นสิ่งที่ดีและมีประโยชน์ต่อคนมากมาย
แต่ที่มันเป็นอันตราย เพราะเราดื่มมันมากเกินไป เลยกลายเป็นโทษ
มันก้อเหมือนกับยาอื่นๆทั่วไป ที่กินมากเกินไป ก้อเป็นอันตรายต่อตนเอง
โดยเฉพาะพวกเราชาว 2 ล้อ ก้อขอให้รักตัวเองครับ ใกล้ออกพรรษาแล้ว
ขอให้ทุกๆท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ โชคดีมีชัย เดินทางปลอดภัยทุกๆท่านครับ

aoaaued

ขอบคุณที่เตือนกันครับ

การดื่มสุราไม่ใช่เรื่องบาป หรือผิดศีล เพียงแต่ให้รู้จักประมาณในการดื่ม  แต่ส่วนมากพอดื่มไปแล้วคนดื่มจะแพ้ฤทธิ์แอลกอฮอล์ล มันเลยไม่รู้จักประมาณในการดื่มไง

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

dDOn

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 10:32:34 หลังเที่ยง
ขอบคุณที่เตือนกันครับ

การดื่มสุราไม่ใช่เรื่องบาป หรือผิดศีล เพียงแต่ให้รู้จักประมาณในการดื่ม  แต่ส่วนมากพอดื่มไปแล้วคนดื่มจะแพ้ฤทธิ์แอลกอฮอล์ล มันเลยไม่รู้จักประมาณในการดื่มไง
ด้วยความห่วงใยครับ

JO WANGPONG