Main Menu

ตู้เเชื่อม golden bear ใครรู้จักบ้าง

เริ่มโดย ๑๒๓๔, ตุลาคม 25, 2012, 07:01:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

๑๒๓๔

ร้านแถวบ้าน ร้านเดิม เอามาขาย 2800

หาข้อมูลไม่ค่อยได้

stronggunn

ไม่รู้จักคับ ว่าแต่จะซื้อมาเชื่อมงานหนัก รึงานเบาคับ
ตู้เชื่อม มือหิ้วใช้งานหนักไม่ได้ มันจะร้อนไหม้ ถ้าซื้อมาแต้มงานไม่หนักนิดหน่อย ก็ได้อยู่คับ

125cc.Only

ตู้เชื่อมขดลวด ใช่มั้ยราคานี้ และน่าจะเป็นมิเนียมด้วยมั้ง

๑๒๓๔

125cc.Only

แสดงว่าร้อนง่าย ไม่ทนนะ แต่มีติดบ้านไว้ก็ดีครับ เหมาะกะงานไม่หนักมาก หมายถึงใช้งานติดต่อกันนานๆไม่ได้
ส่วนจะเชื่อมได้ขนาดไหนก็ตามเสปคมันแหล่ะ  เพื่อนผมก็ซื้อเหมือนกันราคาประมาณี้แหล่ะ เอาไว้ติดบ้าน
เชื้อมหลังคาเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้ามันจ้างเค้าทำให้ รับรองแพงกว่าราคาตู้เชื่อมนี้อีก ราคาประมาณนี้ยี่ห้อไหนก็พอๆกัน เพราะน่าจะเป็นของจีนแดง
มันไม่มีQC ดีก็ดีไปคุ้มสุดๆ เจอคราวซวยก็......
ผมมีเครื่องกระเป๋าหิ้วเหมือนกันแต่เป็นอินเวอเตอร์ ซื้อมา8หรือ9พันนี่แหล่ะครับ แต่ผมใช้ในงานผม ใช้งานหนักพอควร 

๑๒๓๔

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 08:55:07 หลังเที่ยง
แสดงว่าร้อนง่าย ไม่ทนนะ แต่มีติดบ้านไว้ก็ดีครับ เหมาะกะงานไม่หนักมาก หมายถึงใช้งานติดต่อกันนานๆไม่ได้
ส่วนจะเชื่อมได้ขนาดไหนก็ตามเสปคมันแหล่ะ  เพื่อนผมก็ซื้อเหมือนกันราคาประมาณี้แหล่ะ เอาไว้ติดบ้าน
เชื้อมหลังคาเล็กๆน้อยๆ แต่ถ้ามันจ้างเค้าทำให้ รับรองแพงกว่าราคาตู้เชื่อมนี้อีก ราคาประมาณนี้ยี่ห้อไหนก็พอๆกัน เพราะน่าจะเป็นของจีนแดง
มันไม่มีQC ดีก็ดีไปคุ้มสุดๆ เจอคราวซวยก็......
ผมมีเครื่องกระเป๋าหิ้วเหมือนกันแต่เป็นอินเวอเตอร์ ซื้อมา8หรือ9พันนี่แหล่ะครับ แต่ผมใช้ในงานผม ใช้งานหนักพอควร 

ขอบคุณครับ

จริงๆมันก็คงไม่ได้ใช้อะไรมากมายหรอก แค่อยากมีเก็บไว้ เผื่อจะใช้

เครื่องลวดกับอินเวอร์เตอร์ ผมชอบลวดมากกว่า เพราะความทน หม้อแปลงยังไงก็ทนกว่าาทนซิสเตอร์

ถ้าเป็นเครื่องจีนตามที่ว่าคงไม่เอา เอาไว้รอเผื่อมีีของดีๆมาดีกว่า

125cc.Only

ผมเลือกอินเวอเตอร์เพราะ ต้องการขนาดเล็ก นำหนักเบา และผ่านมาตรฐานโรงงานได้ง่าย
ผมใช้งานตามโรงงานปิโตรเคมีครับ นี่ก็เล็งๆตู้เชื่อมอากอนตัวใหม่อยู่