Main Menu

ขอฝากไว้ในดวงใจของพี่ๆซักคันหน่อยนะครับ(TZR)

เริ่มโดย bosozoku, มีนาคม 21, 2014, 01:43:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bosozoku

TZR 150 เก่าๆกังๆแว๊นๆ  วิ่งไม่ถึง 150   >:(

ตอนแรกวิ่งกิโลกว่าได้200ตามไมล์(คาบูไม่ใส่กรอง)

ซื้อกรองเปลือยมาให้ช่างใส่ จูนใหม่ ประกับเร่งแต่ง สายหัวเทียนแต่ง หัวเทียน 10ev  สปริงครัชแต่ง3ตัวจาก5ตัว

คว้านลูกใหม่ไป1รอบ ลูกติดหลังจาก 200ครั้งนั้น

ความเร็วหายไปเยอะเลย วาล์วเหมือนจะไม่เปิด เปิดน้อย ไม่แว๊ดดดแบบแรกๆ  ไม่รู้ต้องแก้ยังไง

ล็อควาล์วจะหายไหม รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณืช่วยชี้แนะที่ครับ  ผมเพิ่งหัดเล่นหัดศึกษา

ขอบพระคุณทุกท่าน

:(

bosozoku

เครื่องพึ่งคว้านมาห้ามอัดแรงจริงใช่ไหมครับ มีวิธีแก้ไหม เพิ่มน้ำมันยังไง ออโตลูปดูยังไงว่าลงเต็มที่(กลัวช่างวางยา)

ตอนนี้ความแรงมันตกลงไปเยอะเลย ความเร็วยังคงที่แต่ต้องได้ระยะทางนิดนึง แต่ตอนแรกเอามาเดิมๆ มันแว๊ดๆตลอดเลย

มีวิธีล้อควาล์วแบบ DIY บ้างไหมครับ งบหมดแล้วตอนนี้ ช่างเอาไปกินหลายตังค์อยู่  อิอิ

:-[

freejame

ล๊อควาวล์ ก้เปิดวาวล์ ให้สุดแล้วก้เอา เ.ซอร์โวออกแต่ตอนออกตัว
อึดนิดนึง !!!

นาย พงศธร ศรีหาผล
28 หมู่ 6 ถ.เอกชัย ซอย53 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
เลขที่บัญชี 403-200858-1 ไทยพาณิชย์
Phone.087-497-4349 เจมส์

JO

bosozoku

เปิดวาล์วโดยวิธีเร่งเครื่องสุดปะครับหรือวิธีไหน เซอโวใช่ตัวกลมๆมีเขี้ยวที่หมุนตอนบิดกุญแจสตาร์ทหรือเปล่าครับ

bosozoku

ลองงัดแงะดูแล้วครับ ถอดไอ้ตัวกลมๆมีเขี้ยว2แฉกออกมาจากเบ้า YPVS เหลือแต่สายสลิง2เส้น ทำงานปกติ แอ็ด แอ็ด

ลองไปซัดดูวิ่งดีกว่าเดิมหน่อยครับ อืดนิดนึงตามที่พี่ข้างบนบอกเลยครับ กำลังสงสัยว่าช่างเอารถผมไปทำให้วาล์วมันเปิดไม่ปกติหรือเปล่า

::)

aoaaued

bosozoku

วัดรอบเครื่องไม่ขึ้นตามไมล์ เปลี่ยนสายรอบเครื่องแล้ว ช่างบอกว่าไม่หายต้องเปลี่ยนเฟืองรอบเครื่องครับ  ราคาประมาณ400บาท

แนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

???