Main Menu

สงสัยเรื่องเสื้อ nsr ครับ

เริ่มโดย Porrr, มิถุนายน 18, 2014, 11:55:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Porrr

ผมใช้ตากลมอยู่
เอาเสื้อเอ็นโปรมาใส่แทนเสื้อเดิมได้ไหม
แล้วต้องเปลี่ยนฝากะลูกเป็นของโปรรึเปล่า
แล้ว มันจะดีขึ้นไหมครับ

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

aoaaued

อ้างจาก: Porrr เมื่อ มิถุนายน 18, 2014, 11:55:40 หลังเที่ยง
เอาเสื้อเอ็นโปรมาใส่แทนเสื้อเดิมได้ไหม
แล้วต้องเปลี่ยนฝากะลูกเป็นของโปรรึเปล่า

จากประสบการณ์ที่ลองมาหลายรูปแบบนะครับ
ถ้าชุดไฟเดิม เสื้อเดิมดีแล้ว
ถ้าใส่เสื้อเอ็นโปร...ที่ต้องทำเพิ่ม ชุดไฟเอ็นโปร (ล้อแม่เหล็ก กล่องไฟ เซอร์โว )ลูกแหวน ท่อไอเสีย ปอด คาบูเรเตอร์ หม้อน้ำ ได้แรงเหมือนๆ(ใกล้เคียง) เอ็นโปรครับ
สิ่งที่ได้  ได้อารมณ์เครื่องที่แรงขึ้น  อัตราการบริโภคน้ำมันใกล้เคียงกับของเดิมครับ

Porrr

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มิถุนายน 19, 2014, 11:44:34 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Porrr เมื่อ มิถุนายน 18, 2014, 11:55:40 หลังเที่ยง

จากประสบการณ์ที่ลองมาหลายรูปแบบนะครับ
ถ้าชุดไฟเดิม เสื้อเดิมดีแล้ว
ถ้าใส่เสื้อเอ็นโปร...ที่ต้องทำเพิ่ม ชุดไฟเอ็นโปร (ล้อแม่เหล็ก กล่องไฟ เซอร์โว )ลูกแหวน ท่อไอเสีย ปอด คาบูเรเตอร์ หม้อน้ำ ได้แรงเหมือนๆ(ใกล้เคียง) เอ็นโปรครับ
สิ่งที่ได้  ได้อารมณ์เครื่องที่แรงขึ้น  อัตราการบริโภคน้ำมันใกล้เคียงกับของเดิมครับ

แบบนี้คือของเดิมเหลือแค่เกียร์ใช้ไหมครับพี่

DEDOR

ถ้าอยากใส่  ก็ใส่ได้ครับ  ไม่มีปัญหา ช่วงชักเท่ากันหมดครับ  แค่แปลงคอท่อ หรือเปลี่ยนท่อให้เข้ากับเสื้อสูบด้วยก็พอครับ
แต่แนะนำให้ยกมาทั้งชุดครับ  เสื้อ ลูก แหวน ฝา ส่วนใช้แล้วจะดีขึ้นมั้ย  ส่วนตัวคิดว่า 140  สบายๆครับ  ที่เหลือต้องไปลองเองครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Porrr

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 19, 2014, 05:17:30 หลังเที่ยง
ถ้าอยากใส่  ก็ใส่ได้ครับ  ไม่มีปัญหา ช่วงชักเท่ากันหมดครับ  แค่แปลงคอท่อ หรือเปลี่ยนท่อให้เข้ากับเสื้อสูบด้วยก็พอครับ
แต่แนะนำให้ยกมาทั้งชุดครับ  เสื้อ ลูก แหวน ฝา ส่วนใช้แล้วจะดีขึ้นมั้ย  ส่วนตัวคิดว่า 140  สบายๆครับ  ที่เหลือต้องไปลองเองครับ

ขอบคุณคร้าบ

aoaaued

ถ้าใช้ชุดไฟเดิมควรใช้ท่อเดิมด้วยตัดต่อเฉพาะปากท่อไอเสียเอา ถ้าใช้้ท่อเอ็นโปรทั้งอันเครื่องยนต์อาจทำงานไม่เต็มที่หรือไม่นิ่มนวลในรอบเครื่องบางช่วง เพราะลีลาการเปิดวาล์วขับไอเสียมันไม่เหมือนกันครับ

phu4123

เจ้าของกระทู้ ไม่กลัวที่หลายๆคนในเว็บบ่นกันหรือครับ  เอ็นโปร อย่างอืด  ผมหล่ะคนหนึ่ง  RRW จี๊ดกว่าครับ

aoaaued

คนรู้จริงไม่เป็นไรร๊อก รู้ไม่จริง ไม่เคอยลองให้รู้แจ้งแล้วมาบอกว่าอย่างโน้นดีกว่านี่ซิ  แย่ ทำให้คนไม่รู้ไขว้เขวครับ

lordomo

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มิถุนายน 21, 2014, 09:38:28 หลังเที่ยง
เจ้าของกระทู้ ไม่กลัวที่หลายๆคนในเว็บบ่นกันหรือครับ  เอ็นโปร อย่างอืด  ผมหล่ะคนหนึ่ง  RRW จี๊ดกว่าครับ
ผมใช้อยู่มันอืดๆหน่อย แต่ถ้าบิดออกตัวแรงๆเลย มันก็พุ่งทันใจดีอยู่นะครับ
รถอะไรหว่า?

phu4123

อ้างจาก: lordomo เมื่อ มิถุนายน 23, 2014, 01:04:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มิถุนายน 21, 2014, 09:38:28 หลังเที่ยง
ผมใช้อยู่มันอืดๆหน่อย แต่ถ้าบิดออกตัวแรงๆเลย มันก็พุ่งทันใจดีอยู่นะครับ
นั่นแหละครับ ถูกต้องเลย แต่ คุณโอโม่ว่าจะมีใครขับออกตัวแรงๆตลอดเวลาบ้าง แทนที่จะขับสนุกกลับเหนื่อย 

NSR 2513

สอบถามอีกนิดสิครับ เสื้อตัวตากลมเอามาใส่ตัวตาเหลี่ยมได้มั้ยครับ

boonchu

อ้างจาก: NSR 2513 เมื่อ กรกฎาคม 08, 2014, 04:09:22 หลังเที่ยง
สอบถามอีกนิดสิครับ เสื้อตัวตากลมเอามาใส่ตัวตาเหลี่ยมได้มั้ยครับ
ใส่ได้เลยครับ

NSR 2513

อ้างจาก: boonchu เมื่อ กรกฎาคม 08, 2014, 09:17:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NSR 2513 เมื่อ กรกฎาคม 08, 2014, 04:09:22 หลังเที่ยง
ใส่ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

Tong_2T_150

อยู่ที่จขกท.ว่าขอบอัตราเร่งตีนต้น-กลาง หรือชอบตีนปลาย
แต่ผมใช้งานประจำวัน NProผมกลับใส่เสื้อสูบRR อัตราเร่งเสื้อRRมันส์กว่าเยอะครับ เติม91ได้ด้วย อิๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด