Main Menu

ผู้รู้ช่วยด้วยครับ

เริ่มโดย nattawat, พฤษภาคม 23, 2014, 06:39:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattawat

Nsr ตากลม ซีลน้ำมันโช๊คหน้าถอดยังไงครับ แล้ว ใส่น้ำมันโช๊ค ตรงใหนครับ ใช้ ข้างละกี่ c.c  ครับ

phu4123

ไปอ่านห้อง D.I.Y นะครับ มีเกือบทุกอย่าง แต่ขี้เกียจอ่านกันจัง

aoaaued

nattawat

เหลืออีกปัญหาครับ ซีลน้ำมัน เอาออกยังไงครับ มันติดอยู่กับกระบอกโช๊ค เอาตัวล็อกซีลออกก็แกะไม่ออกครับ

aoaaued

อ้างจาก: nattawat เมื่อ พฤษภาคม 25, 2014, 02:08:08 หลังเที่ยง
เหลืออีกปัญหาครับ ซีลน้ำมัน เอาออกยังไงครับ มันติดอยู่กับกระบอกโช๊ค เอาตัวล็อกซีลออกก็แกะไม่ออกครับ

ถ้าจะให้ง่าย ก็ถอดแกนโช๊คออกก่อน โดยใช้ Lหกเหลี่ยมไขในรูปลายโช๊ค ดึงแกนออก แล้วแคะลวดสปริงที่ลีอคซีนด์ออกก่อนแล้วก็แงะซีลด์ออกตาม ง่ายๆครับ

nattawat

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤษภาคม 25, 2014, 02:41:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nattawat เมื่อ พฤษภาคม 25, 2014, 02:08:08 หลังเที่ยง

ถ้าจะให้ง่าย ก็ถอดแกนโช๊คออกก่อน โดยใช้ Lหกเหลี่ยมไขในรูปลายโช๊ค ดึงแกนออก แล้วแคะลวดสปริงที่ลีอคซีนด์ออกก่อนแล้วก็แงะซีลด์ออกตาม ง่ายๆครับ
ผมก็ทำตามเนี้ยละครับ พอแกะซีลออกมันไม่ออกไม่รู้มันติดอะไรครับ

phu4123

มันไม่ติดอะไรหรอกครับ ถ้าถอดแกนโช็คออกแล้ว  มันแน่นเป็นธรรมดา
ใช้เหล็กงัดยางตัวใหญ่ๆหน่อย รองไม้หรือผ้าหนากันปากกระบอกเป็นรอย ค่อยๆบรรจงงัดออก
หรือถ้าจะทำสีใหม่อยู่แล้วก็เอาไปย่างไฟให้พอสุกแล้วกินได้เลย เฮ้ยไม่ใช่ 555 ยางจะอ่อนตัวงัดง่ายขึ้นครับ 

nattawat

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ พฤษภาคม 25, 2014, 07:36:37 หลังเที่ยง
มันไม่ติดอะไรหรอกครับ ถ้าถอดแกนโช็คออกแล้ว  มันแน่นเป็นธรรมดา
ใช้เหล็กงัดยางตัวใหญ่ๆหน่อย รองไม้หรือผ้าหนากันปากกระบอกเป็นรอย ค่อยๆบรรจงงัดออก
หรือถ้าจะทำสีใหม่อยู่แล้วก็เอาไปย่างไฟให้พอสุกแล้วกินได้เลย เฮ้ยไม่ใช่ 555 ยางจะอ่อนตัวงัดง่ายขึ้นครับ 
สุดยอดเลยครับ จะลองทำดูนะครับ แต่ผมคงไม่กินหรอก 555 ล้อเล่นอิอิ