Main Menu

Sprinter 110SR

เริ่มโดย manote, กุมภาพันธ์ 03, 2012, 02:39:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manote

แถวบ้านเห็นมีรุ่นผม 110 คันนึง สปริ้นเตอร์ 100 คันนึง สนใจลองโทรมาคุยกันครับจะแวะถามให้ว่าขายไหม 0909182264

lekpepsi

รบกวนทีคับพี่ ขอความกรุณาฝากดูทั้ง2คันเลยนะคับสภาพดีไหมต้องทำเยอะไหมมีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีคับ  ราคาเค้าเปิดมาเท่าไร ลืมถามไปคับพี่อยู่จังหวัดอะไรเหรอ

lekpepsi

โทรหาไม่ติดเลยคับผมฝากถามทีนะคับ ขายเท่าไรมีเล่มไหม สีอะไรมีรูปจะดีมากคับ

manote

สปริ้น 110 เป็นสีดำครับ 100 สีแดง
110 สภาพจะดีอยู่
100 ทำเยอะ
เรื่องราคาต้องรอนิดนะ ต้องเข้าไปถามเขาก่อน   อยู่เชียงใหม่ครับ

lekpepsi

พี่โนชคับถ้าเราไปขอซื้อเค้า เล่มมี ภาษีไม่ขาด สภาพดี มีไฟเลี้ยวต้องเปลี่ยน1ข้าง(มันใหม่ข้างเก่าข้าง)ชุดสวิชที่ใส่สวิชไฟเลี้ยวเก่าตัวหนังสือไม่มีแล้วนอกนั้นก็โอเคเป็น110 ราคาไปขอซื้อเท่าไรเหมาะสมคับ มากไปก็ไม่ดี น้อยไปกลัวไม่ขาย 555

manote

3-4000 เพราะมีเล่ม ภาษีไม่ขาด ถ้าราคานี้สู้ได้ก้อจับเลยครับ ส่วนเรื่องอะไรค่อยไล่เปลี่ยนทีหลังเอา ที่สำคัญขอให้เครื่องฟิตเปนพอ

lekpepsi

มีคันสภาพสีลักษณะเดียวกับพี่โนชเลยเค้าทำมาแล้วสภาพแบบพีโนชน่าจะเท่าไรคับ

manote

ไม่กล้าตีราคาครับ ต้องลองถามเขาดูครับว่าจะเปิดราคาเท่าไร อย่างของผมซื้อมาพันกว่า แต่ค่าทำต่างๆ หมดไปหลาย ไม่กล้านับ ไม่อยากเก็บบิลค่าอะไหล่ไว้กลัวเอามาดูแล้วตกใจว่า "ควักตังค์" จ่ายได้ไงหว่า แบบนี้แหละครับถึงขายไม่ลง กลัวคนซื้อแบบว่าถ้าใจไม่รักรุ่นนี้จิงจะว่าเอาว่า ราคาเว่อร์

lekpepsi

คืออยากรู้ว่าค่าอะไหล่ที่ต้องทำแพงไหมเจอคันไม่มีเรือนไมล์ หาได้ไหมเรือนไมล์ประมาณเท่าไร ไฟท้าย ไฟเลี้ยวหน้าหลัง กับ เจอคันสภาพดีมากเปลี่ยนไฟเลี้ยวข้างเดียวก็จบแล้วถ้าเค้าเปิด10000 แต่ไม่ต้องทำไรอีกก็โอนะ  กลับอีกคัน2-3พันแต่ต้องเปลี่ยนอะไหล่หมดอีกเกิน10000 ก็จะได้เอาแบบ10000แบบไม่ต้องทำไรมากดีกว่า ของพี่สภาพสวยมากลองเปิดดูได้นะคับเผื่อสู้ไหวรุ่นนี้อยากได้มากกกกกก

manote

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆหา เดี๋ยวจะแวะถามแถวบ้านให้ คันนี้คิดว่าเอาไปทำอีกไม่เยอะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องภาษี หรือว่าเล่มจะมีป่าว ใจเย็นๆ ส่วนเรื่องอะไรพอมีและหาได้อยู่ครับ

lekpepsi

เป็นไงบ้างคับพี่โนชเค้าขายไหมเท่าไรรอฟังข่าวอยู่นะคับ
:(

manote

อ้างจาก: lekpepsi เมื่อ มกราคม 20, 2013, 09:08:18 ก่อนเที่ยง
เป็นไงบ้างคับพี่โนชเค้าขายไหมเท่าไรรอฟังข่าวอยู่นะคับ
:(
ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ ครั้งก่อนผมไม่ได้เมมไว้ หายหมดละ
เบอร์ผม  090-9182264
- คันที่ผมบอกไป ผมเข้าไปถามให้ละ น้องเขาไม่ขายครับ รถใช้งาน อีกอย่างมันไม่มีเล่มด้วย สภาพต้องปรับปรุงเยอะเหมือนกัน เป็นสปริ้น 110 สีดำ
- มีอีกคัน กำลังจะเข้าไปดูให้ ไม่แน่ใจว่าเป็นสปริ้น 100 ป่าว ยังไงโทรมาหาด้วยละกันครับ

manote

ไปดูให้มาแล้วครับคันล่าสุด ไม่ผ่านครับ เรียกราคาซะเว่อร์เอาจนผมพูดต่อไม่ได้

lekpepsi

ไม่เป็นไรคับพี่โนช รบกวนพี่มากเกรงใจจริงๆขอบคุณมากๆ  ผมก็ดูที่ชัยภูมิอยู่เห็นเดิมๆ2คันละแต่ปัญหาคือ คนที่ยังคับรุ่นนี้อยู่มักเป็นคนแก่ หรือคนไม่ค่อยมีตังเราไปขอซื้อแก3-5พันแกก็ไม่มีรถขี่ เงินที่ได้จากเราก็ซื้อคันใหม่ไม่ได้ คุยมา2-3รายไม่มีใครปล่อยเลย สงสัยต้องหาตามต่างอำเภอ มีไรก็อัพเดทกันเรื่อยๆนะคับ  ขอโทษทีไม่ได้โทรไปเลี้ยงลูกอยู่ช่วงนี้งองแง

manote

กะว่าจะปล่อยเหมือนกันครับ ไปเจอ rc 100 คันนึง อยากปั้นใหม่

lekpepsi

งั้นคันนี้ปล่อยไหมคับ มีเล่มโอนได้ภาษีขาดไหม จะปล่อยเท่าไรคับ

manote

อ้างจาก: lekpepsi เมื่อ มกราคม 23, 2013, 08:58:52 ก่อนเที่ยง
งั้นคันนี้ปล่อยไหมคับ มีเล่มโอนได้ภาษีขาดไหม จะปล่อยเท่าไรคับ
มีเล่ม โอนไม่ได้ ภาษีขาด นะ

lekpepsi

อยากปล่อยเท่าไรคับ โอนไม่ได้เพราะภาษีขาดหรือเพราะไม่มีชุดโอนจากเจ้าของเก่าครับ

manote

อ้างจาก: lekpepsi เมื่อ มกราคม 23, 2013, 12:41:35 หลังเที่ยง
อยากปล่อยเท่าไรคับ โอนไม่ได้เพราะภาษีขาดหรือเพราะไม่มีชุดโอนจากเจ้าของเก่าครับ
ไม๋มีชุดโอนจากเจ้าเดิม ต้องไปขอเจ้าของเดิมเซ็นต์เขาอยู่ อ.แม่ริม เช็คจากทะเบียนราษฏร์แล้ว ยังมีชีวิตอยู่

lekpepsi

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ อยากรู้ว่าเครื่อง sprinter 100 กับ Crystal เครื่องตัวเดียวกันไหม ถ้าตัวเดียวกันทำไมSprinter ถึงแรง พุ่งกว่า Crystal คับ