Main Menu

@ @ @ TZR & TZM เลือกตัวไหนดี @ @ @

เริ่มโดย น้าชล คนท่องเที่ยว, มีนาคม 09, 2013, 12:27:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

น้าชล คนท่องเที่ยว

ถ้าให้เลือกระหว่าง TZR & TZM ในสภาพที่ใหม่พอๆกัน(เครื่องและอุปกรณ์โดยรวมดี - ดีมาก) ราคาเท่ากันเป๊ะ

เอามาไม่ต้องบิ้วเพิ่ม (อาจจะมีนิดหน่อยที่บางอย่างไม่ถูกใจ) ท่านจะเลือกคันไหนไว้ใช้งานดีครับ

ลักษณะวิธีใช้งานคือ
1.ออกทริปต่างจังหวัด ความเร็วปกติ 110-120 Km/h
2.ขี่ไปมี๊ตติ๊งตามกลุ่มต่างๆ
3.ใช้ในเมือง(กทม.)บ้าง บางเวลา
4.เอาไว้โชว์ อิอิอิ

อันนี้สำคัญ อะไหล่ ยังหาได้กะซื้ออะไหล่เก็บไว้ด้วยครับ เผื่ออนาคต 555++

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
???

@@TaJung@@

TZM น้าก็เคยขี่มาแล้ว  ตัวนี้เด่นแน่ๆเรื่องทางไกล แต่เมื่อย
TZR ก็นั่งสบายๆ  ความจี๊ดจ๊าดก็ใช้ได้อีกนั่นล่ะ

ระยะยาว ส่วนที่หายากน่าจะเป็นภายนอกที่ TZM หายากกว่า TZR  นอกนั้นก็พอๆกันเพราะเครื่องเดียวกันต่างกันแค่ลูกสูบกับเสื้อสูบ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

มองว่าTZRจะปัญหาเรื่องเครื่องน้อยกว่าครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

ผมเคยมีความหลังทั้ง 2 รุ่น

ใจชอบทรงของ TZM มากกว่าเอามาแต่งแนวสนาม สาดสีและลายสวยๆเช่น ลาย FIAT แต่ก็กลัวปัญหาเรื่องอะไหล่

สำหรับตัว TZR นี่เคยซื้อมาขี่รุ่นตูดเป็ด ออกมาใหม่ๆเลยครับ สมัยนั้นโฆษณาออกมาบอกว่า "พระอาทิตย์จะมี 2 ดวง"

แล้วไฟหน้าก็มี 2 ดวงจริงๆ แต่ทรงไม่สวย หัวโตตูดลีบ 5555++

ถ้าอย่าตาจุงว่า เครื่องท่อนล่างเหมือนของTZR แตกต่างแค่ท่อนบนของ TZM แล้วละก็

คงจะจัด TZM อีกครั้ง เร็วๆนี้แน่นอน ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ
:(

sirikhun2515

คนบางใหญ่ เด็กนนทบุรีครับบบ

@@TaJung@@

อ้างจาก: น้าชล คนท่องเที่ยว เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 09:23:35 ก่อนเที่ยง

ใจชอบทรงของ TZM มากกว่าเอามาแต่งแนวสนาม สาดสีและลายสวยๆเช่น ลาย FIAT แต่ก็กลัวปัญหาเรื่องอะไหล่

สำหรับตัว TZR นี่เคยซื้อมาขี่รุ่นตูดเป็ด ออกมาใหม่ๆเลยครับ สมัยนั้นโฆษณาออกมาบอกว่า "พระอาทิตย์จะมี 2 ดวง"

แล้วไฟหน้าก็มี 2 ดวงจริงๆ แต่ทรงไม่สวย หัวโตตูดลีบ 5555++

ถ้าอย่าตาจุงว่า เครื่องท่อนล่างเหมือนของTZR แตกต่างแค่ท่อนบนของ TZM แล้วละก็

คงจะจัด TZM อีกครั้ง เร็วๆนี้แน่นอน ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

ถ้าตามที่น้าว่ามาจัด TZM ไปเลยครับ  เพราะถ้าทำแนวสนาม ทรงมันได้อยู่แล้วน้า  อิอิอิ  ชี้เป้าที่ 101 มีคันนึงจอดในศูนย์ขาย 6000
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 09:43:09 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: น้าชล คนท่องเที่ยว เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 09:23:35 ก่อนเที่ยง

ถ้าตามที่น้าว่ามาจัด TZM ไปเลยครับ  เพราะถ้าทำแนวสนาม ทรงมันได้อยู่แล้วน้า  อิอิอิ  ชี้เป้าที่ 101 มีคันนึงจอดในศูนย์ขาย 6000

ตาจุงผ่านมั๊ย ถ้าผ่านแวะไปดูให้หน่อยครับ ถ้าตาจุงดูแล้ว OK เด๋วผมจะโอนเงินไปให้เลย

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

จัดเต็มๆมาหล่อๆซักคันครับ รอชม

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: น้าชล คนท่องเที่ยว เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 10:31:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 09:43:09 ก่อนเที่ยง

ตาจุงผ่านมั๊ย ถ้าผ่านแวะไปดูให้หน่อยครับ ถ้าตาจุงดูแล้ว OK เด๋วผมจะโอนเงินไปให้เลย
น้าฃลลองดูในกระทู้กรุอะไหล่ร้อยเอ็ดดูจะมี TZM สีแดงจอดคาโกดังเขาอยู่

ดูแล้วครับตาจุง ผมโทรไปคุยแล้ว เค้าขายรถ TZM ไปแล้วครับ เร็วๆนี้ผมจะขึ้นไปบุรีรัมย์ แล้วจะเลยไปร้อยเอ็ด

ดูรถด้วยตัวเอง ไปเลือกเอาเลยครับ ได้เรื่องอย่างไร จะมาแจ้งในกระทู้อีกครั้งครับ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 12:56:37 หลังเที่ยง
มองว่าTZRจะปัญหาเรื่องเครื่องน้อยกว่าครับ
ขอบคุณครับ จะรับไว้พิจารณาครับ

อ้างจาก: sirikhun2515 เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 09:39:47 ก่อนเที่ยง
เห็นชอบด้วยทั้ง2รุ่น :D
จริงๆผมก็ชอบทั้ง 2 รุ่นนะครับ แต่ชอบเสียงเครื่องและท่อของ TZR มากกว่าครับ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 11, 2013, 12:26:35 ก่อนเที่ยง
จัดเต็มๆมาหล่อๆซักคันครับ รอชม
เด๋วจะจัดหนักๆสักรอบครับ มีงบให้ประมาณ 3หมื่น ไม่รวมค่าตัวรถ ไม่รู้ว่าจะพอหรือเปล่า  :(

andy

ผมเคยมี tzm 1คันขับดีมากเวลาเร่งแซงโยนตัวซ้ายขวาหนึบดี+กับท่านั่ง แต่ไม่เคยลอง tzrครับ พูดถึงรูปทรงTZM ทำสีสวยๆยังมีคนมองเยอะครับ  สำหรับผม ข้อเสีย มีนิดเดียวคือ ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างถ้าแก้ได้จบเลย
ธนาคารกสิกรไทย 717 2 39728 4  ออมทรัพย์ . ธานี เลิศวิไล  0949852445

GENIUS

TZM การคอนโทรลพลิกไปพลิกมาง่ายกระชับดีครับ

เดินทางก็นิ่งดีแต่ถ้าไม่ชินจะเมื่อยพอสมควรเหมือนกัน

และให้ความประหยัดน้ำมันดีอยู่เหมือนกันครับ

nantawut

ถ้าได้ลองขับแล้วจะตัดสินใจง่ายขึ้นครับ ส่วนผมลองมาแล้วtzrเหมาะกับผมมากกว่า

ponggame1

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

กาฝาก

ผมชอบ tzr เพราะเวลาวิ่งมันเหมือนปลาดุกอ่ะ หัวโต ๆ ตัวลีบ ๆ เวลามุดไปมุดมาเหมือนปลาดุกในโคลนอ่ะ 55555  ;)

ส่วนอะไหล่เท่าที่ตระเวณหา อะไหล่ tzr ของแท้หาง่ายกว่าครับ ยังมีให้เบิกเกือบทุกชิ้น

ยกเว้นของแปลก ๆ เช่นกระจกขาว อะไหล่เครื่องสบายเลยเพราะใช้ร่วมกันได้หลายชิ้น

blue_jrs

ส่วนผมชอบทั้งสองรุ่นเลยเลือกไม่ถูก ถ้าตัวอ้วนๆtzm ถ้าตัวเล็กtzr ขี่แล้วดูดีครับ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

zero24one

;Dของผมกำลังจะซื้อtzmมาขับ ตอนนี้ตัดสินใจอยู่ว่าจะดีหรือไม่ กลัวเรื่องอะไหล่

sompongon

ผมต้อง TZR. อย่างเดียวครับ รักไม่เปลี่ยนแปลง 555 . รักไหนชอบไหนไม่ว่ากัน สายเลือดเดียวกัน ขอรับ

tzr มันอยู่ในจิตวิญญาณมานานแล้ว  และต้องการรักษามันไว้ให้อยู่ต่อไป
พงษ์ 086-3611576   facebook.com/sompong.joblar